Cần sự chỉ giáo với em HTC Inspire 4G.

superdog
9/3/2011 16:33Phản hồi: 26
Hiện em mới mua máy hôm qua, xài mọi thứ đều ngon riêng bực tức 2 điều
1/ Ko cài Application nào ngoài Market dc ....? Em có nghe nói hack + Root gì gì đấy nhưng em ko biết bản nào cho con Inspire 4G này ....?
2/ Facebook làm sao mỗi khi bạn em comment là nó kêu vậy các bác 😔(
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducbjll
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn làm như sau nhé.
1. Từ màn hình Home -> Menu -> Settings -> Applications -> tích vào Unknown sources là ok (không cần root)
2. Facebook -> Settings -> bỏ tích Nofiticatons or để Nofitication Ringtone là Silent
pana734
ĐẠI BÀNG
13 năm
phải root xong mới có unknown source bác àh
ducbjll
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình chưa root vẫn có bạn ạ ^^
bác phán câu này làm em sợ quá!
duytung27st
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công nhận...hic hic...bác nói chuẩn luôn, may mà từ đầu đến h, e xài toàn hero với hd2, desize, h chuyển qua myTouch 4G cũng vẫn chạy hdh symbian...ko cần root hay check ji cả...phù....
Em hết hồn 😔 Bác phán chuẩn quá
mình đã click vào Application, nhưng ko có cái nào là Unknown Sources cả.
robotncc
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác qua box DHD đi, Inspire 4G với DHD là anh em cùng cha khác ông nội đó 😁

http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-217/thao-luan-ve-htc-desire-hd-542627/
cho minh hoi con nay co xài 3G o VN duoc ko ban
ducbjll
ĐẠI BÀNG
13 năm
em không thấy sợ mà... giật mình ^^

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:50 PM ----------

Hero, HD2, Desire... chạy Symbian ak các bác :|
àh, cậy nều em ko có Unknow sources thì làm sao giờ các bác 😔
pana734
ĐẠI BÀNG
13 năm
xin hỏi vậy làm sao lôi cái unknow source ra vậy các bác
phomuabay
TÍCH CỰC
13 năm
thông thường hầu hết các máy android đều mặc định có 1 app để kiểm soát file . nếu ko có thì lên market để load về . (file manage) .

Bật file manager lên . Nhấn vào app cần install , máy sẽ hiện lên bảng thông báo cần phải kích hoạt chế độ unknown source . Nhất ok là máy sẽ trỏ tới phần setting này để có thể kích hoạt . Còn nếu không thì có thể tìm ở Setting/ Manager application . Hoặc Setting/ Manager application / Development
Unknow sources không thấy, có bác nào biết root no không chỉ mình với
kakahoho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài ROM cook là mấy cái tính năng đó có sẵn ngay. ROM cook thì ở XDA-Developer rất nhiều. Máy của bác là Inspire 4G thì link các bản ROM ở đây.
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1018
Cách root thì xem video này rồi làm theo là được:
ThaoPham
ĐẠI BÀNG
13 năm
Báo cáo các bác, em là lính mới.:adolf:
Nói gì sai các bác đừng chấp
Em chả hiểu các bác thấy sao...chứ máy của em do bạn đem về tuần trước.
Mạng AT&T -HTC Inspire 4G.:wavespin:

Em xin xác nhận!💣
Không root thì đừng có mà mơ thấy cái "unknown source" gì đấy.

Em chả hiểu mần răng mà thế. Em đoán răng do thằng AT&T nó làm ra thế, (không chắc lắm 😃 nhưng cũng chửi nó 1 cái cho đỡ bực , Papa nhà nó.:devil:
Bực hết cả mình, em search tá lả chổ anh Gúc... lụm dc 1 đống bí kiếp , em đem ra luyện tất...cái được, cái vứt..bất quá thì thành cục chặn giấy là cùng. :happy:
Sau 3 ngày ôm đầu ăn ko ngon ngủ không yên , em đã ROOT , S-OFF , unlock SIM dc cho con người yêu mới 4G của em theo

http://aliwaqas.info/root-and-s-off-htc-inspire-4g-with-a-single-click-video-guide/

