Cần Tư Vấn AB 125- exciter

zzzKuLjzzz
25/7/2014 4:7Phản hồi: 136
Tình hình là đang phân vân 2 em này. Mình biết có nhiều bài viết cũng hỏi về vấn đề này, mình cũng có đọc qua nhưng đa số là fan hãng nào thì kêu chọn hãng đó. Mình cũng biết đây là 2 dòng xe khác nhau, nên rất khó để so sánh. Nhưng một số vấn đề mình gặp phải ntn đây: Cá nhân mình cũng thích ex, và cảm giác đi ex thì không phải bàn cãi, nhưng mà n.y mình nói mình mua AB đi, mình thì thấy AB125 đi cũng rất êm, mà được thêm cái cốp xe rộng nữa. Nói về tốc độ thì AB không so vs ex được, nhưng mình thấy đường ở Việt Nam mình cả đường trong thành phố và đường trường thì chạy cao lắm cũng 70-80km/h, nên mình rất phân vân. Có bạn nào fan trung lập thì tư vấn giúp mình với. Chứ fan of 2 hãng thì mình biết kết quả các bạn khuyên mình chọn gì rồi. Thanks mọi người trước
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn đã đi làm chưa hay sinh viên? đã có gia đình chưa hay chỉ mới là người yêu?

--> đã đi làm hay có gia đình (con cái) bạn sẽ thấy AB tiện lợi thế nào so với Ex. Trước đây mình cũng đắn đo mãi 2 con này nhưng chốt lại lấy AB vì:
+ không bắn bùn: đi làm mà ở Hà nội mưa riết, ngày xưa đi xe số bắn quá trời
+ cốp to: ném đồ thoải mái, vứt áo mưa, mũ bảo hiểm, laptop, sổ giấy bút kính găng tay, giày dép các kiểu thoải mái không phải nghĩ.
+ Công nghệ: công nghệ dừng cầm chừng tắt máy sau 3s rất lợi hại với đường phố VN. đi AB loại mới rất êm.
+ Độ ngầu: same same, nhưng đi lâu thấy AB đèn khoái hơn.
+ Tốc độ: hồi xưa mình cũng đi tít, tầm > 70 thấy cũng bình thường, đi đường 1 toàn vít hết ga, rứa giờ đi làm rồi thấy lên đến 60 là run tay 😆 lol.

--> mình thấy hoàn toàn happy với em AB. nó phù hợp với tuổi >26t trở lên 😃 chúc bạn có lựa chọn tốt
:p😁:D ở nội thành + vợ con hay bồ bịch gì đấy thì khuyên bác làm con AB không phải hối hận.lúc chuẩn bị mua xe e cũng đắn đo như bác sau đó e cũng mượn bạn bè ae 2 chiếc này chạy thử đúng là ex phê hơn nhiều nhưng e đã chọn AB vì tiêu chí : An toàn, tiện ích, tiết kiệm, lịch sự đặc biệt là làm bx hài lòng. Đi xa đỡ mệt mưa gió không ngại đồ đạc lỉnh kỉnh cứ tống hết vào cốp khỏe re. Có vợ rồi mà cưỡi tay ga ra đường mấy e xinh tươi đú đởn cứ liếc mắt dòm hoài ngại chết đi được.
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
theo ý kiến bác ih, như gấu mình bảo thích Nou mà mình mua AB co gì đâu, hehe
thực tế mà nói thì 2 con này thì con nào cũng tốt, bạn thích sự tiện nghi, đi ko bắn bẩn thì ab hợp lý, còn nếu bạn thích tốc độ, lướt êm+cảm giác côn tay chủ động với chiếc xe thì chọn ex. mình thì mình ko thích xe ga nói chung(ý kiến cá nhân)
batman05
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác #2 nói chuẩn đấy, cứ theo tiêu chí ấy mà chọn . còn trẻ , còn đam mê thì ex , có gia đình thì AB.
Bỏ người yêu, mua EX và kiếm người yêu nào thích EX

YOLO!
vãi các bác, nhưng mình sẽ tiếp thu và đưa ra quyết định. thanks các bác nhìu
winter_vt89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ex đi, mua con AB 125 mà giờ thấy chán rồi 😔
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
cái này nhiều bạn trẻ phân vân lắm nè(trong đó có mình)...
...được cái lọ thì mất cái chai ,bạn cứ đi ra 2 cái head và 2 cái 3s ,hỏi xem giá cả,màu sắc ,ngồi lên thử thấy ưng cái nào thì lấy cái đó ,chúc bạn mua đc 1 chiếc xe tốt.
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 em này đều tốt cả, mỗi em mỗi vẻ. Tuỳ theo nhu cầu cá nhân mà chọn cưới 1 trong 2 em
pthaiphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu chưa có vợ thì mua ex chạy,đến khi cưới vợ thì mua thêm AB cho bx vậy là ok,có được cả 2 khỏi đắn đo.

