Cần tìm laptop mỏng nhẹ, webcam đẹp

VioStar
26/2/2014 8:41Phản hồi: 92
Các bác cho hỏi có con laptop nào mà webcam chụp hình HD không? Em thấy bẵng đi lâu lắm rồi hình như chẳng ai dùng tới cái webcam trên máy tính nữa thì phải (chắc tại chụp hình xấu quá)
PS: Em hơi nghiêng về dòng HP hoặc Dell ạ 😁
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zazzaixx
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngoài wc chụp đẹp bác còn nhu cầu gì khi dùng lap không? Game hay làm việc, học tập?
Mình cũng đang tìm một con giống như bạn vậy
Bác này chắc lại định chụp ảnh lừa tình up face đây.;) bác muốn 1 con giá cả thế nào?
@baonguyen111 bác nói thế oan cho em quá, muốn chụp ảnh lừa tình thì em dùng xì mác phôn + cam360 không phải nhanh hơn à 😁
@VioStar Nói thật chứ từ khi Yahoo hết Thịnh hành thì e cũng ...ko còn biết webcam là zì.bác hay dùng skype nên Cần wc àh?
đâu riêng gì skype ạ, fb cũng video call được mà, em dùng cả 2, cơ mà con lap cùi ở nhà wc chán quá, mạng thì tốt mà hình vẫn mờ căm ấy :mad:
zazzaixx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VioStar bác skype trong nước hay đi quốc tế? Skype ra quốc tế hình ảnh chất lượng kém cũng đâu lạ, mà không lẽ bác đầu tư cái lap chỉ vì wc? Không game gủng hay làm việc j khác à 😕
Hix. Có ai biết nhiều về laptop giới thiệu giúp mình với... Thanks nhiều
Xin góp ý với chủ thớt về con ThinkPad X240, rất mỏng và rất nhẹ nhé. nặng 1,36kg, dày20,3mm nhé! Mình cũng vừa biết con này thôi. (cũng đang trong tình trạng tìm một cái lap mỏng và nhẹ)! nhưng giá thì hơi cao, tầm 23tr lận!
@moontun ôi bác cho em xin, làm quả lap mà tận 23tr thì em nhịn đói cả năm mất, vẫn còn sinh viên thôi bác ơi, nên em định mua tầm 10~12tr thôì ạ😁
Vậy bác xem thử con ASUS K43E-VX921
con này nặng 2,4kg
giá cũng mềm thôi bác ạ
Bác này nói mới nhớ ra lâu lắm chẳng làm gì với cái wc của máy cả. Chụp hình hay quay video đều xấu mù. Mà giờ ai cũng xài smartphone chụp hình rồi đâu cần cái đó đâu
Ko biết dạo này có hãng nào bán lap mà kèm theo khuyến mãi hấp dẫn một Tý ko nhỉ.mình cũng là so.cũng dành dụm đắn đo lắm mới dám đổi máy.
em dùng để chat skype bác ơi, dùng smartphone có mà đốt pin à 😁

dĩ nhiên là em dùng để làm việc và học nữa bác ạ, game cũng có, trước đây thì em hay game online, nhưng giờ thì game off thôi, kiếm em lap nào kéo nỗi low các game hiện nay là ngon rồi :D

cùng ý kiến ạ, đó giờ cũng không tin mấy vụ này, cơ mà nếu mình mua trúng đợt nó có event thì cũng ham hố tham gia thử, hehe :p
thế bác đã chọn cho mình một con nào chưa, gì chứ game off thì có mà đầy máy bác ạ
@moontun game off thì nhiều thật nhưng đâu phải game nào em cũng chơi ạ 😁 như đã nói ban đầu thì em nghiêng về các dòng của HP hoặc Dell ạ, mà Dell tầm tiền này cũng hơi ít máy ngon, HP thì em tia được em Pavilion 14 thấy cũng ổn, đang nghiên cứu thêm xem thế nào
@VioStar Hp pavilion 14 là dòng mới hả bác.ổn là thế nào.nói rõ về nó một Tý dc ko bác.tại e cũng đang định đổi máy.
Game thì cứ máy bàn mà chơi mới đã được. Laptop chỉ tiện mang đi lại thôi chứ cấu hình đâu mạnh bằng
binhnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đang xài con Asus mà bị con ATI nó hành quá, chắc phải thay. Các bác rút kinh nghiệm mua lap card onboard cho tiện nhé. Mua card rời chả thấm vào đâu mà còn bị hành mỗi khi nó trở chứng nữa chứ.
@binhnna Ơ thế mà em cứ tưởng cứ card rời là mạnh hơn chứ.card onb hỗ trợ đâu cao?
zazzaixx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnna bác bị hành như nào? em dùng dell chạy 2 card song song 4 năm nay rồi đâu có vấn đề gì đâu nhỉ 😁
binhnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thứ nhất là con ATI thì nóng vô địch các bác ạ. thứ 2 là card rời khi bị sự cố hư hỏng thì chỉ có nước là thay con mới, hoặc đóng con khác onboard. Em thì không có nhu cầu xử lý đồ họa, chơi game, nên lần sau mua em sẽ chọn card onboard các bác ợ
zazzaixx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnna máy em 2 card chạy song song nhau, lúc không xử lý đồ họa nặng thì card onboard làm việc nên không nóng, với cả bác cũng nên chịu khó đi thay keo tản nhiệt cho em nó 😁 em là em hay chơi game nên máy phải có card rời mới chịu đc.
ps: chỉ thích dùng card nvidia :D
@binhnna Nóng thì chắc còn tuỳ máy Tản nhiệt tốt ko. xử lí có thông minh ko nữa bác ạh. Nếu nóng quá thì nên hỗ trợ nó lót Tản nhiệt hoặc... Ngồi máy lạnh bác ah.
@binhnna đồng ý với bác này, thằng ATI nó support driver cho mấy dòng card của nó cực kì chán, không biết dòng cao cấp thế nào chứ dòng trung cấp em thấy chán thôi rồi
ngồi máy lạnh không thấm đâu bác, tốt nhất thì nếu mua trúng con máy tản nhiệt không tốt thì mỗi năm nên cho em nó đi làm vs và thay keo tản nhiệt 2 lần 😁

