[Cảnh Báo] Anh em thay màn hình cẩn thận

kaka012
24/3/2013 16:0Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ông bà ta ngày xưa nói k sai tí nào....chó cùng cắn dậu...k ngờ chỉ vì 1 tí lòng tham mà bán rẻ nhân cách như vậy...mình chả thèm giải thik vs ng thiểu năng,ngu mà còn tỏ ra nguy hiểm làm j...ai đã từng làm việc vs mình chắc chắn sẽ bít mình là ng thế nào...còn vs thể loại này nói mãi cungc như đàn gảy tai trâu,nước đổ đầu vịt mà thôi...;)
@hai_xda Chả biết đúng sai thế nào, mà nhân viên samsung trả lời kiểu vô văn hóa thất học thế này thì góp ý chủ thớt nên nêu đích danh tên tuổi gọi thẳng lên tổng đài samsung phản ánh nhé, trắng ra trắng đen ra đen, cần thì gửi link topic cho bên ấy xem lại cách dạy bảo nhân viên của mình. Lúc cần thì anh anh em em ngọt sớt đổ bệnh thì mày tao mi tớ chửi không ra thể loại gì loại người này mà nhiều người tin tưởng được hay thật đấy, đến lúc gặp trường hợp như chủ thớt thì cũng quay ra chửi nhau không ra cái gì.
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongchongluadao Mình khiếu nại lên ss rồi bạn...Họ sữa máy cho mình rồi,còn việc khác thì mình củng không quan tâm lắm...viết lên thế này để anh em dùng hàng cao cấp còn biết mà cạch mặt cái bọn làm ăn bố láo thế này ra thôi bạn...Còn ông này vào đc ss làm chắc củng có ông cha làm to trong này rồi...
@phongchongluadao từ đầu đến cuối topic mình chcả hề nói mình là ng của samsung...toàn do 1 phía các bạn nói.còn mình đang nói chuyện ở đây là nói chuyện gian dối.chứ k fải nói chuyện mình làm ở đâu hay làm j.quan trọng là chẳng lẽ tất cả máy vỡ màn hình thay xong đều bị lỗi và đều fải thay main ak?vậy thì giá thay màn hình liệu có còn là 3tr5???mình bi bức xúc vì cái thể loại thiếu hiểu biết này cả tuần rồi mình mới k chịu nổi và nói như vậy.chứ k fải tự nhiên mà mình nói như vậy.vì trên đây là topic cộng đồng.mà mình làm ăn buôn bán trên này từ năm 2008.chẳng vì 1 con S3 còi mà đánh mất uy tín và danh dự của mình nhé.
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai_xda Danh dự của ông bằng hạt gạo ấy,nó to lắm...Ở top này ông ko nhắc tới làm ở ss nhưng top khác thì có,chả vì đâu mà tôi biết ông ở TTBH cả,nói như không...Không phải giá 3tr5 đâu mà còn rẻ hơn nữa kìa,thay xong thay thêm cái main nữa,như vậy máy anh đả như mới...Vải
longryu
TÍCH CỰC
11 năm
đang dùng cái note 2 , ưa vào box s3 theo dỏi , thấy topic này , bác hải nóng quá , có nói gì thì bác kia củng chưa hẳn là vô lý , bác nói chuyện nên kiềm chế tí , có gì thì thảo luận để 2 bên cùng giải quyết ....
nếu bác hải là thợ thì cứ test dùm bạn ấy xem lổi ở đâu , rồi có gì ai sai xin lổi , cần gì đem 500t ra hù ghê vậy , còn bạn kia ko chiệu thì cứ kiếm thêm 1 bác kỷ thuật khác ra test ...............
p/s: nói chung nếu bác hải và bác chủ topic cùng test mà bác hải nói thì chưa chắc bác chủ topic đã phục , kỷ thuật nói với người dùng.....
