Cần tư vấn gấp mua honda lead 125 hay vission?

dotruongnam
18/7/2013 9:20Phản hồi: 48
Tình hình là em chuẩn bị mua xe cho vợ, 2 vợ chồng đã dự định mua xe honda vission rồi nhưng mà ra cửa hàng head gần nhà (chỗ quen), chị chủ lại khuyên chân thành là nên mua xe lead vì vission nhanh tã xe lắm. Nên em lùi lại chưa mua vội để tìm hiểu thêm, chứ mua cái xe tích cóp vay mượn mà tin cái xe không tốt thì cũng tiếc lắm. Tiền thì em chỉ đủ mua cái vission còn nếu mua lead thì phải vay thêm 10tr nữa? Xin ý kiến của các bác đã từng đi thử 2 cái xe này rồi? Mong các bro tư vấn gấp rút ạ!
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NhozLove1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lead đi xe mới các tính năng mới
nhà em có chiếc lead 125 chạy ngon, tính năng mới, đã rô đa xong chạy ít hao xăng, máy rất êm, chỉ mỗi tội dè bửng trước hơi rung và tay ga có cảm giác hơi hụt CẢM GIÁC thôi nhé. ko phải fan honda nhưng khuyên nên mua Lead, còn vision tuy tiết kiệm xăng nhưng có lí do ko nên mua, máy gầm.
Bác cho em xin cái giá Lead 125 bao giấy tờ ở HEAD là bao nhiêu ạ, e cũng đang muốn đổi LEAD đi
E cũng đang phân vân giữa 2 xe này, có nhỏ em mua lead rùi, thấy khá đẹp, nhưng e cao có 1m53 thôi, chống chân khá là yếu ( nhón hết cỡ 😆 . Sợ đi ko an toàn, vision thì nhẹ nhàng hơn nhưng e thấy nó cứ giống xe số thế nào í , ko thik lắm , suy nghĩ mãi 😔
Báo cáo các bác là nhà em đã múc con Lead rồi a, giá bán của nó tại Head là 39tr 800 ạ, nói chung đi xe là rất êm và đầm mỗi tội giá hơi mắc. À em mua xe màu xanh nên giá đắt nhất.
leminhkha
TÍCH CỰC
11 năm
ko nói đến giá cả thì lead ngon hơn hắn vision
nhưng mà mua lead phải vay thêm 10tr thì bác nên cân nhắc lại, vision cũng ok mà
bác ơi mua xe của hãng yamaha mà đi.sướng tón thêm tý xăng có đáng là bao.vi 1 năm thêm 500n tièn xăng nữa thôi.chạy bốc mà lại bền xe
batman05
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dienthoaiduongpho không có ý dìm hàng nhưng chạy bốc thường tỉ lệ nghịch với bền xe đấy, đi 2-3 năm sau tã máy nó vừa đi vừa uống xăng + máy móc kêu hú thì lúc đấy các bác mới thấm. chưa kể hỏng hóc linh kiện thì chỉ có vào hãng mà thay, nó nói giá nào thì chịu giá ấy-thích ý kiến thì lên phường.😁 còn bảo là thay xe khác thì chỉ có bác nào có ông bà già là đại gia thì ok ,còn những người tự tay kiếm tiền mua xe thì xác cmn định , như em đi làm nửa năm vẫn chưa trả hết nợ cái xe này :p
hlan1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dienthoaiduongpho chắc ko, 90km thôi mà con ex đã ngốn hơn con fu neo tới cả 1lit xăng ui
anhlsfpt243
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hlan1990 Bác lấy Future Neo mà đi so với Ex thì vãi bác. Bác phải lấy thằng Winner so với Ex. Còn chạy xe cũng phụ thuộc vào cách chạy và chế độ bảo dưỡng từng xe nữa.
batman05
ĐẠI BÀNG
11 năm
quên mất chưa tư vân giùm bác chủ thread. Lead 125 quả thật là ngon đấy ( động cơ 125, cốp rộng , iding stop tiết kiệm nhiên liệu....)bác cảm thấy đủ tiềm lực tài chính thì hãy múc còn nếu không thì vision cũng được, nois chung nó chỉ là cái "xe gắn máy" thôi mà😁
Như mình là cứ đúng tầm tiền mà mua, không thích đi vay, thích con xe Su EN 150 lắm mà không đủ tiền nên mua con Lead. :-D
co những sự lựa chọn khác đến từ Suzuki , Yamaha , rẽ hơn , tốt hơn , đẹp hơn ... 🆒
@BậcThầyChémGió người ta nhờ tư vấn chứ đâu nhờ bác gọi giông bão đâu =] ]!!!
lead công nghệ cao, 2 vợ chồng thì lead là số 1, vì rộng dễ để đồ, mua rồi chạy sẽ thấy máy ngon. ủng hộ lead
