Cần tư vấn mua nokia 8800 Sirocco Gold

sthh287
2/4/2010 23:54Phản hồi: 21
Chào toàn thể anh em
Mình thì ko phải người tiêu dùng nokia nên ko có khái niệm nhiều về Nokia
Chả là giờ ông già muốn kiếm 1 em Nokia Sirocco 8800 màu gold
Nhưng mà ko biết nên mua như thế nào để đảm bảo hàng xịn. Tiền ko phải là vấn đề, mà vấn đề bỏ ra số tiền lớn có mua được hàng xịn ko?
Theo như kiến thức hạn hẹp mình được biết thì nêu 1 con nokia hàng chất lượng xuất cho thị trường châu âu thì con máy đó phải là made in finland thay vì made by Nokia như được bán ở VN
Tại sao mình nói vậy
Vì có search trên ebay, thấy có seller ghi là nokia 8800 made in finland, người thì made by nokia, hay là made in china. Giá cả thì có sự chênh lêch
Không biết 1 con máy hàng xịn thì thế nào là đúng?
Ba mình có tham khảo qua những người bạn, có cửa hàng bán phone, cũng khuyên là ko nên mua hàng 8800 ở vn, chỉ là hàng china là chủ yếu chứ ko kiếm ra được hàng xịn
Không biết ở đây có cao thủ nào có thể thỉnh giáo cho mình vài chiều ko?
Những thông tin ở trên là do mình tìm kiếm trên ebay, internet, và do Ba mình muốn mua nên hỏi từ nhiều người bạn khác nhau. Nên có sai lệch ko đúng sự thật thì anh em cứ comment và chia sẻ nha
Cám ơn mọi người trước!
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em ko hiểu lắm về cái quan niệm hàng xuất cho châu âu hoặc châu mỹ thì chát lượng tốt hơn hàng châu á ....? Nếu hiểu như vậy thì bb dùng cho thị trường canada phải tốt hơn là bb của viettel bán tại vn sao ................ hay đây chỉ là tâm lý của người tiêu dùng ....?
Hàng xuất cho Châu Âu hay Sing (Châu Á) là hàng cho thị trường loại 1 phải qua các khâu kiểm duyệt chất lượng mới vào được đó bạn :p VN mình là loại 2, loại 3 😁
-> Vậy nên ng ta thích dùng xách tay Châu Âu hay Sing là thế 😃
bạn ko thấy, 1 ví dụ đơn giản
1 con máy motorola v3 ở vn bán do fpt phân phối
Bạn thử mua 1 con máy v3 ở usa do att hay tmobile phân phối
Chất lượng khác nhau liền: vỏ cầm chắc tay hơn, đẹp hơn, nghe nhạc rõ ràng hơn
hỏi bác 1 câu hơi ngoài lề : vậy trong các dòng bold thì bolg roger là ok nhất phải ko ah ........
Đơn giản thế này: bạn chỉ cần lên mạng tải đại 1 phần mềm nào đó của 8800 Sirocco Gold về máy tính rồi đá qua 1 cái thẻ nhớ. Tới chừng mua máy, bạn xin phép gắn thử thẻ nhớ vào, mở ứng dụng đó lên, nếu là hàng nhái thì nó sẽ không nhận biết được ứng dụng... Bằng ngược lại, nếu mở được ứng dụng thì xem như máy chính hãng.
Bạn có thể tải phần mềm cho 8800 ở trang m.getjar.com
Chúc bạn may mắn
Ở đây chúng ta ko nói đến hàng nhái bác ơi
Em đang hỏi đến vấn đề hàng xuất đi châu á, và hàng xuất đi châu âu (nước ngoài)
Chứ nếu như bác nói thì em đã ko phải lăn tăn, cứ ra fpt hay tiệm nào uy tín mà kiếm mua em nó liền thôi.
Ẹc nếu vậy bác lên các trang web bán hàng trực tuyến của mỹ xem. Hic riêng cá nhân em thấy bỏ ra cả đống tiền để mua em 8800 thì thấy phí của quá hic.
Fashion phone thì đâu có cần tính năng hay HDH làm chi, với lại ng dùng là ng lớn tuổi mà 😃
săn con này khó lắm. e săn mãi chưa đc e nào ngon 😃
Thôi thì bác cứ ra mấy trung tâm lớn lớn , uy tín mà mua .( thegioididong chẳng hạn )
Ít ra , mua hàng ở đó cũng ổn định hơn và an tâm được phần nào .
Loại này hết hàng roài thì phải :p Với lại bạn ý muốn mua hàng xách tay xịn ý 😁
bác ơi bác nói cụ thể chút để em tra lời bác nha thank bác
Em cũng đang quan tâm mún mua 1 con chơi 1 con tặng BGai, mà tìm khó quá, được mấy bác giao hàng thi Kêu lên care check chạy mất dép