có vụ này nữa hả bác, giờ em mới biết, cứ nghĩ lap chạy card rời thì không có card on chứ :p
zazzaixx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VioStar cái này công nghệ mới mà bác, nói mới vậy chứ cũng lâu rồi, chắc do bác không để ý thôi 😃
binhnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
ý bác là sao? tản nhiệt tốt cũng 1 phần thôi bác, còn xử lý thông minh là sao? Haizzz, nếu đi đâu cũng cầm theo lót tản nhiệt, rồi thì đâu phải lúc nào cũng ngồi phòng lạnh được bác, quá bất tiện.
Dòng cao cấp em cũng chưa có cơ hội xài qua. Mà nói thiệt là nghe ATI thì em sợ rồi. Có bác bảo Nvidia tốt, cần tư vấn thêm cho rõ.
Ý em là mỗi hãng lại có một thiết kế và công nghệ Tản nhiệt khác nhau. Được cái xử lý nhanh mạnh thì máy lại hay nóng. được cái máy ko bao giờ nóng thì đôi khi lại ko...chịu chạy nhanh bác ạh.bác nên tham khảo các dòng vỏ nhựa xem sao.
binhnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như topic đi hơi lạc đề thì phải. Bác chủ cần tư vấn con nào mỏng mà có webcam đẹp. Em thấy con HP Pavilion mới có webcam HD đấy bác thớt ạ, ngoài ra thì Thinkpad cũng là lựa chọn tốt.
@binhnna http://www.tinhte.vn/threads/tren-tay-pavilion-sleekbook-14-laptop-hp-pho-thong-voi-chip-haswell-co-tuy-chon-man-hinh-cam-ung.2258335/
Có bài review nè bác.
binhnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lovehitech Em biết sơ sơ con này rồi. Đọc review cũng hay đấy chứ, card onboard intel HD 4400 cũng ngon nhể. Mỗi tội Core i3 hơi chán.
@binhnna dòng Pavillion này có nhiều tùy chọn cấu hình mà, có cả i5-4200 và i7-4500 nữa, bác chán i3 thì có thể tia qua 2 em này
@lovehitech con này nhìn tốt quá, cũng đứng với nhu cầu của em, mà bị cái vỏ nhựa mới ghét 😔
có cả màn hình cảm ứng luôn. mua 1 cái điện thoại cảm ứng cũng không có cái nào 14inch mà 12 tới 15 triệu =)) kiểu này cũng cố gắng bấm bụng mua 1 cái để cho bằng chị bằng em các bác nhể.
@baonguyen111 cái này bác dùng thử giao diện Metro trên win 8 là biết ngay mà, dùng chuột và bàn phím chán lắm 😁
@duy63v41305 Có cơ hội em sẽ dùng thử xem nó thế nào, dù sao cũng rất cảm ơn bác 😃
@binhnna Haizzz, thiệt là em dốt mà còn tài lanh. Bác nói em mới biết thêm, nếu vậy thì cảm ứng trên lap hoàn hảo quá rồi còn gì.
Em cứ tưởng lap thì không hỗ trợ cảm ứng nhiều bằng tablet. Thế thì ngoài việc bất tiện khi thao tác lật tới lật lui thì lap quá tiện dụng. Vừa làm việc văn phòng, vừa giải trí.
@lovehitech Tiện thì tiện thật nhưng em nghĩ cảm ứng không được dùng nhiều như điện thoại đâu. Và xét về chất lượng cảm ứng thì dù lap có mượt nhưng smartphone chắc mượt hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019