Cân nhắc khi mua hàng ở Techland

gta290975
20/10/2011 3:23Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dhaonline
TÍCH CỰC
12 năm
tháng 1 2012 mình có mua 1 em MBP MD318 ở Techland. máy củ chuối cứ tắt máy đi bật lại là bị khởi động lại 3-4 lần mới vào HĐH được.
mang qua Techland bảo hành mất 3 tuần mới được.
lỗi có mỗi con RAM :-s
mới đầu họ nói là do Main đợi mút chỉ.
Mãi sau lại bảo RAM. thay phát lại bình thường.
mình thay 2 con RAM trandsen 4GB hết 3tr2.
chưa dùng đã lỗi. May bảo hành thay 2 con khác không mất tiền.
sao ram đắt thế nhỉ , 3.2m thừa mua được 16g chứ đùng nói 8g 😁
0oMaiTramo0
ĐẠI BÀNG
12 năm
thay ram ở đâu mà hết 3mil2 thế bác :-s
bidoll
ĐẠI BÀNG
12 năm
ặc, ram = 3tr2, mình mới làm 8GB(4GBx2) hết có 1.1tr
batuockyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
box rao vặt ram 1T thấy wa trời
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
ram 1t à ko có giá 3t2 đâu bồ...........................................
Ram kit 4 Gb x 2 bus 1333 Crucial mình mua bóc tem từ trước Tết tại SG có 850,000 VND thôi bro ah.
@vipbanana bác mua chỗ nào vậy cho em địa chỉ dc hok bác 😃
xidung139
ĐẠI BÀNG
12 năm
ram 3.2tr đi theo giá của cửa hàng đó. nếu các bác cứ sợ đắt thì ra mua ngoài rồi về nó gắn cho. giá ở store nó thế. mặc dù đều giống nhau.
dit pẹ bọn chó techland. Cút pẹ chúng mày đi.
Ổ SSD bán ở techland thì đắt thôi rồi chênh vài triệu so với Ha Noi computer và Mai Hoàng computer. Mua ở đây vừa an toàn vừa được bảo hành chuyên nghiệp
@ananda79 Mình thấy giá con M4 ở Techland rẻ hơn so với 2 cửa hàng kia mà.
Serial Number: DLXGHLP3DKNY
Check another serial number
Valid Purchase Date

A validated purchase date lets Apple quickly find your product and provide the help you need.
Telephone Technical Support: Expired

You are eligible to purchase telephone technical support from an Apple Advisor.
Repairs and Service Coverage: Active

Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: October 23, 2012
Learn about Apple's coverage information for your product.
mình mua ipad 2 ở techland vỏ văn tần nguyên seal ngày 12/11/11, moi đây kiểm tra số sẻial thấy thông số trên ,tức là hụt đi mất 20 ngay, ra techland hỏi họ nói máy mình của han quoc nên hải quan kích hoat trước , diều này có hợp lý không
@dinhhoa64 Theo mình thì cách giải thích này là không hợp lý và đẩy bất lợi về phía bác.Và theo mình biết thì TECHLAND không root purchase được,nên hụt bao nhiu ngày bảo hành toàn cầu thì bác chịu bấy nhiu.
apple1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang định đến Techland mua một Pro nhưng xem kinh nghiệm sương máu đó của bác chắc em chạy qua istore mua. Hi vọng bên istore không bị xảy ra trường hợp như của bạn
Có sp mua ở techland code của nó ko tra ra được đó bác.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
Techland mất điểm quá, không biết lquản lý của họ có đọc đc những bức xúc này ko.
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình mua con Mac Pro 13 inch ở Tech Võ Văn tần thấy bình thương mà. sài 7 than1g ruì.
gta290975
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobody.tang Số bro còn may đó, he he. Lưu ý nếu chẳng may có phải bảo hành thì trước khi giao máy nhớ làm kỹ cái biên bản giao nhận không thì coi như xong đó.
@gta290975 mình chuẩn bị mang lên techlan bảo hành đây...thấy cái loa nó bị rè..... mà khi bảo hành mình phải chú ý những gì vậy bạn.....mong bạn chỉ giúp😃
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko lên mua ở techland. Mà hàng korea đa phần là hàng apple trả bảo hành. Nó bốc phét đấy bạn ơi. Chẹck chuẩn thì chỉ bị lùi đi 1 ngày thôi.
hpgover
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mua quét thẻ của đào toàn cũng bị tính thêm mây % đây này. Thắc mắc thì bị gthich Là " bọn Anh bán hàng rẻ nhất tt rồi nên ko có lãi nhiều, nếu chịu % quẹt thẻ cho em thì bọn Anh hết lời nên phải để khách chịu thay" vãi thật. Lúc gọi đt hỏi trc thì bảo tt đc mà ko nói gì đến mất Phí cả. Chả có nhẽ lúc ấy lại ra ngân hàng rút tiền :-ss
mình mua bên halo shop cūng bi charge hết 3%,bên cellphonk củng vậy, ko biết mấy thằng nầy làm ăn kiểu gì vậy,
Bó tay cho ông techland này. Làm ăn kiểu xôi thịt. Thứ nhất, đuổi ngay cái thằng tiếp khách kiểu đó, nếu không sập tiệm. Thứ hai cần có đội ngũ bảo hành chuyêể nghiệp.
apple1979
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúng ta có cần làm một hiệp hội tẩy chay không nhỉ, mình cũng ghét kiểu bán hàng của techland lắm. nó cứ kênh kiệu kiểu gì ấy
gta290975
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác lại đào mộ lên à 😃. Mà hình như dạo này service của Techland vẫn như xưa thì phải, haizzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019