Bác Trí mà ship về tặng Papa thì cho Em gui 2 con nha 😁
Sau 1 thời gian em tham khảo thì các bác đó nói:
Nếu 1 con máy hàng xịn:
Thì số imei có thể check ở nokia trang chủ được: nhưng như blackberry imei riêng cũng có hàng china, hoặc như vertu cũng trường hợp tương tự thì em nghĩ con nokia ko thể nào ngoại lệ

Máy phải có vỏ anti-finger: là vỏ sờ vào ko có dấu vân tay, công nghệ này cũng chả có cao cấp gì mà china nó ko làm được

Cách đây 3 tháng, có thấy ở nokia.co.uk nó có hàng này nhưng mà màu carbon, ko có gold vì out of stock. Chần chừ để lúc nào có em đó màu gold rồi mua luôn. Nhưng giờ check lại 8800 ko còn em nào nữa hết. hic hic
Tiền mua cao ko sợ, em chỉ ghét mua trúng hàng china

Sau 1 hồi em ngồi đàm phán giờ ông già chiu mua qua Vertu rồi, hôm này hoặc ngày mai em sẽ lên đại lý chính của Vertu ở USA để chọn mua 1 chiếc
Dại lý chính của VERTU mà còn có hàng china nữa thì chắc em tự vẫn. haha
Hic thiệt là đại gia. Giống ông anh rể họ mình toàn xài mấy thứ Vertu rùi đồng hồ mỗi cái cũng hơn trăm triệu hic thía mà keo kiệt em ún ở họ hàng chả thấy cho đồng nào sạc!
Đó là ông anh họ của bác, liên quan gì đến em
Mà em thấy việc người ta giàu thì kệ người ta, có những người giàu thì thích làm lương thiện
Có những người thì ko, vì họ giàu được là nhờ công sức của người ta, người ta cũng khổ cực kiếm mời được như vậy, và lúc trước họ nghèo chả ai giúp họ, họ được như vậy là từ bàn tay trắng
Sống là phấn đấu cho tương lai, sống mà chờ sung rụng thì thôi rồi.
Đừng tự trách sao ta nghèo, mà hỏi vì sao người ta giàu được mà mình vẫn nghèo
Bác đừng quan niệm hàng Trung Quốc hay Châu âu vì đa phần các dòng điện thoại chủ yếu sản xuất tại Trung quốc
Muốn mua được chiếc 8800d Gold chuẩn bác lưu ý cho e nhừng điểm sau:
1.Imei đầu luôn 352287 or 352286
2.Vào phần Galery kiểm tra dung lượng bộ nhớ Dao động từ 80M-128M thường là >80M
3.Mên màu xanh, chân pin phần to dài và phần nhỏ ngắn
4.Kiểm tra 3 imei *#06#,*#92702689# và imei phần sau máy khi tháo pin trùng nhau là ok
5.Trượt thật mạnh kiểm tra cáp xem ntn vì cáp lởm sẽ tạch ngay
Chúc bác chọn được con máy ngon và đừng quên cảm ơn e nhé. Thân
cho e hỏi 8800 sicroco thì xài pin nào là chuẩn nhất và dùng đc 1 ngày rưỡi ko ạk
các anh chị chỉ cách để em phân biệt hàng thật với hàng face ạ....em đang muốn mua nhưng thật sự không biết nhiểu về dòng này
có việc cần xin được ĐÀO MỘ. Xin ké chủ thớt tý vì cũng liên quan là mình đang ở châu âu, có người nhà ở vn đặt mua 8800 gold, mình có hỏi hai cty nhưng đều trả lời là được sản xuất tại Korea! các bác cho em một chút thông não ạ, cám ơn trước mọi người nhiệt tình!
mình cũng đang cần mua 1 em 8800 sirocco xịn
vì thế mình đào bài này lên mong dc các bạn hữu chỉ giáo để có thể nua dc 1 em như ý
xin cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019