Sent from my iPhone 5S using Tinhte.vn
Còn chạy một mình hay thỉnh thoảng chở gấu đi chơi này nọ thì bác nên mua ex, chuyện maxspeed ko quan trọng nhưng đi đường thấy khỏe hơn đi ab. Sau này nói gấu mua ab vậy là có cả xe đi xa và xe đi gần. Con trai thì tống hết mấy thứ linh tinh vào balo đeo lên vai chạy là xong. Mình đi ab cái cốp rộng cũng vẫn phải mang balo. Đang chạy cả 2 con nhưng ít khi nào đụng đến ab vì chạy thấy khác hẳn mặc dù hơi bắn bẩn chút
Em còn thanh niên cũng làm con ex Gp nhưng khi đã có vợ thì chỉ muốn vứt con Ex này đi vì bất tiện mỗi khi đi lại, vợ không đi đc! Đành chấp nhận
Nghia Ha
TÍCH CỰC
10 năm
@bsnguyenv Dạy vợ đi có gì đâu :v bác cứu đùa 1m5 leo lên đi vùn vụt
@bsnguyenv Chắc bác đùa em. Chả nhẻ 2 vợ chồng bác đi với nhau suốt ngày. Em thì vẫn giữ Ex và mua thêm cho vợ 1 con Luvias. Khi nào đi chung thì em chở còn không thì mỗi đứa 1 chiếc cho tiết kiệm thời gian và cũng kinh tế hơn.
Nên ex nhé, Không phải là không chạy hết tốc lực mà mua con AB. VD:
- Đang đi ngoài dc lỡ AB có bắn bùn vào mặt bạn thì bạn có có EX mà bắn lại, hoặc giả là vượt vô tư. Cảm giác bị vượt mà không vượt lại dc ức chế lắm bác ạ 😆)
+ Lúc chiều có Bác AB125 "vượt phải- sai luật" khiến em giật cả mình, tính chửi rùi. ém côn mà vít lên, mà AB hít khói Ex thiệt :v, vượt rồi chặn trước đầu chắc ức chế lắm 😃)))))0
- Lúc trước đi SX, sau này tiếng to quá đi khó chịu lắm, đi tốc độ nào cũng ồn ào hết. EX dđi sướng hơn, vít cao rồi đi theo trớn, nhẹ nhàng, 😃))))). Vọt lẹ nữa
- Dễ lên đồ hơn AB, hình như là thế 😃)
-

Nhược EX: vảy quá trời, cứ qua vũng nước vừa là cứ xác định là ướt hết cmn chân
- Em đi chưa rành đi tốc độ thấp có dc đằm :v
- Nói ai đi ex trẻ trâu cũng đúng, cảm giác đi xe côn tay phải vọt, phải ém côn cho kêu , ...:v .. khi ngồi lên con xe bỗng cảm thấy trẻ trâu, mà thôi , điều chỉnh dc, về nhà là chạy đằm lại kkkkk
-
Em cũng thích 1 trong 2 con Nouvo sx và Ex. Chứ ko thích con AB lắm vì tội bánh nhỏ gầm thấp quá

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn mobile app
exciter đời bây giờ chất lượng cũng chả hơn gì AB125 đâu. mà AB125 của mình bị lỗi đang chạy tắt máy. mình đem vô hãng thì họ chối đây đẩy.

còn exciter đời mới thì chạy 1 thời gian gãy đuôi đèn, gãy lò xo côn trong khi các đời xưa không bao giờ bị. chất lượng gia công thời nay theo kiểu nhanh ẩu lời nhiều mà.

cá nhân mình thấy nên mua AB125 nếu bác ko chạy đường dài nhiều, exciter bất tiện lắm. còn muốn exciter thì chơi luôn spark thái lan chạy lâu bền, êm ái, dáng lại thanh. chứ exciter mới chạy một thời gian kêu róc xào xạc không thể ngửi nỗi.
có điều kiện thỳ cưa cả 2 bác ah, nó một cái, mình một cái, chứ đi xe số cảm giác xe tốt, dễ sử lý, chuyển sang xe ga đi chán lắm!
Em cũng như chủ thớt nè. Nhà thì anh trai đi ex lên e nghiêng về ari hơn.thỉnh thoảng đi xa thì...đổi.😃
tiwenger
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu mê xe nào mua xe đó, còn việc có ngăn hay không ko quan trọng.mê là mê xe chứ không phải mấy cái lặt vặt ấy.
tuanvuespn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiwenger Bác này nói chuẩn này.đã máu thì lăn tăn mấy cái lặt vặt làm gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019