Cần tư vấn về bluetooth audio receiver

italymm
31/8/2014 10:55Phản hồi: 25
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại svhouse đang có cái này đó bạn :

Logitech bluetooth Audio adapter
Bảo hành 1 năm.
Xem chi tiết

Đang có hàng

Thiết bị nhận tín hiệu âm thanh không dây bluetooth từ Smartphone, Laptop, Tablet, ... để phát nhạc không dây ra loa đã được kết nối vào bluetooth audio adapter.

Hỗ trợ 2 đường tín hiệu âm thanh 3,5" và RCA.

Hỗ trợ A2DP với khoảng cách 15m.

Phụ kiện đi kèm có dây RCA-3,5", dây nguồn.

Trước có em này ngon nhưng đang hết, cực hot.

NuForce BTR100Music Bluetooth Digital Receiver
Bảo hành 1 năm
Xem chi tiết
Vừa có hàng

Thiết bị này sẽ đem lại lợi ích gì ? Rất đơn giản nó sẽ giúp cho Smartphone, Điện thoại, laptop... có tích hợp bluetooth có thể kết nối không dây đến bất cứ hệ thống Loa, âm thanh nào đã được sử dụng với BTR 100.

Nó biến bộ Loa của bạn thành bộ Loa kết nối không cần dây đến thiết bị nghe nhạc.

BTR100 truyền tín hiệu không dây với chất lượng âm thanh tương tự chất lượng đĩa CD audio, hỗ trợ các công nghệ nén âm thanh mới nhất hiện giờ, với chất lượng tốt nhất hiện giờ nhưhỗ trợ apt-X® - công nghệ nén âm thanh cực kỳ phức tạp cho chất lượng âm thanh Hì - fi thực thụ (apt-X® is a registered trademark of Audio Processing Technology Ltd). AAC, SBC, với khoảng cách sử dụng lên đến được 10m, dải tần từ 20 đến 20 kHz

BTR100 có đường xuất tín hiệu âm thanh ra là 1 đường analog 3,5" và 1 đường tín hiệu số digital opticalvà bạn chỉ cần ngồi hoặc chạy lung tung quanh phòng với iphone,smartphone.. trên tay và ấn chọn bản nhạc bất kỳ để nghe.

Hiện bên mình đang có những phối ghép sau với BTR 100 cho hiệu quả rất tốt.

Phối ghép 1 : Nuforce BTR 100 - > Nuforce DDA 100 ( DAC,Power Amplifier) -> Amphion helium 410 ( hoặc Tangent audio EVO E4 ) - > Iphone 5.Phối ghép này làm cho một hệ thống âm thanh hi fi trở nên hoàn hảo từ chất lượng âm thanh đến sự tiện lợi khi sử dụng, đến sự gọn gàng khi bày đặt , có thể bày đặt bộ phối ghép hi fi này ở bất cứ đâu trong nhà.