@longryu cái này là tổn thất về uy tín và nhân phẩm,nhân cách con người bạn ak...tiền k bao jo đánh đổi đc đâu...nên mình chẳng fai bày vẽ ra,làm hỏng main của bạn kia như bạn ấy nói.vì làm thế chẳng có lợi j cho mình cả.vs lại mình làm cần thận lắm.máy nào qua mình sửa chữa mình đều làm dấu lại cả.đề phòng gặp những khách hàng củ chuối giở trò.main này đúng là do lỗi của mình k test kĩ.k gắn sim vào nghe gọi thử.chỉ lắp màn vào xong thử tất cả các chức năng khác ok là mình giao máy lại.nhưng đến 1 tuần sau bác này mới gọi cho mình nói là máy dùng viber thì ok bình thường nhưng nghe gọi sóng GSM thì k nghe thấy j.mình là kĩ thuật nên biết 100% lỗi IC audio do va đập mạnh nên hở chân.chứ cũng k fai là chết IC.và mình cũng đã nói bác kia gửi máy ra mình làm miễn phí lại cho.chứ nế rũ bỏ trách nhiệm thì mình chẳng thèm liên lạc vs bác ấy làm j.còn ý đồ của bác kia thì mình thừa biết...và chắc mọi ng cũng biết là bác ấy cố tình làm to chuyện ra để làm j trong khi biết là mình sai.và bằng chứng là bây jo bác ấy đã im lặng...
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longryu Bác nói chí phải...Mà mình đưa ra TTBH rồi mà bác,họ kiểm tra nhưng không phát hiện lổi là gì,thế thì biết lỗi tại ai,nhưng máy bạn mình nó củng như thế,không tìm ra lỗi và phải thay main...Thế nên mình mới có chuyện mà nói đó bạn ak,chứ mình đâu có phức tạp lắm đâu...Còn cái ông hải này thì chưa nói đả chủi mình này nọ,mình tức nên mới làm cho ra chuyện thôi...Nhưng khách hàng luôn là người bất lợi,thiệt thòi...nếu họ ngoắc nối hợp tác chống lại mình thì chỉ có đường ăn cam thôi bác ak....
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai_xda Không dám đâu nhé bác...bác nói như phim ấy nhỉ "mình cũng đã nói bác kia gửi máy ra mình làm miễn phí lại cho" cái câu này có có không,hay thay vào đó là những câu chửi tôi này nọ...Còn bác nói đến trách nhiệm ư,lúc tôi ở ttbh đà nẵng gọi bác thì bác ở đâu,lúc về nt mới thấy nhắn lại,chứ đâu thấy bác gọi lại hỏi han đc nữa câu đâu,bây giờ thây tôi đăng lên tinh tế với khiếu nại lên bộ phận chăm sóc khách hàng mới tá hỏa vào giải thích đó hả,cái này mới đúng là chó cùng cắn dậu nè...còn bác nói 1 tuần mới liên lạc cho bác,tôi củng phải có thời gian để tìm cách gửi mày vào ĐN chứ,rồi củng phải xem xem nó có phải bị lổi phần mềm không mới nói với bác đc chứ...Còn bác là ở TTBH mà còn ăn nói cái kiều này,nếu làm ngoài chắc không xem khách hàng bằng con chó đó bác nhỉ...Đả như vậy tôi sẻ làm cho ra chuyện...
@kaka012 hí hí...thế là bác lộ luôn rồi nhé...vậy mà từ đầu nói là đã test kĩ hết rồi mới gửi cho mình thay màn.mình cũng chả thèm giải thik vs bạn nữa...cũng chẳng fai vì bạn post bài lên đây mà mình fai tá hoả giải thik như bạn nói.mình chỉ nói 1 vài câu để bạn lộ rõ cái mục đích của ban thui..và giờ có lẽ mọi ng đã hiểu...the end...:p
mrpopocom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy rơi vỡ màn xong bị thế là may lẳm rồi.ai chứng minh là ban nghe gọi đc trc khi mag đến thay ko.đọc thấy lạ qá
1 khi máy bị rơi,sẽ có rất nhiều thứ ngoài cái màn hình bị chấn động,có thể hỏng hóc bất kì lúc nào,đó là lý do 1 khi máy rơi ko cần biết nặng nhẹ,chỉ cần có dấu móp là đã mất bảo hành rồi,cái này bạn kaka012 có lẽ ko biết,hoặc chưa biết,và rớt nước cũng vậy.Riêng 2 cái đó là bị từ chối BH đối với hàng chính hãng luôn.
