[CẦN TƯ VẤN]---> Nên mua máy Canon 700D hay 650D ???

G.o.o.n.g
5/12/2013 9:2Phản hồi: 16
Các bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với! 🆒🆒🆒
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con 700D mới hơn, thực ra kô kém nhau nhiều, con nào hợp kinh tế thì lấy
Thepm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con 700D đi kèm ống kính Kit STM, nên sẻ lấy nét êm và nhẹ nhàng khi quay phim. 700D đi bác.
bác nào có bài đánh giá hay ý kiến tổng hợp so sánh 700D vs 650D ko ?
em vẫn đang lưỡng lự quá :rolleyes:
Thật sự ra 2 cái body của 650d và 700d là 1 chẳng khác gì nhau hết, chỉ khác là 700d bán kèm ống kit STM mới thôi, nếu bạn mún quay phim tốt thì nên lấy 700d
lovelessvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo em thì 650D hay 700D cả 2 body thì như nhau, lens thì nên chọn STM để lấy nét êm tai. E cũng đg dùng thằng 650D kèm lens IS II, hôm bữa xài thử lens STM thì về chỉ muốn bỏ xó em IS II
Tùy kinh tế mà bạn chọn. Mình đang xài 700D, do vòng lấy nét nó không có xoay khi lấy nét nên ko có tiếng rẹt rẹt (ống kit 18-55mm stm) những ống stm khác thì chưa thử. Mình thử lắp ống stm lên 650D thì lấy nét cũng ko có tiếng rẹt rẹt. 700D bánh xe chế độ (mode dial) xoay tròn. còn 650D thì từ M phài xoay ngược lại qua các chế độ mới về full auto.
thanks các bác nhé, em sẽ chọn con 700D 😃
Achiles
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng mới mua con này, thấy rất OK. Newbie mà
chào các bác mình muốn mua con canon 700D mục đích là để chụp ảnh nghệ thuật, ảnh thẻ, ảnh tiệc tùng , và có thể chụp ảnh cưới nữa, liệu em này có đáp ứng được không các bác, cho mình cái ý kiến rõ về điểm mạnh và điểm yếu con này với, cảm ơn các bác
@nhat nghe tinh Nhu cầu của bác nên dùng 60D.
@EvilCrab vấn đề thứ nhất là giá cả, chỉ có 15 triệu thì có thể mua máy gì để đáp ứng công việc của mìnhm thứ 2 là những máy tầm trung đó có chụp ảnh cưới được đẹp không? cảm ơn bác đã tư vấn
Huyen Quang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhat nghe tinh Tất cả những yêu cầu nêu trên của bạn mình chỉ dùng con 500D là đã quất được tuốt , 700D dùng công nghệ mới nhất nên tất nhiên là dùng thoải mái rồi . Chơi máy ảnh cứ thêm tý tiền thì sẽ mua thêm được 1 số tính năng , không có giới hạn cuối cùng mà chỉ sợ tiền không đủ mà thôi !
Mình khuyên bạn nên để dành tiền đầu tư cho lens , nó ảnh hưởng nhiều đến chất lượng ảnh đấy !
@Huyen Quang vậy à? cảm ơn bạn nha, sau bao ngày suy nghĩ và tìm hiểu chắc mình kiếm một em nikon d90 và đầu tư cho nó vài cái lend tốt là quất được
Vote 650D cho nó kinh tế ;)

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
@KenzDK kính tế là cái tốt bác ạ nhưng cũng phải chất lượng nữa bác ạ
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ mua 700D chỗ nào uy tín nhỉ các bác? Hàng xách tay cho rẻ cũng được ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019