Cần Tư Vấn Xem Nên Mua Lumia 630, XL Hay Nokia 515

nguyentung4893
7/7/2014 12:33Phản hồi: 12
Như tiêu đề. Em đang muốn mua 1 chiếc điện thoại 2 sim, chỉ dùng để nghe gọi, nhắn tin thôi chứ lướt web, chụp ảnh hay xem phim thì e đang dùng ipad rồi. Qua tham khảo thì chọn lọc được 3 chiếc là Nokia lumia 630, XL và Nokia 515. Xem qua 3 sản phẩm này thì e thấy:
Nokia lumia 630: Hình dáng đẹp mắt, màu sắc trẻ trung ( Nếu có mua thì e sẽ chọn màu vàng ^^ ) nhưng vừa nãy trước khi post bài này thấy có bác lập topic bảo lumia 630 bị lỗi loa thoại. Đang rén 😔
Nokia lumia XL: Nhìn hình ảnh thì có vẻ màn hình lớn hơn so với 630 cho nên tạo cảm giác cầm ki được thon gọn cho lắm
Nokia 515: Hình dáng, màu sắc đều ok ( nhất là màu vàng giống ip5S ) nhưng độ phân giải thì từ thời nào rồi, chưa đc nâng cấp nên tốc độ có vẻ chậm
Đây là qua những hình ảnh và clip e rút ra được. Cái nào cũng có mặt được và chưa được. Vẫn biết là chẳng có gì có thể hoàn hảo đc nên e muốn xin các bác 1 lời tư vấn. Xin chân thành cảm ơn các bác !
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu chỉ để nghe gọi nhắn tin thì 515 là hợp lý nhất tuy rằng giá cả ko chênh quá nhiều.

Nếu muốn "cao hơn 1 chút" thì còn tùy, tốt nhất bác ra chỗ nào có cả 3 con, trải nghiệm thử rồi chọn con ưng ý nhất.
Thì tại e chụp ảnh, xem phim lướt web đều dùng ipad hết rồi mà bác. Nhưng mà tại mấy máy đó tầm tiền nhau nên e muốn tham khảo ý kiến các bác
Các bác đâu hết rồi ạ ???? o_O
thuc37na
TÍCH CỰC
10 năm
Theo ý mình thì bạn nên chọn 515. Mặc dù 515 giá tiền không xứng với chức năng tẹo nào nhưng lại có mấy ưu điểm sau mà mình thấy phù hợp với bạn:
+ thiết kế đẹp mắt, vật liệu cao cấp
+ pin lâu, sóng khỏe, máy bền
Đặc biệt đây là một sản phẩm cho những người yêu chuộng thương hiệu Nokia
Đấy là ý kiến của mình.
@thuc37na E cũng đang tham khảo bác ạ. Vì 630 với 515 giá ngang ngang nhau mà 630 thì đúng là hơn về mọi mặt so với 515
thuc37na
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyentung4893 Bạn có ipad rồi. Mà bạn cũng chỉ cần nghe gọi nhắn tin cơ bản. Nếu bạn là fan No thì mình nghĩ bạn chọn 515 là nhất
P/s: mua về kiểu gì cũng có người bảo điên 😁
@thuc37na Ý bác là e chuyển sang mua 630 đúng k :p
thuc37na
TÍCH CỰC
10 năm
Ý mình là bạn mua 515 mà :eek:
lỗi nghe gọi đó bạn chỉ. Cần cài đặt lại điện thoại là ok.mk cũng bị giờ gần 2th rúi vẫn ok
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
630 cũng được nếu bạn thích
lumia 630 đi, hoặc qua Nguyễn Kim mua lumia 820 ý
630 đi nếu lỗiloa thì khôiphuc lại cài đặt là ok.đang dùng e 630 rất sang trọng(nhấ là khi khoámay).vote cho 630

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019