Máy bạn theo mình đọc bài thì có vẻ rơi khá nặng,nát màn hình vào tận trong,thế còn gì là máy,bác kĩ thuật bảo có thể hở chân micro còn may,có trường hợp 1 thời gian sau nó hỏng hoặc chạm main,IC wifi các kiểu nó chạm nó hỏng 1 lần luôn.
Còn bác hai_xda thì nên nói chuyện kềm chế chút,bác nóng quá thì chả khác bác bằng bạn kém hiểu biết kia.
Giờ bạn ý chỉ ăn vạ đc thôi.ĐT đắt tiền mà rơi thì đành chịu mọi lỗi có thể xảy ra về sau,nhìu lỗi rất khó hiểu hoặc ko giải thích đc tại sao nó thế.Như con S2 ngày trước mình dùng,có ốp,làm rơi lăn lóc ngoài đường,nhưng nhờ cái ốp nên nó ko trầy,cũng chả móp,cuối cùng nó vẫn bị lỗi màn,lâu lâu nó chớp chớp,đôi khi đồ điện tử mà bị rơi là dễ vậy lắm.
@loki.jane hic...giá mà ông kia có 1 nửa hiểu biết của bạn mình cũng chả nóng làm j...tự nhiên chả bjo liên lạc vs mình mà mình chửi ngay hay này nọ cả..mình đã giải thik rất kĩ càng cho bác kaka012 j đó rồi.và có vẻ như bác ấy cũng hỉu rồi nhưng cái lòng tham con ng nó là k đáy...vì tiền con ngta có thể biến đổi đi bản chất...hoặc bản chất con ngta đã là k tốt rồi...
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loki.jane Bạn nói không sai..không phai mình không biết là hàng chính hãng khi rơi vở là mất bảo hành mà còn biết rất rỏ là đằng khác...Ở đây mình chả nói chi tới vụ bh cả,bạn đọc kỷ rồi hẵng cm...Mình chỉ thắc mắc cái vụ như mình đả nêu thôi,chứ chả van xin gì ai cả..Thế thôi nói nhiều mất tình cảm
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai_xda Càng nói càng lố..không liên lạc với ông sao ông thay màn cho tôi được...chán chả thèm nói với ông làm gì cho mệt...Đừng đem đông minh vào chém gió nhé...
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai_xda Ngoa mồm quá...
Ông kaka này bị như thế mà còn bù lu bù loa làm gì. Cứ thử mang cục gạch Nokia ra đáp vỡ màn hình xem có thằng nào dám bảo thay màn hình là ổn hết không?
Trước khi than vãn người khác, thì bác xem làm mình trước, kẻo lại bị mang tiếng là teo não.
Bác Hải thì cũng chỉ sửa theo yêu cầu của khách hàng, chứ đâu phải bác ấy tự tìm lỗi để sửa đâu (làm như thế là lại bị ông kaka gán cho tội vẽ ra bệnh để kiếm $). Bị người khác đổ oan, lại dùng lời lẽ không thương tiếc, thì ai mà chịu nổi.
Mình trước cũng mua S3 xách tay, bị lỗi (khả năng do hàng nhảy), cuối cùng cũng phải thay main chỗ bác Hải. Nhưng dùng đến giờ vẫn ok, có sao đâu.
@Hải: Em nghĩ bác cũng chả phải nói thêm với ông kaka này làm gì đâu. Mất time thôi
vâng...và đây là màn hình của bác ấy...mọi ng cho e ý kiến ạk... ImageUploadedByTinhte.vn1364543205.555568.jpg
@hai_xda 😁 thế này mà mới hở tí chân micro thì còn ít chán :D ít lâu nữa tự cái máy nó hành hạ chủ nhân với 1 cơ số lỗi nữa.
