Cẩn thận sài gói cước 3G Mimax của Viettel

tunguyen
1/1/2013 5:37Phản hồi: 36
Tôi gửi lên đây thông tin này nhằm cảnh báo các bạn cách tính cước ăn gian của Viettel như sau
tôi sử dụng thuê báo trả trước ngày 30/12 tôi có ra cửa hàng của Viettel ở Công hoà và Hoàng hoa thám. QTB đăng ký gói cước 3g Mimax nhưng đến ngày 1/1 thì không sử dụng được gọi lên tổng đài họ nói là các tính cước Viettel là 1 tháng tức là nếu có nạp ngày 31 thì ngày 1 là không ử dụng được nữa . trong khi cách tính cước của Vina và Mobifone là 30 ngày kể từ ngày nạp thẻ. nhân viên hõ trợ Viettel thì nói trả nhẽ vì anh mà Viettel phải sử lại trương trình tính cước. cho thấy máy ông quân đội dù có làm gì đi nữa cũng không thoát khỏi tư duy áp đặt cho thấy mấy điều sau:

1 nhân viên bán hàng viettel cố tình không thông báo cho khách hàng biết cách tính cước nhạm nhí này của Viettel, khi chỉ còn 1 ngày nữa là hết sử dụng được như vẫn tư vấn khách hàng nạp tiền như vậy là ừa dối khách hàng.

2 trong thời buổi kho khắn cạnh tranh viễn thông như thế lúc này nhưng vẫn có cách tính cước có 1 không 2 trên thế giới như Viettel mà vẫn có người sử dụng thì thật lạ. tôi sống ở nước ngoài nhiều năm như chưa thất có mạng viện thông nào có cách tính cước như vậy ngay cả ở Việt Nam, Vina và Mobi cũng không có cách tính cước ngu ngốc như thế.

3 cách nói chuyện của tổng đài hỗ trợ khách hàng là thiếu chuyên nghiệp khi nóichỉ vì khách hàng mà Viettel phải sử đổi các tính cước và chương trình tính cước. cách tình cước là do như cầu và để phục vụ khách hàng còn chương trình cước là công cụ để phục vụ mục đính kinh doanh. trong khi Viettel không biết trình độ lập trình đến đâu mà không sử nổi chượng trình tính cước, tôi nghĩ mấy ông Việt Nam chắc lại đi chôm chương trình về sài chua nên không sửa được thôi.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kkkkdd
TÍCH CỰC
11 năm
Và mình cũng xin trả lời bạn biết cách tính cước đó là đúng quy định của viettel rồi. Nó tính theo tháng dương lich cứ 1 tây là nó trừ hết tất cả kh đang sử dụng. Cách tính này chỉ riêng thằng viettel ko những là gói mimax 3g. Các gói cước thuê bao tháng 2g,3g điều tính vậy.Thật ra cũng có lợi cho mình nếu đk tháng có 31 ngày. Và có hại khi đk gần hết tháng là phải mất nữa,nếu ai ko biết là dính chưởng.
vịtteo nó tính như vậy để dể quản lý và thu được nhiều tiền hơn . cứ 1 tây là trảm hết ko chừa một ai. việc nv vịtteo ko nhắc bạn cách tính cước của họ là văn hóa của họ.nói theo cách của bạn trừ tiền theo cách của chúng tôi.😁😔
Kkkkdd
TÍCH CỰC
11 năm
@songlong6668
Thì nó làm chủ tk mình nó quản lý thì nó mắc trừ là trừ làm gì đc nó. Nạp vô tk rồi thì côi như là của nó rồi.
Tại bác ko đọc kĩ HD trước khi sử dụng thôi ....
tính đăng ký 3g, nhưng chờ đầu tháng vậy
ngvtuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG Nexus 4 và Viettel Mimax

tôi còn bạn tại nạn nặng hơn khi dùng gói cưới Mimax miễn phí đi cùng Nexus 4, thật ra chẳng miễn phí gì cả, tui khiếu nại tốn quá trời tiền gọi lên tổng đài 19001098 và 0989198198 còn bị ăn cục tức mà đến hôm nay cũng chẳng được giải quyết. chỉ nhận được câu của nhân viên Viettel " không có bất cứ gói khuyến mãi nào của Viettel dùng cho LG Nexus 4 cả", ai dùng Nexus 4 thì hãy tránh xa thằng Viettel dùm
@ngvtuan Khi mua máy LG Nexus 4 chính hãng sẽ nhận được các ưu đãi đi kèm bao gồm ưu đãi về cước, data tùy theo nhà mạng đang sử dụng......... chứ không có gói cước Nexus 4 riêng giống như gói cước Iphone, ipad( của Viettel).
=> người ta mua máy và đang dùng sim chính là sim VT chả nhẽ phải đổi mạng khác để dùng chỉ vì cái lời khuyên không rõ ràng của bạn.
Bạn nên trình bày rõ ràng ra để ae nắm được và có kinh nghiệm khi tham gia khuyến mại:
Bạn mua máy ở đâu??? vào thời điểm nào??? dùng sim cũ hay hòa mạng mới???? đã kích hoạt khuyến mại theo hd chưa???
bạn cứ pm các thông tin trên + số thuê bao vào inbox mình sẽ ktra và trả lời public để ae biết. Tks.
Chơi viettel ko dễ, dễ mất oan tiền, nếu k đọc kỹ

