Cần tư vấn cách chọn mua iPhone 3GS để dễ dàng jailbreak

hoangha810
16/7/2010 6:20Phản hồi: 4
Nghe tin iPhone 4 có mấy lỗi ngớ ngẩn nên đang tính mua 3GS
Giờ giá 3GS giảm rồi nên định mua bản World luôn(3GS World 32Gb).

Theo các bác khi đi mua nên kiểm tra các thông số ntn để mua về dễ dàng jailbreak ? (Em còn kém nên mới hỏi, các bác đừng chém em nhé)

1. Cách kiểm tra Bootrom ? Tuần thấp và cao là gì ? Theo em hiểu Bootrom tuần thấp còn gọi là Bootrom cũ, Bootrom tuần cao còn gọi là Bootrom mới đúng ko ạ ?

2. Cách nhận biết bản Lock và World. Lỡ đi mua mình bảo mua World mà họ đưa Lock thì làm sao để biết ? Có cần mang theo 1 SIM Viettel hay Mobi đi để check ko ?

3. Theo các bác giờ nên mua 3GS hay đợi Apple fix lỗi iPhone 4 rồi mua iPhone 4 ? Cá nhân em thích camera nhiều chấm, màn hình độ phân giải cao.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

geometry
TÍCH CỰC
14 năm
Em thấy Bác nên đợi mua Ip 4 luôn đi, người VN mà, sợ trầy IP nên ai chả bao da, mà bỏ vào bao da thì k sợ bị mất sóng nữa, tóm lại đợi 2-3 tháng nữa VTel Vna phân phối rồi hãy mua luôn, thêm vafi củ nữa mà có cái máy nâng cấp hơn nhiều mà
1. Câu hỏi của bạn đúng. Bạn có thể dùng tool này để kiểm tra http://www.tinhte.vn/threads/437914-Chương-trình-check-iPhone-3Gs-new-hay-old-bootrom?highlight=, hoặc bạn dựa vào số serial có dạng XXABBXXXXXX trong đó A là năm sản xuất và BB là tuần sản xuất, nếu A=0 ( năm 2010 ) 100% boot mới, A=9 ( năm 2009 ) thì bạn kiểm tra nếu BB > 40 thì là boot mới, BB < 40 thì là boot cũ, X không cần quan tâm.
Ví dụ: XX011XXXXX máy sản xuất tuần 11 năm 2010 ( boot mới ), XX927XXXXX máy sản xuất năm 2009 tuần 27 ( boot thấp ), XX942XXXXX máy sản xuất năm 2009 tuần 42 ( boot mới )
2. Kiểm tra lock world thì bạn có thể vào đây http://www.tinhte.vn/threads/149690-Phân-biệt-Iphone-3G-3GS-Lock-và-World-HỎI-TẠI-ĐÂY, và để chắc chắn bạn kêu người ta restore, khi vừa restore xong bạn cắm sim của Việt Nam vào nó tự active và có sóng là được.
3. Cái này tuỳ nhu cầu sử dụng của bạn.
Cảm ơn 2 bác ! Bác bibi cho em hỏi thêm :

1. Nếu máy đó có firmware là 3.1.3 thì bảo họ restore lại 3.1.3 à bác ? Và restore = iTunes hay = gì ?

2. Firmware cần restore là firmware gốc hay là custom firmware ạ ?
Restore bằng iTunes với điền kiện máy đó phải có SHSH vì hiện này apple không cho restore fw 3.1.3 nữa chỉ restore được fw 4.x nhưng lên 4.x thì lại không JB được ( cái này hơi khó khăn cho người bán nếu họ không lưu shsh và nói thật 😁, nhưng để an toàn thì nên làm vậy )
2. Restore Firmware gốc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019