Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần tư vấn mua tai nghe tầm 4tr, 5tr

meotamthe91
29/7/2014 6:44Phản hồi: 23
Em đang định sắm 1 con tai nghe ngon ngon giá tầm 4tr đến 5tr. 😃 Em thì là fan của Sony trước giờ, định hốt con MDR-XB920 (giá được, nhìn cũng đẹp) bên Mai Nguyễn, nhưng mà Google quanh quanh thử thì tầm giá này mọi người nói Skull Candy hoặc Sennheiser nghe ngon hơn.

Có bác nào có kinh nghiệm về mảng tai nghe này không ạ, cho em xin ý kiến với. 😃 với em định kiếm hội tai nghe, âm thanh nào hay offline để la liếm thử, nhưng vòng vòng trên Tinh tế chả thấy ai. Bác nào biết có hội nào ở Sài Gòn thì giới thiệu em với ạ.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua Online thì qua shop mình nhé.
tầm giá này có 2 em thiết kế vừa đẹp nghe lại hay giá cả rất cạnh tranh nghiên cứu xem em nào đc

đầu tiên là em Momentum Onear của Sennheiser

ứng cử viên thứ 2 là em V-Moda XS

2 em đều thiết kế thời trang và chất âm lại rất hay

Ở SVHouse bầy sẵn 2 mã này rảnh bạn qua nghe thử thoải mái ạ
nếu muồn trải nghiệm thì khó gì đâu bạn, bạn qua svhouse đi, đc nghe thử thoải mái tất cả các mẫu tai nghe tại cửa hàng luôn, có rất nhiều hãng cho bạn lựa chọn. Lại còn đc nhân viên tư vấn nhiệt tình nữa.
ah mà bạn nghe thể loại nhạc gì nhỉ?
Sài Gòn thì chui ra nghe thử ở các cửa hàng uy tín là tốt nhất
3kshop.vn
azaudio.vn
loa.com.vn
@zipder 😃 mấy chỗ này có sẵn hàng để thử tại shop ko bạn ???
@meotamthe91 có chứ bạn, qua ngồi nghe cả ngày cũng đc ;))
@meotamthe91 hi, SVHouse luôn có sẵn hàng cho bạn thử thoái mái nhé 😁
chesterlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meotamthe91 có nhé bạn cứ đi thử đi nếu bác nghe chuyên về rock thì bạn thử chú tâm thêm em grado nữa nhé chất âm của dòng grado này bass đánh gọn chắc nhịp điệu .tiếng mấy con grado khá khàn và gai góc .gita điện kéo khá tốt .
hihi, bạn có thể qua showroom bên mình để trải nghiệm thoải mái nhé,
địa chỉ 116 Trần Minh Quyền Q10
tầm tiền này cũng có nhiều lựa chọn hấp dẫn, bạn cứ đến trực tiếp để có giá tốt hơn nhé ^^.
V-Moda M100

Sennheiser Momentum On-ear

V-moda XS
love4991
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy cái này bác qua voz hỏi thì hợp lí hơn đó, bên này toàn seeder với cũng ít ai chơi tai nghe!!!, 920 mình từng có 1 em, hợp đánh dupstep, dance với pop bạo lực thôi, nghe lâu thì hơi đau vành tai + nóng.
@love4991 😃 thanks bạn. Công nhận bên này nhiêì seeder thật. Mà chắc mình cân nhắc chạy qua svhouse coi thử. Do bên Mai Nguyen ko có hàng sẵn để test.

Ah mà bạn có biết nhóm nào chơi tai nghe hay off ko? Mình muốn vào la liếm học hỏi thêm
love4991
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meotamthe91 Bạn qua 3kshop nghe thử đi, mấy anh bên đó thoải mái dễ thương lắm, mượn gì cũng được, nghe thêm cho có kinh nghiệm, không thì svhouse cũng ok!!!!, còn vụ hay có off bạn qua voz ấy, bên đó cũng hay tổ chức off lắm.
@love4991 😃 còn bên vnav thì có hội nào hay off không bạn. Thấy bên đó mấy bác toàn chơi âm thanh dàn khủng mấy nghìn $ nên nhát tay không dám hỏi
@meotamthe91 hi, vậy thì tai nghe Grado hợp với gu bạn rồi, cứ qua SVHouse sẽ có giá tốt và đảm bảo hàng phân phối chính hãng luôn nhé bạn.
3kshop
CAO CẤP
10 năm
bạn nghe nhạc gì nhiều vậy
@3kshop 😃 mình nghe chủ yếu hard rock và symphonic rock. Cần âm bass mạnh nhưng gọn, bác có con tai nghe nào giới thiệu mình hok ???
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@meotamthe91 bạn ghé mình nghe thử mấy em ultrasone ,ko thì có em JVC sz1000 ,e này hãng mới gửi demo cho mình ,bass tốt ,cực chắc và sâu
@meotamthe91

nhu cầu này bạn chơi Grado SR225i là hợp nhất nhé, bass gọn, nẩy, căng đét.
mà Grado thì làm thủ công bằng tay ngay tại Mỹ, sản phẩm Made in USA mới kinh, trên thị trường hiếm có nhãn nào sản xuất ở chính quốc lắm

bạn xem link chi tiết hơn về sản phẩm ở đây nhé: http://loa.com.vn/image/Grado/Tainghe_Grado_SR225i/Tainghe_Grado_SR225i.htm
chủ thớt hay nghe nhạc gì vậy ?
Mấy con này so sánh vói MDRXB 920 thì thế nào bạn. 😃 do mình cũng chưa rành lắm
http://vozforums.com/forumdisplay.php?f=31
Với gu của bác thì chắc grado sr225 là chuẩn cơm mẹ nấu rồi 😃)
Qua SVHouse có bày sẵn hình như cả 100 tai nghe của Grado, Sennheiser, Nuforce, Nocs, V-MODA, cứ từ từ ngồi nghe cả ngày 1 cách thật thoải mái để so sánh cho dễ chọn , thử thoải mái nhé, đừng ngại
Qua SVHouse có bày sẵn hình như cả 100 tai nghe của Grado, Sennheiser, Nuforce, Nocs, V-MODA, cứ từ từ ngồi nghe cả ngày 1 cách thật thoải mái để so sánh cho dễ chọn , thử thoải mái nhé, đừng ngại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019