Sent from my XT720 using Tinhte.vn
Bọn nó trùm ăn gian luôn đó
mobobifone vẫn là mạng chăm sóc khách hàng tốt nhất hiện nay, giá cước rẻ nhất hiện nay. qua dùng mobifone đi bạn bỏ đứt vieteo
@vip_nho :-o giá cước gì rẻ nhất hiện nay bạn ? cước thoại à, rẻ hơn 10đ đúng ko ;)) thay vào đó thì sao ? băng thông bị bóp kinh nhất, đến 10 tin nhắn miễn phí trên web portal còn cắt thì cái gì là rẻ nhất 😆
Nói về viettel thì thôi rồi.em kể casc bác nghe chuyển này. Em dung viettel khi nó còn cho lựa số theo ý thích.dùng trả sau.gọi sướng luôn tháng nào bill cũng khoảng 1 triệu,mà thật sự em ko biết có bị ăn gian hay ko nhưng đều như vắt chanh tháng nào cuing số tiền đó.tình cờ mình để ý thấy vẩy nên bắt đầu hạn chế gọi 2 tháng nhưng bill về vẫn vậy.điên lên bảo công ty đổi qua tra trước.cái điên thứ 2 của viettel là bắt đầu ngày ra cước là em bị bọn thu cước khủng bố chưa đến ngày đóng mà cứ gọi đòi liên tục.gọi nói tổng đài thì đâu cũng vào đấy.từ ngày đổi qua carf thấy mình đúng và quản lý được tài khoảng của mình và cũng được vài lần ăn khuyến mãi 100% hay 128% của viettel
viettel làm ăn chán quá mạng chậm tè le ra khoảng 10kb/s ức quá,chắc chuyển dcom sang dùng mạng dây
Kkkkdd
TÍCH CỰC
11 năm
@huudat98 3G gì mà 10 kb/s có thê chô ban ko có sóng 3G dó
Cũng không hẳn vì tính theo cách đó rất tiện lợi.
Dcom của mình đó giờ sài trọn gói trả trước là 120k/tháng. Nhưng không hiểu sao từ mình nạp tiền từ 21/3 mà đến 7/4 là hết rồi. Phải nạp tiếp 120k đăng ký tiếp nhưng khoảng được 2h sau lại có tin nhắn là : " Ban da su dung het 2GB luu luong dau tien. Sau khi het 2GB nay, toc do truy cap Data se tro ve toc do thong thuong. CTLH 1818 (200d/phut)". Có ai cho mình biết tại sao không???
@rainlll bác ko hiểu cái gì ?xài nhiều thì mau hết .
met cac bac qua. mang nao cung co cach tinh tien rieng. thay mang nao phu hop thi su dung. bay gio goi cuoc nao cung nhu nhau. re hon nhieu dau. bay gjo cai gi cung tang, cac bac thong cam cho nha mang nua.
Nếu trả sau thì có thể yc in chi tiết cước. Có chi tiết cước rồi bạn sẽ biết mình đã dùng và bị trừ tiền những dịch vụ gì. Nhà mạng không tin chi tiết cước thì mình có thể nghĩ nhà mạng trừ láo. Mình có số trả sau nhưng chưa bao giờ bị nhân viên thu cước thúc giục đóng tiền.
Tks.
bạn nạp tiền từ ngày 21/3 thì đến hết 24h ngày 31/3 sẽ hết chu kỳ của tính năng MCTD. Sang ngày 1/4/2013 sẽ bắt đầu tính 1 chu kỳ mới => hệ thống trừ đủ 120K thì sẽ dừng không trừ cước trong T4 nữa. ngày mùng 1 hàng tháng hệ thống sẽ tự động gia hạn nên bạn không phải nhắn tin đăng ký nếu tháng trước không hủy tính năng MCTD,
Tks.
nói đến vt là chán hết cả người,,,,,
- dùng thẻ cào thanh toán. không gửi chi tiết cuộc gọi vào mail. (mobifone vẫn gửi bình thường>>>> good)
- hàng tháng nhăn tin tong cước 1 lần duy nhất 1 trong các ngày từ ngày 8-ngày 20 nhưng máy bị mát sóng, het pin, inbox đầy thì khôgn bao gio nhận được>>> lý do quá họp lý ( khi không nhận được bố ai mà biết ại sao????)>>> mobifone chưa giờ như vậy.
-khi nạp thẻ cào quá số tiền dùng tháng trước thì so còn lại không có cú pháp để kiem tra mà phải gọi lên tổng đài, mà tổng đài sẽ tính cước>>> tận thu tối đa ( mobifone miễn phí các tổng đài cho trả sau>>> Good).
- tự động thanh toán và tin nhắn gửi vè cũng 1 lần duy nhất 1 nhưng máy bị mát sóng, het pin, inbox đầy thì khôgn bao gio nhận được>>> lý do quá họp lý ( khi không nhận được bố ai mà biết ại sao????)
>>>> mọi cái " vịt toi" đều thua kém mobifone chỉ mỗi cước cáo hơn @@, nếu có sự lụa chọn thì mình khong bao gio dùng " bọn vit toi"
@huyphung259 Cảm ơn bạn đã góp ý về chính sách dịch vụ.
- chi tiết cuộc gọi có thể yc in tại các điểm giao dịch của Viettel rất đơn giản. tháng nào bạn cũng ngồi đọc lại chi tiết cuộc gọi trong tháng????
- nếu bạn không muốn nhận thông báo cước qua sms thì bạn có thể chuyển sang nhận thông báo cước qua email.
xai Mobi luon di ban oi. xai chi cho tuc????
@CHiSHIKI
thì cũng đang sài mobi mà :p
A oi thang vina no cung khon nan lam k kem dau. Moi thang mot kieu

Sent from my GT-I8150 using Tinhte.vn
ngvtuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
tôi bây giờ đành ngậm ngùi sử dụng Viettel, nói thật chán vô cùng, dịch vụ chăm sóc khách hàng kém, cái gì cũng tính tiền hết, thật chán khi kể những cái dịch vụ kém chất lượng của Viettel vì quá nhiều cái để nói

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019