P/s: ko biết rơi kiểu gì mà gớm thế? đi xe tốc độ cao rồi rơi xuống đường,rơi từ trên lầu xuống đất,hay bị xe cán qua vậy ? 😔
Gặp mình thì cho vào tủ chưng bày kỉ niệm rồi,tiếc thì tiếc thật đấy :(
hai8668
TÍCH CỰC
11 năm
@loki.jane cái này chắc con 15 tấn cán qua là chắc :D:D
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loki.jane Haiz...Tôi dám bảo đám 100% không phải màn máy tôi thê này nhé...Up hình cho đúng người ta còn tin,bây giờ mới thây hết cái xâu xa của cái ông này...Ăn không nói có,ăn cháo nói láo,chán đến tận tủy...
@kaka012 k fải màn bác tôi k bao jo up ảnh lên làm j nhé.bác dám đem cả dòng họ ra thề đây k fải là màn bác k???còn mình dám thề nếu đây k fải màn bác thì cả gia đình mình chết k có chỗ chôn thây.còn nếu làbác thì bác dám thề như thế nào?đừng có mà thề bừa đến lúc nó báo ứng.ập đến thì hối hận k kịp đấy.chuyện qua rồi tôi chả mún nói nữa làm j.nhưng ức chế cái thể loại sống chỉ vì 1 tí cho bản thân mình mà hại ngkhác.
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai_xda Haiz...thế thốt gì ghê rứa bác,coi chừng ra đường gặp hố tử thần chết tức tưởi đấy...Thôi chả nói nhiều với ông làm gì,màn này không phải màn tôi,không việc gì tôi thề thốt làm cái gì cả...Thôi kết thúc tai đây,nói với ông thêm bực mình...the end
khicon257
TÍCH CỰC
11 năm
Quách thị phụng...bác kaka để bánh xe tải cán qua à @.@
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khicon257 😁
hai8668
TÍCH CỰC
11 năm
May mà nứt tí ở cạnh. Vẫn dùng ngon lành cành đào. Chờ rớt phát nữa rồi thay 1 thể :p. Chứ thay xong về rớt nữa thì teo 😔
Chào các bác, e là người cùng thay màn mà bác kaka012 nói đến, tuy e k phải thay của bác hai_xda do hôm đó bên bác ấy hết màn, tình trạng trc khi thay thì chỉ bị nứt 1 tí ở góc trên, e sử dụng hơn 1 tháng vẫn tốt chả có vấn đề gì, sau đó thì nhờ ng đêm thay ở 1 bác cũng làm ttbh hà nội, sau khi gởi về chưa kịp mừng thì lại thấy máy nó bị như tình trạng bác kaka nói, chả biết lỗi thế nào thì cũng gọi hỏi bác kaka ntn thì biết tình trạng giống nhau, thế là e đêm ra bảo hành, may là máy có bh nên họ thay main luôn hỏi lỗi gì thì họ nói k biết thay cho chắc, e ngĩ mình cũng may mắn hơn bác kaka, e thì k.biết lỗi thuộc về ai nhưng e thật sự mong tất cả mọi ng có thể giúp đỡ nhau, e cũng biết tâm trạng bác kaka bức xúc thế nào khi gập phải chuyện, mất công rồi mất của thì ai mà chả tức,
Mình cũng đang dùng 2 em s3. Sau gần 1năm thì 1 em cũng bị lỗi không âm thanh khi gọi.và mất sóng ngay sau đó khoảng 20 đến 30s rồi lại có.nghe nhạc.nhắn tin.viber thì bình thường. Tưởng do rom.up các loại vẫn thế. Mình mới đổi main của 2 con cho nhau.và thấy con bị lỗi sang cái màn kia lại dùng bt.còn con kia thay sang lại bị lỗi. Kết luận ngay tại màn hình. Vì mình thấy trên màn còn rất nhiều mạch.có cả mic tren đó nưã.chắc lỗi nằm trên con IC đi liền màn hình

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocquang262 Haiz...Sao bác không post sớm tí nhỉ,máy mình họ củng sữa được rồi mà chả nói cho mình là lỗi gì...Biết bài bác trước e bắt họ đổi màn xem sao rồi...Thế máy bác sau này sữa thế nào vậy bác...
