cần phần mềm tạo hiệu ứng, chỉnh sửa video nghiệp

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi dzan1882, 9/10/12. Trả lời: 12, Xem: 7149.

1. dzan1882

dzan1882 Thành viên

số là mình cần 1 phần mềm làm video nghiệp dư để quay clip cho cái project ở trường. cái mình cần ở đây là pm là có thể chèn ảnh vào clip cho nó chạy chạy, cắt ghép clip, chèn tiêu đề, phụ đề... những cái đơn giản thôi, bạn nào có cho mình xin, mình thì ..̀ tịt về chuyện làm clip, nên càng đơn giản càng tốt. cám ơn ạk :D :D

:
  2. maiyeuem30792

maiyeuem30792 Thành viên

Có thể dùng Proshow Gold, hoặc chuyên nghiệp hơn thì dùng After Effect(cái này nặng) Tùy bạn

dzan1882 thích nội dung này.
  3. real_love

real_love Dự bị

theo minh thi ban nen dung proshow producer. rat hay do. (sorry onl bang mobile)

4. dzan1882

dzan1882 Thành viên

minh biet pm proshow. nhung ma minh muon tim phan mem co the giup chen hinh anh (giong nhu layer trong photoshop) cho no chay wa chay lai do. cho minh hoi cai after effect co giong nhu photoshop ko vay? neu giong minh cung dung thu xem sao. sorry vi viet ko dau :)

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn

5. huudinhgt90

huudinhgt90 Thành viên

Dùng proshow hay video studio ấy bạn ....bạn tham khảo nha , mình làm đó

dzan1882chuchim_nho_nho thích nội dung này.
  6. dzan1882

dzan1882 Thành viên

mình bết proshow gold và cả producer nữa, nhưng mình cần 1 phần mềm làm video mà có thể chèn hình ảnh dạng layer (giống với photoshop) rồi cho cái layer đó chạy chạy, chỉnh thời gian hiện, ẩn,.... tại clip mình cần làm là như vậy, àk, nếu mà proshow làm đc thì bạn chỉ mình với !!

7. huudinhgt90

huudinhgt90 Thành viên

Proshow hình như là không thể chèn ảnh vào 1video thì fai , mình k nhớ rõ nữa , 1 trong 2 cái là proshow hoặc video studio có khả năg chèn ảnh vào clip , nếu mình k hiểu nhầm ý bạn , mình nghĩ là video studi làm dk , còn chuyện chỉnh thời gian , chạy lên chạy xuống như video dưới đây thì dễ thui , đây chính là hiệu ứng của ảnh , với proshow có thể kích đúp chuột thì ra hiệu ứng , còn quy tắc là có fan chỉnh sủa hiệu ứng của ảnh , mình jo k cài 2 fan mềm đó nên k chỉ dk ...

8. dzan1882

dzan1882 Thành viên

ko biết cái video studio có khó sài ko nhỉ? mình search youtube thấy nó hơi cao cấp? cái video studio có viết mã, code này nọ ko bạn ? nêu ko thì mình dùng thử :D

9. huudinhgt90

huudinhgt90 Thành viên

Không đâu bạn , cũng dễ dùng lắm , nhưng năg hơn proshow một tý , còn một fan mềm nữa , mình thấy chuyên nghiệp nhất từ trước tới jo , so với 2 cái này , đó là CyberLink PowerDirector , nhung mình mới thử chứ chưa hiểu lắm....mà cái CyberLink PowerDirector nặng lắm...

10. pham minh dao

pham minh dao Thành viên

Cho mình hỏi phần mềm trỉnh sửa ảnh trên PC có phần mềm nào hay mà dễ dùng không các bác,thông cảm mình không hiểu nhiều về các phần mềm lắm.
    Thank các bác!

11. huudinhgt90

huudinhgt90 Thành viên

Mình vẫn thường dùng 3 phần mềm : MakeUp Pilot , Photoscape và photoshop , bạn tham khảo 3 cái đó nha..

pham minh dao thích nội dung này.
  12. ForeverHD

ForeverHD Thành viên

download after effect sài ngon lắm và đúng như bạn muốn

13. thyvan9x

thyvan9x Thành viên