cần tư vấn về LG Optimus L3 E405

spktproit
16/7/2012 14:53Phản hồi: 94
có ai xài rồi cho mình ý kiến nhak.
định mua con này mà ko bik xài có ổn ko.

mà hih như ko có loa ngoài thì fai
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nó là phiên bản nâng cấp của LG E400. khác ở chỗ nó có 2 sim. dòng L3 này cảm ứng nhạy lắm, xài thì rất tuyệt.
bác có thể lên vật giá để tìm giá tốt nhất. search LG E405 là ra.
toiyeu0004
ĐẠI BÀNG
12 năm
kết con E400 hơn. bác nào chia sẻ kinh nghiệm dùng con này rồi với ạ. em đang định mua 1 cái dùng.
dòng l3 được so sánh và cạnh tranh với dòng galaxy y s5360 và galaxy Y duos ( 2 sim ) S6102
dòng l3 có 2 loại 1 sim L3 E400 và L3 E405 (2sim). giá cả thì gần như cạnh tranh với nhau.
so sánh 2 dòng
galaxy thì màu sắc thiết kế đẹp hơn ( con gái rất thích ).
LG L3 màu đen là chủ đạo ( mới ra E400 trắng). vuông góc cạnh nên rất men và nam tính. đặc biệt cảm ứng điện dung đa điểm và mượt hơn galaxy.
theo mình nếu chọn về kiểu dáng thì nữ nên chọn galaxy
còn về trải nghiệm thì chọn L3.
toiyeu0004
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh thanks bác nhiều! đang chờ gom lúa xúc 1 em E400. E405 ko có đa điểm chạm fai ko ạ?
đa điểm hết đó bạn. cảm ứng mượt như hàng cao cấp. bạn nên mua ở vật giá ấy search xem cửa hàng nào bán hàng chính hãng giá tốt thì sút. đặc biệt nên mua ở những cửa hàng trong top 3, uy tín mới lên được đó.
toiyeu0004
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ở HN. định mua ở hoanghamobile. thanks vì đã góp ý.
hoàng hà thì oke rồi. ít cửa hàng nào giá rẻ hơn hoàng hà.
Ko phải ko có loa ngoài mà loa thoại của nó kiêm luôn loa ngoài đó bạn.
tks mấy bác. nhưng có cái mih vẫn ko thik là ko có loa ngoài riêng.
nếu dc màn hih 3.5" thì đã wa. ko hỗ trợ java nữa.

nhưng chắc cug múc lun e nó thôi
múc thì lên vật giá ấy, mà nên chọn gian hàng đảm bảo để đỡ bị thiệt.
tiện đây cho hỏi mấy cửa hàng ngoài bán rẻ vậy có bảo đảm hàng cty ko?
hàng đảm bảo cty thì oke hết, nhưng quan trọng là nó đã kích hoạt chưa. vì hàng 405 là dòng phổ thông nên ko có xách tay. bác nên chọn nhưng cửa hàng chưa kích hoạt. vì hàng đã kích hoạt là hàng xài rồi. nên tham khảo vật giá mà em khuyên là chỉ nên mua ở những gian hàng trên top vì những gian hàng trên top đã được vat gia đảm bảo.
@Gigabreak Ủa ! @@ ! Xem kích hoạt ntn vậy bác ?
http://www.pcworld.com.vn/articles/san-pham/di-dong/2012/07/1232787/lg-optimus-l3-ban-2-sim-ve-viet-nam-gia-3-5-trieu-dong/
Xem trên này thấy ghi cả là con L3 Dual này có 2 camera, em tìm mãi mà không thấy nó dấu cái camera kia ở chỗ nào!
em đang cầm trên tay con 405 và cũng ko thấy cái camera 2 ở đâu => em xin khẳng định E405 chỉ có 1 camera và bài báo kia viết sai.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng đang muốn con này, tìm trên vatgia thì thấy cửa hàng vienthinh mobile (vienthinh.vn) ở hcm là giá good nhất 3tr1.
bác nào ở hcm, cho ý kiến về cửa hàng này làm ăn như thế nào.
em có gọi điện tới hỏi thì nó nói hàng cty.
viễn thịnh + truyền thông bán 3tr1. mà truyền thông thì nó giao hàng tận nơi + tặng quà, thấy viễn thịnh ko cóa.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gigabreak Bác mua con nàyở đâu thế? cho em hỏi vấn đề bảo hành ra sao, nghe nói là lắp sim vào dùng 1 lúc là lg gửi thông tin đăng ký?
Bên truyền thông giao máy nguyên tem hay bóc hộp rồi? có được test trước ko?
thank bác.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác gigabreak dùng con này rồi xin cho thêm ý kiến con này so với người em e400, có bị lỗi hay reset ko?
Với lại cho em hỏi thêm, con e405 này khi lắp 2 sim thì máy có nhận hết 2 cột sóng ko? khi chọn sim 1 thì gọi đến sim 2 đuọc ko?
thank.
toiyeu0004
ĐẠI BÀNG
12 năm
e405 2sim 1 sóng thôi mà. 2sim cùng mạng đoá.
E405 2 sim 2 sóng bạn à.
@ spktproit : http://www.vatgia.com/truyenthongmobile&module=quicksearch&keyword=405
sau khi lắp sim 4 tiếng sau LG gửi thông bảo kích hoat. hàng LG ko có cái nào còn nguyên seal mà chỉ có seal phụ kiện ( pin, cáp, sạc, tai nghe ). ở đó có máy cho bác text trước. nhưng giờ thì em ko biết cái máy còn ko. hôm em tới thì chỉ còn 3 máy.
E400 cảm ứng khá tốt thua 405 ở chỗ chỉ có 1 sim.
e405 khi bác sử dụng sim 1 gọi sim 2 thì máy sẽ báo bận.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gigabreak thank bác!
tiện đây bác có thể giúp em giải đáp 2 thắc mắt về pin của con e405?
1/ Bác sạc đầy pin, cắm tai nghe, chỉnh volume 70% rồi play nhạc liên tục (nhạc tiếng) xem thử con này choi đc bao nhiêu tiếng (nếu hơn 14h là good).
2/ Bác vẫn sạc đầy pin, lắp 2 sim (ko gọi điện, ko nghịch máy nhé) bác để xem pin chờ được bao nhiêu ngày (hơn 10 ngày là good) thỉnh thoảng bật xem máy hết pin chưa nhé.
E đợi câu trả lời của bác rồi em ra mút con này.
1 lần nữa thank bác nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019