Cám ơn các bác rất nhiều, vì nhà em còn có con nhỏ nữa nên sự lựa chọn Lead có lẽ là đúng các bác à, vì đưa con đi chơi hay đi ngoại cũng có nhiều chỗ để chứa đồ, thôi thì làm không lương 1 tháng để trả nợ vậy 😔(((((((
@dotruongnam
ngại gì 1 tháng lương, vi vu đi chơi với vợ con còn hạnh phúc hơn, cái đó có tiền chưa chắc đã mua được cái hạnh phúc đó ^^
@dotruongnam bác mua ở đâu mà giá mềm vậy. Hôm qua em đi hỏi ở VTQ ở GV họ báo màu xanh những 43,5tr bao gồm giấy tờ rồi. Có bác nào biết ở tphcm khu vực nào giá bán lead 125 mềm hơn ko ạ.Chung 41.5 cho chiec mau xanh ấy à. Bác nào biết chỉ em sớm với
@iloveyoutoo hehe từ hôm mua xe đến giờ thấy vợ mình vui hẳn lên, tại vì cô ấy rất thích lead mà ban đầu mình chỉ đồng ý cho mua vission vì ko đủ tiền. Sau khi đồng ý mua lead thì cứ gọi là ......
tiger16032001 đã inbox lại cho bạn rồi đấy. Hãy là người tiêu dùng thông thái bạn nhé, không có bọn head nó lại "làm giá" đấy!
@dotruongnam bác có biết chỗ nào bán Lead 125 giá mêm hơn không, giúp mình với!
@lamckck Tùy từng head bán bạn à, nhà mình ở Hưng Yên nên mua đại lý Head ở HY. nhưng mà cũng tham khảo qua vài head và chênh lệch có khi đến 500-1triệu đấy bạn à.
@dotruongnam tks bạn!
HEAD ở Viet Thai Quan 3 hét giá bản cao cấp những 43,5tr. Bản tiêu chuẩn 42,5tr. Mắc như quỷ. Ko biết nếu tự làm giấy tờ thì mình mất thêm bao nhiêu nhỉ?
Sao đắt thế nhỉ, vợ mình lấy xe mới chỉ được có 4-5 ngày chứ mấy, thấy vợ mình bảo bây giờ giá lên nhưng cũng chỉ 40,5 đến 41tr bản cao cấp thôi nhé.
Ui ở tphcm nó hét giá kinh quá. Ko biết các quận khác trong sg có chỗ nào rẻ như bác mua ở HY ko nữa.
hungchng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu phải vay tiền để mua thì chân thành khuyên bạn nên mua Vision cho lành. Ai nói Vision nhanh tả thì coi lại nhe. Chiếc Vision chạy 15000km máy vẫn êm không gào như AB2011 chạy 10000km đâu nhe. Về tiết kiệm xăng thì Vision tiết kiệm hơn.
trandng16
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng ở tp.hcm, mấy hôm nay đi lòng vòng các head ở q1 q4 q5 q10 giá đội lên ghê quá, mình chỉ hỏi phiên bản cao cấp thôi, giá thấp nhất cũng là 43.5, còn lại toàn là 43.8-44, các ông đại lý thấy người tiêu dùng đang chuộng mẫu lead 125 nên đồng loạt làm giá...
@trandng16 èo, lead mà cũng làm giá cao hơn ab lun, giờ ab chỉ có 41,7 thôi. Mà hôm em đi coi ab tiện hỏi cái lead cũng chỉ có 41 bao giấy đầy đủ luôn mà bác? chỗ em hỏi là HEAD hòa bình minh quận thủ đức ấy !!!
trandng16
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieuvincent Thanks bác hieuvincent rất nhiều, mình ở q1, chạy xuống Thủ Đức mua xe thì xa quá, mà bác hỏi giá đó là bản thường hay bản đặc biệt nhỉ...
@trandng16 Em cũng ko để ý lắm vì lúc đó có một chị đang xem, mình cũng đứng xem, hình như cái lead hai màu ấy ! Mà bác muốn hỏi giá thì cần gì chạy xuống cho mất công, bác vô trang honda.com.vn vào mục đại lý uỷ quyền, trong đó có số đt của từng đại lý, bác gọi hỏi là ra ngay thôi !

Ở thủ đức có hai head là timexco và hoà bình minh! Ở timexco bán rẻ hơn 300k và em đã rước ab ở đây !! 😃

Sent from my iPad with Retina display
trandng16
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieuvincent Thì đúng là vậy, nhưng các đại lý rất khôn bác ơi, mình gọi hỏi 1 là không báo giá kêu đến xem xe trực tiếp, không thì họ cũng báo giá chung chung thôi, không báo chính xác đâu.
@trandng16
Uả, vậy hả bác? e có biết đâu, em ở tđ nên chạy ra hai cái head đó xem, có qua cả head sơn minh 2 bên quận 9 gần đó thì thấy rẻ hơn nữa, rẻ hơn được 500k so với timexco và 800k so với hòa bình minh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019