Mình chẳng sửa bạn ạ.1con ngon.con kia mình nhắn tin.vào mạng chẳng sao cả. Chỉ ko gọi đuược thôi. Máy hàng ngoài nên ra ttbh samsung hỏi mua màn.họ bảo cuả hãng thì họ thu lại màn hỏng và trợ giá là 3t5. Còn mua thẳng là 6t5.

Toàn vác nick clone vào spam. Nhảm.
Mod close topic này dùm luôn đi
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@faithfulhusband Mình chỉ dùng 1 cái này thôi bạn...
E ko nghĩ ttbh ss gian dối đâu :3

Thôi bác ạ.tiền cả nên ngta cũng xót

trc jo mình toàn nghe ngta nói,chả bít thực hư thế nào...nhưng jo thì mình cũng fai công nhận là dân Quảng Nam có thiên bẩm làm luật sư...😆))
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai_xda Haiz...thế ông biết dân Nghê An thế nào chưa bọn Hà Nội xổ lá...
QUYPHAN8X
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaka012 ý bạn dân Nghệ An là sao?liên quan gì ở đây mà nói ngưòi ta?
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QUYPHAN8X Mình là người Nghệ An...ok..Nếu bạn người SLNA like cái coi...😁
Nếu không có liệu họ có rảnh đến mức ngồi đó mà tranh cãi k, bác không nên nói như vậy
ớ h thay màn hình chính hãng samsung có 3tr5 ạ. sao em ở ninh bình mang ra thay họ bảo là giá 5tr @@. máy em hàng chính hãng mua ở việt nam còn 4 tháng bảo hành nữa.
@thelinhso1 Bây giờ hình như ss có trợ giá, bác cứ lên trung tâm mà thay cho chắc, còn thay ngoài nhớ test cho kỹ
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thelinhso1 Bác gọi lên tổng đài ss mà hỏi đi bác...có 3tr5 thôi...Mình hỏi họ mới nói còn không họ im im để ăn tiền đấy...Mà bác thay lâu chưa,nó trợ giá mà chả có thông báo gì đâu,toàn để bọn làm ăn ngoài lợi dụng thôi,giờ chắc hết cửa cho bọn làm ngoài rồi...
@kaka012 e thấy đắt quá nên chưa thay. em mới hỏi đc có 2 tuần à @@
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thelinhso1 Uhm.thế bạn gọi lên ss họi lại đi bạn.ko lên face ss mà hỏi bạn ak.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung thì mình chưa bị bao giờ nhưng Lg thì mình biết rất nhiều người tuồn hàng ra ngoài mỗi thứ một ít rồi ghép thành đt hay TV hoàn chỉnh, rồi thay thế cho người quen và thân miễn phí. Đặc biệt nhiều trường hợp khách hàng đến bảo hành thì bị thay bằng hàng kém, thậm chí bị thay bộ phận khác kém chất lượng nên bảo hành xong rồi lại phải tiếp tục quay lại bảo hành lại!
Ở đây mình nói một số thôi nha chứ không đánh đồng tất cả, con sâu làm dầu nồi canh thôi, mọi người biết để cẩn thận tránh

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bocubi Vậy là bạn biết thêm một nơi nữa là SS...mình củng chỉ nói là 1 số chổ thôi nhé,cẩn tắc vô áy náy bác ak...Việc TTBH đổi link kiện thì quá nhiều hãng,ở đâu củng có,cái này mình phải cẩn thận thôi, đừng vì cái mác TTBH mà chủ quan bác ak...😔
(Dân trí) - Đất Quảng Nam được cả nước biết đến không chỉ có đặc sản mì Quảng, hay rượu Hồng Đào trứ danh mà mà còn nổi tiếng về tính hay cãi, đến mức được gán cho biệt danh “Quảng Nam hay cãi”.

o_O o_Oo_O
khicon257
TÍCH CỰC
11 năm
Nên close topic tại đây, lại bắt đầu lôi chuyện vùng miền ra....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019