Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần Sim Active Iphone 2G

sabboy
19/8/2010 4:23Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

antran84
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bác lão làng thì thấy member mới hỏi thì giật gân,còn em gà mờ bị gân giật vì đang trong tình trạng cần giúp đỡ những cái cơ bản nhất của ip,em cũng làm mà làm đến bước 6 ko làm đc:banghead:
Ai nói j đâu ... Bươc 6 đó là đưa máy về DFU Mode, mơi bạn xem video :p
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/bgb-newbie-cach-dua-ve-recovery-mode-va-dfu-mode-251958/
Bước xác phải bình tĩnh làm mới được.
2G thì up lên FW nào cũng thoải mái hết,vô tư con chùn chùn 😁
ducnmmsb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình hỏng phím không thể nhấn để vào DFU được. Cài Custom FW bị lỗi. Bác nào có cao kiến gì giúp mình Active và JB 2G 3.1.3 được không? Tks
1. Đi sửa phím
2. Kiếm cái Sim Active máy
ducnmmsb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm nay mình ra tiệm để active bằng Sim nhưng không cái nào đựoc cả. Chủ tiệm khẳng định rằng 2G ko thể active bằng Sim.
Các bác còn cách nào giúp mình xử lý trước khi quyết định sửa phím
ducnmmsb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác biết nơi nào sửa phím nguồn 2G uy tín, đàng hoàng không, chỉ giúp mình với. Nghe nhiều thông tin về một số tiệm sửa không đàng hoàng mình ngại quá, trong khi máy vẫn còn khắc phục dùng được,..
ra handlecare ở xã đàn hn xem , họ sửa cũng ok phết
Bac nao co firmware 3.1.3.ipsw ko cho minh xin voi
Của bạn đây - nên gõ Tìm sẽ nhanh hơn 😃
http://www.tinhte.vn/threads/399433-Download-All-iPhone-iPod-Firmwares-Custom-Firmwares-iTunes-All-jb
đê'k cần sim active đâu, 2G muz, chỉ là do FW hoặc Redsn0w của bạn bị lỗi, hoặc 2 cái không tương thích với nhau, nếu 3.1.3 mà còn cáp với đĩa thì quất 3.0 cho lành, chắc chắn được

---------- Post added at 12:44 PM ---------- Previous post was at 12:38 PM ----------

2G muz bác, sim active cái gì
phím nguồn muz bị hư hả, kết quả của quá trình không xài mQuickDo đây mà, riêng mình còn xài con 2G đời đầu cho tới giờ phím nguồn còn rất cứng và chắc
Trên có HD dùng redsn0w nhưng nút Home bị hư, ko đưa về DFU Mode được kia kìa 😃 Đọc phải đọc từ trên xuống dưới xem tình hình chứ chen ngang thì chịu 😔
ý em là các pác nên rút kinh nghiệm xài mQuickDo để tránh tình trạng hư nút Home, còn việc đã hư nút Home rồi mà cần DFU mode thì buộc phải sửa nút Home thôi, con 2G của bác này chắc đã từng Jailbreak rồi, nếu vậy thì kiếm bản FW custom chuẩn chuẩn một chút quất vào là ổn thôi mà, khi restore custom có thể sẽ bị lỗi nhưng pác tìm cách fix lỗi nó thì được
ban oi chi dum minh voi sao minh ko tim dc cho next BL39 va BL46 dc va may minh la 3G ban oi minh chi check dc chu Intall Cydia thoi,thanks cac ban
BL chỉ dành cho 2G thôi bạn.of bạn check Cydia là đc rồi
Sao minh unlock 3g 3.1.3 baseband 6.15 nó ko ra cái buoc bootloader nhỉ
Cái này là dành cho máy 2G - máy 3G thì qua phần Bootloader bạn nhé 😃
vậy nếu làm như thế này thì tức là mình chạy fw 3.1.2 chứ k phải 3.1.3 hả bạn😕
Làm vậy để lừa tool JB bạn à 😃
bạn ơi mình đã down cái fw 3.1.2 gốc ở trang đầu rồi nhg khi browse thì redsnow lại báo unable regconize là sao
Do lỗi FW down về bạn à 😃 Bạn down FW về chắc chắn là ipsw chứ đừng để lúc down là zip rồi mới Rename thành ipsw nhé :p
-> Hoặc khởi động lại máy, down bản redsn0w roài chạy lại xem 😃
rất cần thiêt cho ai đang dùng 2G. hix kiểu này làm em 2G chơi luôn cho nó biết
em cũng bị 1 con như vậy làm như anh bibinguyen là ok
levis_sim
ĐẠI BÀNG
13 năm
xin chao cac ban. minh dang dung iphone 2g. lam nhu vay ko duoc thi fai lam sao? co the chi gium minh ko ?
Thanks !
RS lại FW 3.1.3 roài JB lại 😃 Xem trang 429 bên dưới có HD chi tiết :p
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/q-cac-van-de-lien-quan-den-iphone-173916/index206.html
levis_sim
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix ! redsnow 9.4 ma chay xong la mat tieu luon la sao ha may bac? em bi benh nay tren ip2g. mong chi giao. gio em van chua tim ra cach sua duoc no ne !
Lại có 1 bác đào mồ kìa :-o
levis_sim
ĐẠI BÀNG
13 năm
trui ! bit thi bao ko bit thi thui. dung co ma troc nguoi ta zay chu. co ai bit chi zum nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019