Phối ghép 2 : Nuforce BTR 100 - > Edifier S530D ( hoặc S330D, hoặc bất cứ bộ loa nào có jack cắm 3,5" hoặc optical ) -> Iphone 4, thật đơn giản và gọn gàng mà chất lượng lại ngon lành.
Dr.Jesu
ĐẠI BÀNG
10 năm
nên chọn các sản phẩm có thương hiệu tốt, có tiếng để đảm bảo chất lượng tín hiệu âm thanh và độ bền sử dụng đc lâu dài bác ah. Mấy loại trung quốc rẻ tiền nguồn phát yếu, chất lượng âm thanh kém nghe chán lắm
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vote bác mua loại này luôn, không cần phải mua loại khác đâu, bạn em cũng mua một con về chống cháy, nghe khá là ổn với tầm tiền đấy, lại rẻ nữa, không cần cổng quang nên cũng không cần đắt tiền làm gì, trông ảnh nó to thể thôi ạ thật ra nó nhỏ chỉ bằng bao diêm nhìn ảnh này là thấy ngay 😁
@lizhnm0207 Bác cho e hỏi thăm, cái nguồn của thiết bị này lấy từ đâu? Nó sử dụng Bluetooth version mấy? Nó nhớ được bao nhiêu thiết bị? Xin cảm ơn
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trunghieu_lxag Nó sử dụng nguồn thiết bị la adapter, chạy bluetooth version 3.0 nhé nên chất lượng âm thanh sẽ cải thiện, còn việc ghi nhớ thiết bị của nó là giải thích thế này nhé, khi cắm nguồn vào nó sẽ ở chế độ tự động chờ để kết nối còn, thiết bị khách không thể kết nối muốn kết nối với thiệt bị khác thì ấn một lần vào nút phía trên là nó reset và chờ kết nối lại.
Còn nếu muốn tự nhận thì lại thì chỉ cần tắt đi bluetooth trên máy đi và khi cần bật lại là ok ngay
@lizhnm0207 Cảm ơn bác đã giải đáp. Về phần nhớ thiết bị thì e hiểu như thế này. Ví dụ bác có 4 cái thiết bị và đã từng kết nối với cái Bluetooth này rồi thì khi 1 trong 4 cái thiết bị đó mở bluetooth thì nó tự động kết nối chứ ko phải tìm lại. Biết rằng mỗi lần kết nối chỉ được với 1 thiết bị
tuantulenh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trunghieu_lxag Ko bác à e theo e biết thì nó là ntn này, ví dụ có 4 cái thiết bị và đã từng kết nối với cái BT này rồi thì cái kết nối cuối cùng với nó thì nó sẽ nhớ cái đó,và muốn nhớ thì bác chỉ cần tắt chế độ bluetooth trên thiết bị đó và sau này bật lên nó sẽ tự nhận lại luôn,muốn đổi thì bác chỉ cần ấn vào nút BT trên nó là được.
binhnn
CAO CẤP
10 năm
mình dùng bộ này 150k ngon choét
n_tienloi
TÍCH CỰC
8 năm
@binhnn Mình xin, tuyệt đối không dùng từ ngon với sản phẩm này được, quá tệ, vừa mua được 2 tiếng trước và vừa ném ra cửa sổ. Âm thanh nhận được đúng là xúc phạm người nghe.
@n_tienloi Đúng là âm thanh rất xúc phạm người nghe. Mình cũng vừa quăng, lên mạng kím cái nào khác ngon hơn thì ra trang này.
percy256
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhnhv2812 dưới 1tr thì có logitech bluetooth adapter, cao cấp hơn thì BTR100 của nuforce
có cái nào 4.0 không bạn
hungtran81
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thôi chấp nhận dùng dây
hcoi !
TÍCH CỰC
7 năm
Logitech bluetooth Audio adapter...
...bao nhiêu ho em này vậy add ?!
volcano
ĐẠI BÀNG
7 năm
Logitech bluetooth Audio adapter... dùng cũng ổn, trước dùng hơn 2 năm mới bán cách đây nửa năm. Hơi ghét nó nhẹ quá
Cái loa có gần tr mà cái blt 500k mịa rồi. Thôi chắc dùng dây quá. 😔 sao cái usb wifi có 100k xài ngôn thế mà blt 100k cùi vậy :v
mabu_com
ĐẠI BÀNG
4 năm
e tìm google thì ra Topic này, e cũng đang muốn mua thiết bị như trên, nhưng hệ thống loa nhà e là dùng của hãng LINN, vậy ko rõ thiết bị ở trên ra âm thanh có tốt ko ạ? Em cảm ơn cả nhà
Cục này không có mạch muting, khi ko có tín hiệu sẽ có tiếng bụp ra loa
Loại này dùng nguồn cắm trực tiếp hả bạn. Nếu mình muốn dùng cho tai nghe thì nên dùng loại nào giá tốt mà nghe ổn nhỉ ?
Do mình nâng cấp lên thiết bị chuyên nghiệp, nên dư ra cục bluetooth này, giá mới khoảng 550k, mình bán 350k. Sản phẩm còn full box và phụ kiện, vẫn sử dụng tốt nhưng hết bảo hành
thanhdua
ĐẠI BÀNG
4 năm
@heosuasunrang Con này xuất ra âm thanh có giống với cắm dây ko bác.bác cho e xin ít review
@thanhdua Nếu khoảng cách gần thì như cắm dây luôn, bạn search Google sẽ có bài đánh giá
@heosuasunrang Này còn ko bác, đang có nhu cầu
@Viet@_Hưngxxx Vẫn còn nha
@heosuasunrang Chia lại mình đi bạn ơu. Zalo 0975800344
Tks bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019