Cần Sim Active Iphone 2G

sabboy
19/8/2010 4:23Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hướng dẩn như vậy mới gọi là hướng dẩn chứ
CÁM ƠN RẤT RẤT NHIỀU
camlinhnet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn nhiều nhé/Mình làm được rồi/////Ngon lành ko có vấn đề gì
đã active thành công với iphone 2g , tks chủ thớt...
Mình cảm ơn bạn rất nhiều
Iphone 2G

Ôi trời ơi! Em đọc topic thấy ai cũng thành công và thank đùng đùng luôn. nhưng cái máy 2G AT&T của Em làm hơn 10 lần rồi nó vẩn y vậy, hixhix. redsn0w 9.4 của em không có unlock và bootloader. xin giúp dùm Em. Tạ ơn Huynh Đệ nhiều lắm lắm.
teamview 6v coi thử xem
Bạn làm sai, hoặc ko kiếm cái PC khác tiến hành lại nhé 😃
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
đây là bootloade khi dùng redsn0w 9.4để jb,bạn tìm và chọn 2 file này,trong redsn0w 9.4 cũng có ô unlock,stick vào đó là dc
BootLoaders
mà bạn ơi, máy PC của mình k có nút Power, chỉ có nút Home thôi ah`
Home & Power là 2 nút ở trên iPhone của bạn nhé chứ ko phải trên PC 😃
Khi đang sử dụng redsn0w, browse file fw 3.1.2 đã download về trước đó nhưng sau khi load thì app redsn0w nói rằng "unable to recognize specified IPSW - không thể nhận dạng IPSW." Vì thế ko thể tiến hành các bước còn lại. Xin hỏi nên cần làm gì?
1. Down đúng & down lại FW cho máy
2. Để redsn0w & file FW ngoài Deskstop & chạy lại xem
Thay đổi máy để jb xem sao , mình từng bị như vậy nhưng thay đổi máy thì ok hết
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cũng làm theo hướng dẫn như bác, nhưng đến phần uploading ramdisk nó chỉ chạy đc 4-5 ô vuông, còn lại thì đứng im, em đã làm lại mấy lần rồi vẫn bị @@
Chạy song song thêm 1 2 cái redsn0w nữa bạn nhé 😃
restar máy lại, tắt hết các ứng dụng trên máy tính( nhất là yahoo) và chương trình diệt virus, redsn0w đúng FW
bài viết rất hữu ích! Thanks bạn nhiều nha
da lam dc thank all......
bac oi, may e no lam xong nhung buoc tren roi, nhung sao cu hien qua tao len hoai vay, e so wa, ban help e voi
Ip2g restore lại là có sóng ầm ầm. Phải jb thì mới vào được home. Mình ko muốn jb vì ko cần cài nhiều ứng dụng ngoài (để cho máy nhanh) có cách nào active ko cần sim nhà mạng và ko jb ko các bác

---------- Post added at 08:24 AM ---------- Previous post was at 08:22 AM ----------

Mấy bạn nói ko làm dc chú ý. Khi dow fw 3.1.3 về restore xong. Dùng Rsn 9.4 nhớ chỏ đến fw 3.1.2 nhé. Ko phải 3.1.3 đâu
JB đâu ành hưởng gì đến tốc độ máy ,xài IP mà không JB mới lạ đó nha , không cần cài nhiều thì cài "vừa đủ xài " thôi. máy vẩn chạy vù vù.....
Mình dừng cái ip2 chỉ để nghe gọi,còn nghịch thì có cái khác rùi nên càng muốn nhanh càng tốt
cảm ơn câu hỏi của bạn. Máy IPhone 2G của tớ cũng bị như vậy. Đau x cau quá. Giờ thì okie rùi. Thank u
2G làm 1 phát ăn ngay. Thanks bibinguyen............................!
JB xong, sao Cydia không có một source nào hết vậy các bác? không thể tải gì hết
Bác chờ nó refresh rồi sang mục changes update lên hết xem sao.
Cảm ơn bibinguyen, mò mãm mãi ok rồi.
Chắc mình cũng fải rb lại con siêu 2G của mình mất thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019