CẦN MỌI NGƯỜI TƯ VẤN CHỌN LAPTOP MINI

hurrymary
6/1/2014 14:10Phản hồi: 13
Hiện tại, mình chỉ có khoảng dưới 5 triệu. Mình định mua laptop mini cho việc học tập cụ thể là word. bạn nào dùng laptop mini rồi cho mình hỏi nên mua hay k? mình đang nhắm chiếc laptop acer one happy 2, không biết nó chạy thế nào? thanks mọi người trước nhe!
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn mua dc chưa ,mình cũng đang máu laptop mini
bibobibapro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tinluntit1010 mình thì thấy thế này, mấy con netboook nhỏ thì giờ khó kiếm mà hình như không thấy sản xuất nữa...nếu muốn mua thì chọn đồ cũng mấy con Acer one or Asus Eee(không nhớ rõ tên).

nếu không bạn có thể mua mấy con Acer, Asus 14' (giá cỡ 7T cấu hình chíp Celeron) thấy cũng nhỏ gọn hoặc có thể ngó qua mấy con tablet (5T) nếu nó đáp ứng đc nhu cầu làm việc, di chuyển và học tập của bạn
cảm ơn bạn đã tư vấn nha
Bay giờ hoc hành hay chơi thi tui nghĩ ko nen xai laptop mini sau này hối hận nên để gianhvtien ma mua may em khkhoang 13 14in khoảng 7chai chứ j
làm gì có con nào 14 inch mà 7 chai đâu bạn ? @Lê
bibobibapro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tinluntit1010 có đó bạn
Asus, Acer, lenovo chíp Pentium14' cỡ 7 triệu
Asus, Acer, lenovo chip celeron 14' cỡ 6 triệu
mua laptop ở đâu giá hợp lý mà bảo hành ngon vậy bạn?
bibobibapro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tinluntit1010 +bạn mua thì nên kiểm tra kỹ hàng, tốt nhất nên nhờ người biết đi test cho, nếu không đc thì cứ chọn con nào còn nguyên hộp cho mình khui để an tâm phần nào.

+bạn nên chọn trung tâm lớn, nhưng nhỏ cũng chẳng sao (có khi rẻ vài trăm) laptop bây h bạn đưa ra bảo hành phần cứng họ thì ném vào hãng hết ak`(nơi bán chỉ chuyển giùm thôi) còn phần mềm họ cài miễn phí.

+nên chọn asus máy gọn nhẹ bảo hành lâu(24t) nhưng cũng tuỳ bạn thích con nào thì cứ lấy thôi, nên cân nhắc việc máy có ổ quang hay không kéo mua về ít dùng phí mà lâu không dùng nó cũng hỏng ak`
Cái đó tuy nơi mình ở thôi cửa hàng lớn là yên tâm
vậy tham khảo giá ở đâu chuẩn và đầy đủ nhát vậy bạn
bibobibapro
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn có thể vào thế giới di động tham khảo nhưng nghe thấy có vẻ hơi đắt, tốt nhất nên đến trung tâm lớn gần nơi bạn ở đi 1 vài ba nơi hỏi giá.? chứ hỏi chung chung vậy chịu chắc
Cảm ơn mọi thông tin góp ý rất hữu ích của mọi người
Trân thành cảm ơn!
Các loại máy Netbook chạy rất ổn định trừ dòng máy Asus X101Ch không sài quạt chạy hay bị lỗi chip tham khảo thêm tại http://banlaptopgiare.vn/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019