Cần mua xe gấp đang phân vân 3 con Viva- RXS- Sirius FI, ace vào tư vấn hộ

Sungha Khoa
7/4/2014 6:23Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phunm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin được nói trước, mình ko phải thần thánh Su(dù mình đang đi viva), cũng ko muốn gây war nhưng thấy nhiều người ko đi, không hiểu(mình ko nói những bạn đã đi Su và ko hợp), chỉ nhìn lướt qua mà nói như đúng rồi
1. những bạn đi viva nói nhiều lỗi đa phần là mới mua xe lần đầu, săm soi rất kỹ nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm, mua xe chủ yếu vì nghe nói tiết kiệm xăng. Mà những bạn trẻ thì thường bà tám rất nhanh những vấn đề mình gặp
2. những lỗi viva thường bị là những lỗi vặt thông thường ở những dòng xe máy phổ thông
3. đa phần các bạn phàn nàn nhiều chưa chạy xe này quá 8k km
4. Xe viva tiết kiệm xăng là đúng sự thật, xoay quanh mức 70km/lit đường hỗn hợp.( mình có tham gia toppic trên tinhte và đã từng đi off nên biết điều này)
Còn về đặc tính xe này như thế nào các bạn có thể vào toppic http://www.tinhte.vn/threads/danh-gia-suzuki-viva-115-fi-xe-so-pho-thong-it-hao-xang.2127661/
Nhưng để có cái nhìn chính xác nhất, mình vẫn khuyên bạn muốn mau xe gì thì nên tới đại lý mà chạy thử, có như vậy mới không phải hói hận vì không phải ai cũng có đk bán đi mua xe mới. mong bạn tìm được chiếc xe vừa ý
p/s: thằng bạn mình đi rxs2012 đi xe mình mấy bữa xong đòi đổi luôn
nếu ai reply mình cũng sẽ ko trả lời vì đã nói trước là ko muốn gây war mà chỉ nói những gì mình thấy
@phunm Mình có vào topic đánh giá xe Viva nghiên cứu kỹ lắm rồi, lúc đầu đọc thấy nhiều người khen lắm mà càng về sau...mình nghĩ chắc là ae đi một time và cũng test hơi kỹ nên tìm ra rất nhiều bệnh lặt vặt này kia làm mình cũng hơi phân vân. Nhưng thích thì mình vẫn thích quan trọng máy nó bền và bốc, đi tiết kiệm xăng thật sự như công bố. Ngoài ra mấy bệnh vặt thì mình thiết nghĩ xe nào cũng có. Mà cái mình cũng chú trọng lắm mà ít ae nói đến là cảm giác khi trên mông em nó, lái xe thoải mái chắc tay lái thì dù xe có ntn cũng cảm thấy thích hơn, kéo cũng đã hơn nữa 😆
namhoang909
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình mới mua si fi bánh mâm 25.5 tr bao gt, mà lúc về để ba mình lái còn mình chạy ab theo (đó giờ quen tay ga rồi😁) , ba bảo xe chạy thấy có tiếng lọc cọc như bộ phận nào rời ra va vào nhau, về nhà mình làm thử 1 vòng thì nói chung thấy tiếng pô xe khá lớn, vậy nên nghĩ kỹ khi mua em này vs lại gấu bạn cũng ko thích si hay là chờ rsx fi hoặc chọn viva xem
Tháng sau cũng tính rước em Su đây! Ở tỉnh lẻ cố gắng mặc cả là 23tr500 vành đúc bao gt
@hugokaka sao em thấy trong toppic su viva fi nhiều người comment tốt lắm mà.sao ế thế
@pincaquan1 Ế vì dân ta chỉ tin tưởng vào Honda và Yamaha thôi bác ạ. Không tin bác về hỏi hàng xóm xem. Em nghĩ là >50% khuyên bác mua Honda Wave, 40% khuyên mua Yamaha Si( với người nhớn tuổi) Với ng nhỏ lại thì là Wave 40%- Si 50%
@sazakuna ngay cái tư tưởng của em chỉ có honda và yamaha thôi.vì suzuki chỗ e không có ai đi.cửa hàng thì hiếm.xe su ít nên tay nghề thợ sửa xe su không có.ai dám mua về chạy chứ bác
