Cần làm gì khi quên mật khẩu của smartphone chạy Android hoặc iOS?

Duy Luân
25/10/2011 10:47Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Itune thì cứ sync là nó backup lại cho rồi, chịu khó restore from backup là khỏi lo mất mấy cái quan trọng như contact hay sms gì đó 😁
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu không mở được nữa thì bỏ nó dưới đất rồi cầm cái búa đinh đập một phát cho nó mở mãi mãi. hi
Bó tay! Kiểu gì cũng chơi được
Mình xài RIM và ko xài pass có khi cả tháng còn chẳng khóa bàn phím ấy chứ.
Cứ up vào thẻ những khi rảnh lỡ đứa nào ngịch dại thì còn cái mà up với mở.
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Em có con mái hơi ngu ngu ty!nó mua con galaxy rồi có 1 thằng hâm nào đó lập cho no tk gmail (hok fải e đâu nhá!) mà lần nó bị sai pass(cháu nó ngich vẽ linh tinh)bzờ thằg kia nó bảo nó ko nhớ pass đó=> xáxh máy lên trung tâm,dí vào đó 100k thế là mất hết data.sau lần đó nó còn 1 lần nữa tái phạm kết qủa lại biếu mấy ông bà bên TTBH 100k nữa từ đấy nó ko dám đặt mã nữa (có vẻ khôn hơn tý) :p
hồi mới dùng Android bị hoài à, giờ có kinh nghiệm rồi ;)
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tóm lại là iOS khi quên mậy khẩu thì có có mỗi cách là rétore lại thôi à :-s
Nên có kiểu mã bảo mật cấp 2 (tài khoản google là 1 hình thức hay)
Hic, đã cài mật khẩu mà lại quên thì bó tay, cái đó là vọc phá rồi quện, chứ đâu phải tự mình cài, theo cái chủ thớt là máy lock thì đi ăn cám luôn ( IOS)
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Thế này thì bảo mật j nữa nhỉ, hiihii
Giống kiểu gợi nhớ mật khẩu của các website đây mà!
Bất kể máy đang lock hay kg, nhấn & giữ phím nguồn rồi tick vào Data Network Mode là mở 3G được rồi.
@tlam e thu roi co duoc dau bro oi
bài viết quá hay ! quá hữu ích ! cám ơn bạn nhiều nha !
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
làm cho BB thử đi 😁
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test với Desire HD 2.3.3
Tắt hết Wifi + 3G, lúc nhập địa chỉ gmail, nó sẽ bật lên hộp thoại chọn chức năng kết nối, nếu đã từng đồng bộ gmail với ĐT 1 lần rồi thì nó nhớ pass luôn, nó sẽ lấy pass trong cache để so sánh, khỏi cần vô internet.
Thank chủ thớt đã có 1 bài viết hữu ích
nampx153
ĐẠI BÀNG
12 năm
For Apple Device:
http://support.apple.com/kb/ht1212

---------- Post added at 03:09 PM ---------- Previous post was at 03:07 PM ----------

Theo mình có lẽ đây là một lỗ hổng trong bảo mật dành cho android va IOS, Theo mình thấy nếu tốt nhất nhà sáng lập ra những Os này nên nghĩ tới việc xác nhận lại thông tin người dùng để lấy lại mật khẩu thì tốt hơn. BTW thanks chủ thớt đã post bài để kíu nguy cho ae khi mắc cạn ^^!
Lỗ hổng của iOS thì có thể nhưng lỗ hổng của Android thì ko phải vì vấn đề là bạn phải nắm được account gmail được thiết lập trong máy nếu muốn cài apps lên máy Android bằng máy tính!
Google có nhiều vụ bảo mật khó hơn lên trời ...
Bài viết hay & có ích cho tất cả mọi người và bọn trộm luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019