CẢNH BÁO ae về việc mua BlackBerry Z10, Q10 [Update 26/7]

BlackBerry® 10
6/3/2013 13:5Phản hồi: 343
Topic này cũng chỉ mục đích cảnh báo ae, mng có thể tin hay không tin thì tùy. Chính em cũng ko dám chắc chắn 100% điều em nói là đúng . ...

Câu này là nguyên văn bởi anh Hải (Keeper trên Tinhte) nói trên Facebook

3. Tại sao Z10 mấy hôm nay tụt giá nhanh như thế ? Từ 20tr xuống 14tr, thậm chí có ng bán 10 củ ?

- Antifan nghĩ : BB10 hết hot , Z10 hết hot o_O 😃).
- Anh em BB nghĩ : Cũng có thể là nó đang về đúng giá trị thực của nó 😃).
- Còn em thì nghĩ là
.
- Cái này e cũng tự thắc mắc, sao lại ảo thế, nhưng nhờ có bác ở bên dưới thông não, bác ấy cũng là Dev thì phải ... =>

343 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Le0_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hữu ích - dù chưa có thông tin chính xác. 😃
falconvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hì. Lót 0S 5 hóng 10 😆
em thì chả lên Z10 lam gì nhưng em cũng rât quan tâm vấn đề này
Topic hơi nhạy cảm nên xin phép e dùng nick clone ạ 😁
@BlackBerry® 10 cờ lôn, cờ lôn everywhere 😆
p/s : bài viết hay, cho chít mấy bố TG thích đầu cơ ăn lãi đậm. :D
longbui27
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BlackBerry® 10 tớ biết nick chính của cậu nhé :p
em thì em cũng đoán đưuọc bác đới 😃
ntson
TÍCH CỰC
11 năm
thế thì thương gia mốc mồm với BB10 rồi. Chuẩn bị đạn dược liên lạc với bên Mẽo chuyển về thôi. Ko chơi với thương gia trong nước được.

Theo thiển cận của em, chắc chắn rằng BB sẽ lock các bản Dev (trừ trường hợp đổi bản LE), vấn đề là thời gian thôi, lúc trước thấy rao bán cũng định bấm bụng ra ngân hàng vay một ít rồi múc nhưng nghĩ lại thấy k an toàn chút nào, lấy về song dùng vài ngày nó oạch thì có bắc thang lên trời.

mà không biết BB có cấu kết với bác Đinh La # không mà máy ko chính chủ thành luôn cục gạch vậy.
lugo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntson Biết đâu ở bên hãng của RIM cũng có bác xxx# gì đó.
@ntson Thật ra e nghĩ ko chỉ riêng BB. Mà cả các hãng Android, hay Apple đều muốn moi ng phải chính chủ. Khi mà báo mất máy là phải lock lại ngay để không làm mất thông tin người dùng. Con máy mấy trăm $ chả đáng là bao, nhưng thông tin bên trong ms là quan trọng. Nhất là vs nhiều bác tay to, hoặc ng lưu những thông tin tối mật như tài khoản ngân hàng, mật khẩu ở trong điện thoại ...

Nhưng không phải hãng nào cũng có thể lock máy, biến nó thành cục gạch trong 3 nốt nhạc như RIM vs BB10, trc đây RIM cũng chỉ có thể cắt BIS dc thôi 😁.
Up cho bác

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Up phát cho rực rỡ 😆.
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_langtu2304 nvthanh1994😁
Thông tin dev alpha bị lock thì bác nào làm developer sẽ biết , anh em nào máu bản dev thì thư thư chờ confirm , tránh trường hợp mua cả đống tiền xong bị lock thì ôm hận, còn vụ mua contract xong báo mất thì hồi xưa báo chí cũng có bài nói rồi , sinh viên du học nghỉ về nước báo mất iphone xong về nước bán gỡ tiền vé o_Oo_O .
Riêng con BB thì cơ chế bảo mật của RIM quá mạnh nên cái này anh em user nên cảnh giác , tránh bị gian thương lợi dụng , nên mua của mấy ông uy tín và có cam kết đàng hoàng , có biến còn đánh nhau vỡ alo được , chứ mấy ông trời ơi đất hỡi thì theo mình là nên tránh , nó khoắng 1 đợt rồi trốn mất tích con mie hàng lươn thì lên giời kiếm .
kthhabeco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ top nói là ok đấy , mua z10 hả cứ dâu đen múc là an tâm hết mặc dù cao hơn chút.
Thông tin dev alpha bị lock thì bác nào làm developer sẽ biết , anh em nào máu bản dev thì thư thư chờ confirm , tránh trường hợp mua cả đống tiền xong bị lock thì ôm hận, còn vụ mua contract xong báo mất thì hồi xưa báo chí cũng có bài nói rồi , sinh viên du học nghỉ về nước báo mất iphone xong về nước bán gỡ tiền vé o_Oo_O .
Riêng con BB thì cơ chế bảo mật của RIM quá mạnh nên cái này anh em user nên cảnh giác , tránh bị gian thương lợi dụng , nên mua của mấy ông uy tín và có cam kết đàng hoàng , có biến còn đánh nhau vỡ alo được , chứ mấy ông trời ơi đất hỡi thì theo mình là nên tránh , nó khoắng 1 đợt rồi trốn mất tích con m.ie hàng lươn thì lên giời kiếm .
thefriend
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy xả hàng dev, lại tư duy rồi. Ăn choi sợ j mưa rơi
thế thì BB10 ROGER cũng chẳng hot như bảng WORLD

9780 white fullbox
http://www.tinhte.vn/threads/the-do-nani-duoi-9780-white-t-mobile-fullbox-void.1941047
@4shin Rogers mà mua đứt luôn thì ok bác ạ, ko làm gì mờ ám thì chả có gì phải sợ ...
Up.
Cái ông afk services gì 10tr/ 1 máy thì mình đoán chỉ có kiểu mua contract, còn lại chả có kiểu nào mua được rẻ hơn quá nhiều như thế , đến con ip5 bán hơn15triệu thì chỉ nhập vào tầm 13triệu7 là giỏi lắm ( hàng căng đét ko phải vớ vẩn ) ,đằng này lại còn 10tr ko BH 12tr 13tr bảo hành vài tháng 1 năm , đảm bảo ko câu kết với bọn bên nước ngoài thì hơi phí , hết time BH 1 cái là báo mất , vẫn lời to .
Đã xác định là khoắng 1 cái rồi té thì cứ âm thầm nhập 1 đống về bán giá rẻ hơn rồi lướt khẩn trương ,mồm to cho giá thấp quá lại bị nghi ngờ o_O
solar.
TÍCH CỰC
11 năm
a biết chú là ai rồi nhớ =))
@solar. 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@solar. Ai thế bác, nhân vật clone bí ẩn này là ai vậy? 😁
balanba
TÍCH CỰC
11 năm
Thông tin này thú vị thật.
cứ mua mới đét thì sợ gì lock nhỉ?chỉ có cái giá max.hihi
@baoanh_tb_1991
Giá max hay mới thì cũng vậy thôi bác, e biết ít nhất 3 trường hợp Z10 bị lock r. Dev Alpha B thì ... vô số 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019