Nói thật, cũng trầy vi tróc vẩy, làm đi làm lại 3 -4 lần muốn lòi con mắt vì cái video hướng dẫn vừa mờ vừa bỏ giai đoạn. Cực bỏ bu.
Nhưng kết quả khả quan lắm ạ. :bounce::dance:
Em vừa làm xong khoảng 1 giờ thôi, chưa vọc vẹo hết dc, nhưng tóm lại là dc như sau:
1. SIM nào cũng chơi...Mô-bi hay Vịt tèo....hay Vì ná
2. Unknown sounce hiện nguyên hình: các bác muốn cài phần mềm lụi ko có trong App Android hay trong chợ chồm hổm đều ok
3. Sóng sánh có vẻ tạm dc
4. Pin em chưa check (mới quá mà 😃 ) , có gì không ổn em up rom-cook tiếp.... (HTC mà không vọc thì mua cha Iphone xài cho rồi , các bác xài Táo chua đừa chửi em nhé ..hihi)

Em biết trên đây rất nhiều cao thủ và đại cao thủ mobile nên em ko dám múa rùi lung tung...
....nhưng chắc loại gà mờ kiểu như iem cũng ko ít...

Thôi thì thằng chột dẫn thằng mù vậy...bác nào còn lăng tăng root hay unknown source gì đó thì cứ làm theo cái link trên.
Nếu làm kẹt chổ nào có thể hú em cũng dc. Bít tới đâu em nói tới đó.

Em ở Sài gòn
Yahoo! thao_pham33
Rất mong dc giao lưu cùng các bác HTC 4g inspire 👼
Mình cũng đang xài HTC Inspire 4G, có bạn nào biết cách cài 3G Mobifone cho Inspire chỉ mình với. Cài theo hướng dẫn này
" name: 3G
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms
APN type: default"
thì em nó chỉ hiện ra chữ E thôi, k xài được 3G 😔

K lẽ phải xách máy lên cho mấy ông kĩ thuật Mobifone vọc sao trời :( :(
với Inspire thì bạn quên 3G đi, nó ko hỗ trợ mạng 3G ở VN đâu, chỉ xài đc EDGE trên mạng 2G thôi, lần sau trước khi mua DT thì tham khảo cho kĩ nhá, rất rất nhiều người có thắc mắc như bạn rồi đó 😃
dạ các cao thủ cho e hỏi 1 tí là máy htc inspire 4G at&t bên mỹ mang về vn lắp sim vào vẫn xài đc fai ko ạ. ( vì e chỉ muốn xài đc "gọi và nghe" ko cần 3G).
em hỏi có thể hơi ngốc tí các anh đừng la e nha, vì trc kia em toàn vọc iphone ko hà rùi vọc hỏng đưa ra tiệm hoài chứ e chưa vọc htc bao giờ cả nên e chẳng bít làm gì bắt đầu từ đâu nên các anh biết chỉ giúp e nhé. cám ơn các anh chị nhiều lắm ( đg la e gái này nhé tội em ........ hi`hi`hi`)
hackbabe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ok, nghe goi tren 2g, 2.5g ok, nhung 3g thi khac băng tần nên kô dùng được. Khi nào vit teo ra 4g thì có lẽ được
hackbabe oi, máy htc inspire 4G này đem về vn có cần unlock để xài mạng bên vn ko ạ. nếu cần thì các a biết cách unlock ko chỉ e với. thanks các ac.
@Minh_Hien Mình không biết cáci khác thế nào, cái của mình sài luôn ko cần unlock. Chay 3G thì không được nhưng 3G đắt nên chủ yếu dùng wifi, bí lắm vác gprs ra chay cũng ok.
@nguyenquanglinhsptn cách cài vô GPRS sao mình ko vào được
mọi người cho em hỏi inspire 4g có chạy được rom của desire hd ko ạ?
em mới dùng máy nên không biết nhiều
vào Miui.us tải con rom miui 1.11.4 về xài ngon lành.
mình vừa mới đem con htc inspire 4G do người bạn đem từ Mỹ về. gắn sim vô báo mạng bình thường, xài ok lắm, không cần unlock gì cả. Mình xài mobi. Cái wifi công nhận lướt mau thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019