@hugokaka thì cái đó là nó bán đúng giá chứ có j đâu bác, ý là cái giá 23.5 bánh mâm chỉ có ở những khu mình nói thôi, chứ nhà bác ở Mỹ Tho xem có cái giá đó ko nha :p
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa mua nửa a . Sao lăng tăng hoài vậy bạn không ức chế à . Mình c
bạn nói đúng nè . mình cũng có ý định mua xe cũng dạo khắp các diễn đàn rồi tháy báo lỗi này nọ tùm lùm vào đọc thì đa phân lỗi do tâm lý , do kỹ thuật chạy xe chứa tôt của máy bạn là nhiều .Minh cũng có thấy 1 số lỗi đáng quan tâm của dòng xe su " vì mình cũng có ý định mua Su " nhưng chỉ là thiểu số thôi. Nếu còn lăng tăng thì ra đại lý chạy thử cảm giác thích con nào thì láy con đó thôi vậy là khồng sợ hối tiếc về sau . Mình nói hối tiếc ở đây vì nêu không chịu chạy thử con này ma mua con khác về đến lúc có dịp chạy thử nó thấy quá ngon thì lại hối tiếc lúc đó muộn rồi . Minh gặp trường hợp này rồi 5 năm rồi mà cũng còn thấy tiếc và ức . 😔 làm mau đi bác ya hay su gì cũng ok lăng tăng mãi chưa có xe mới chạy không thấy ức chế à . :p
Mua sirius cho nó lành. Rẻ đẹp.. Mua cái siríud cách đây 4 năm chưa đi sửa gì bao giờ.. Đấy là mùinh dđi k giữ
@shine_kizz Con Honda Wave nhà mình 6 năm, chuẩn là đi sửa rất nhiều lần: thay săm, lốp... còn về xe thì ổn...
Ngay bản thân mình cũng vậy thôi. Vẫn thấy honda nó hợp.. Đi thấy yên tâm về chất lượng, hư dễ sửa.. Đợt rồi mua xe cũng phân vân cái vespa liberty của piaggio nhưng rồi sao vẫn thấy ngại nên thôi
QUOTE="sazakuna, post: 41960588, member: 1305571"]Con Honda Wave nhà mình 6 năm, chuẩn là đi sửa rất nhiều lần: thay săm, lốp... còn về xe thì ổn...[/QUOTE]
Wave thì có bà cô ruộ đi. Xe giờ cũng tả rồi. Quan điểm cua mình vẫn thấy yamaha chất lượng tốt. Nước sơn chuẩn hơn honda.. Tiếc là yamaha có mỗ ex là đi dc.. Còn mấy xe kia th
Báo cáo với anh em là sáng nay đã rước em si fi về rồi nhé, máy bốc chạy êm dễ tăng tốc, mấy anh ở hãng nói đã test nhiều lần đi trong tp cỡ 65km/l. Giờ chỉ còn đợi tiềm test lại thôi, cám ơn ae đã nhiệt tình tư vấn. Mình qd lấy em này vì cái khoản dễ BH sửa chửa, dễ mua bán về sau nếu ko đi có tính thương mại 😃. Nhiều ng cũng đi hơn nên đọ tin cậy cũng cao, ha trước giờ máy bốc và kiểu dáng đẹp rồi. Giờ thêm cái khoản phụt xăng là ngon. Quan trọng hơn là mình ko muốn mạo hiểm với em vi à hihi.....

Một lần nữa thank tất cả ae nné. Thân ^^!
@Sungha Khoa chúc mừng bác đã mua được xe nhé
@Sungha Khoa bác có ngâm cứu cái vụ sửa chữa và bảo dưỡng của động cơ fi này không.. em nghe đồn là khó sửa chữa và bảo dưỡng hơn chế hòa khí nhiều lắm
@VuongPlus có j đâu mà nghiên cứu, mấy cái này hư thì vô hãng thay cục fi mới thôi :p
@t2k
😁 ai lại làm thế. tại cái bảo dưỡng vs đi đứng nghe bảo phải chú ý ghê lắm
@VuongPlus fi thì có khác j đâu bác ơi, chỉ là đừng để cạn xăng dắt bộ, đổ xăng đừng đổ bậy bạ, cứ đâm đầu vô Petrolimex là xăng tương đối sạch. Chừng 5k km thì cho em nó uống 1 chai carbon cleaner là ok, xài của Yamaha - Yamalube carbon cleaner 50k 1 chai đổ vô bình xăng đầy đi tới gần hết bình xăng là ok, chỉ vậy thôi.
Cũng nghiên cứu vụ fi dữ lắm mới mua đó bác, được cái tiết kiệm xăng nên mới mua đó 😃. Đùa bạn thôi chứ mình chịu khó đừng để cạn xăng tắt máy, rửa xe hạn chế xịt mạnh vào chỗ máy lỡ đâu xui nước vào bên trong cái pet thì mệt. Ngoài ra lỡ có zì thì bạn đem vào hãng để thợ chỉnh sửa chứ đừng có tự mà chọt chẹt zì.
@Sungha Khoa chuẩn bác ạ.fi nó ra từ lâu ùi.em có thấy nó hỏng mấy đâu.mà đồ ýmaha thì cái gì cũng bền.chỉ cần mình chăm sóc kỹ thì chắc còn mút chỉ ms hỏng dc cái fi
mừng cho bạn. Cố gắng rodai và bảo dưỡng kĩ là ổn.
Hihi thank all, mua ngay bữa lễ đi phải đợi đến hôm nay mới đi lấy biển. Xe lấy mấy ngày rồi mà đi nát cái tp chẳng có biển số cũng ngại gê, đi vào nhà hàng hay quán cafe ai cũng hơi xe mới lấy hả rồi ghi thẻ xe 0 số 😁. Mắc cười nhất là mình chở mấy em đi chơi mà em nào cũng hỏi :"Em là người đầu tiên được anh chở đi hay xe anh mới mua chưa chở ai hết ngoài em hả..." hehe.

Hôm nay thứ hai 5/5/2014 mới lấy biển, số không được đẹp lắm cũng hơi buồn nhưng thôi kệ ko bù là cũng dc rầu 59T1 - 611.70
Chậm chạp vcc ra :v
T mua đi bảo dưỡng lần 1 luôn r, cha mới rút biển
Xe mình đi dc 10 ngày rồi chạy khoảng 300km, ae nào có kinh nghiệm rodai thì chia sẻ để mình chạy máy cho tốt nhé. Thân^^!
trandoanh2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sungha Khoa Xe chạy mấy tháng rồi cảm giác thế nào bạn. Cũng lăn tăn trước khi mua như bạn vậy. Lên mạng tìm đánh giá của người thực sự ngồi lên chiếc xe rồi thật khó, chỉ chém đại là nhiều. Cảm ơn bạn trước, nhất là khoản xăng cộ nhé bạn
namhoang909
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trandoanh2 xe ổn, thấy ko bốc lắm, kim xăng khá ảo
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@namhoang909 xe nào giờ cũng thế - trừ báo xăng điện tử.
Vì bình xăng có làm đều đâu - trên bự dưới hẹp, lại còn trừ hao cả lit mới hết, nên sài giai đoạn đầu thấy xuống chậm- sao đó xuống vèo vèo. Để ý biết ý thì thấy bình thường. Chứ đừng chia ra 4 vạch - mỗi vạch nhiêu xăng là sai bét.
Thêm vài dòng đánh giá về xe mới sau khi chạy đi bạn, mình cũng đang nghiên cứu em này.
namhoang909
ĐẠI BÀNG
10 năm
à cái chính là chạy xuống vạch đỏ, đổ 50k thì kim nó qua luôn mức max, đi 1 lúc nó mới xuống bt. lúc xe dựng chống 1 đêm cũng thế kim cũng nhảy lên khá xong chạy 1 đoạn mới xuống
sirius đi bạn ơi,đi thích lắm - giá cũng hợp lý 23t thôi
baohien113
ĐẠI BÀNG
10 năm
Si Fi nhìn trẻ trung hơn. độ bền thì chắc ngang nhau, e thiêng về Su và Ya hơn, chứ honda giờ ọp ẹp lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019