Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảnh báo: iPhone khoá mạng (lock) không nên cập nhật iOS 7.1 trong thời điểm này

vuhai6
11/3/2014 3:38Phản hồi: 602
Cảnh báo: iPhone khoá mạng (lock) không nên cập nhật iOS 7.1 trong thời điểm này

Với iPhone khoá mạng, hay dân gian vẫn gọi là iPhone lock thì tốt nhất không nên cập nhật iOS 7.1 mới nhất ngay tại thời điểm này. Lý do là hiện tại sim ghép vẫn chưa hỗ trợ iOS 7.1, do đó máy của bạn sau khi nâng cấp lên sẽ chỉ sử dụng như iPod mà thôi, sẽ không gọi điện và nhắn tin được, không kích sóng được. Với iPhone lock thì sim ghép là cứu cánh duy nhất, nếu không có sim ghép bạn sẽ không bỏ sim vào máy để dùng được, vì thế hãy đợi thêm một thời gian nữa, khi mà có sim ghép thế hệ mới thì hãy cập nhật cũng không muộn.

Cập nhật tình hình:
  1. Có vẻ như chỉ có iPhone 5s là không được hỗ trợ, các máy mình thử nghiệm đều là 5s và không thành công. Có bạn đã thử ghép sim trên iPhone 5 và thành công. Còn tuỳ lock mạng nào và sim ghép gì nữa.
  2. Một số bạn comment ở phía dưới bài viết này vẫn ghép sim thành công với iPhone 4s, vì thế nếu bạn dùng iPhone 4s thì có thể thử.
602 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nói em sớm thì con 5S của em đã không đắp mền. hic
@xxxpromeozzz Bác máu quá hihi phải tìm hiểu kĩ chứ bác nhất là ae mình máy lock thì ko lên manh động khi chưa chắc chắn. Máy em i5 lock sprint chưa dám manh động vẫn đang hóng nè bác. Thôi thi đắp chiếu vài hôm heicad ra sim hỗ trợ 7.1 bác lại dùng bt mà

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
bi_rain_n2t
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mynkp giờ nó đã thành cái ipod :(
@xxxpromeozzz bán cho em di bác ah.
Lusom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bi_rain_n2t Bao giờ nó lại thành ip hả bác
vậy cho mình hỏi bản word mà đã jb rồi thì có lên 7.1 được không.còn nếu lên rồi thì vẫn xài bt chứ
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtinspkt lên được nhé, bạn down fw về restore bằng itunes chứ đừng update trực tiếp trong máy.
@thanhtinspkt World thì bạn lên thoải mái nhé,nếu bạn đã jb thì phải retore mới lên 7.1 được nhé,đưng quên lấy lại dữ llệu trước khi retore nhé.
@Tkuylee88 máy unlock cũng như máy world update thoải mái phải không bạn
@thanhtinspkt Lên 7.1 sẻ mất jailbreak
Nguy hiểm như vậy mà nếu ai không biết thông báo này kịp thời thì sẽ bấn loạn lắm đây. Thế mới thấy đúng là cái gì quá cũng không tốt nhỉ, cập nhật nhanh cũng máu nhưng như thế này thì lại thành ra nhanh quá hoá hại mất rồi.
bykany
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn hên, lên 7.0.6 chứ không lên 7.1 :3
mình xài 4s lock,sim ghép vẫn có sóng bình thường.

@Dinh.PTS vẩn còn lổi *101#
@fanyingni Con 4s của em hồi sáng nay up luôn vẫn nghe gọi, nhắn tin bình thường mà, Nhưng trong bản cập nhật này thích nhất vẫn là giao diện cuộc gọi, slide mở khóa và bàn phím..
@nguyenphatdat cho mình hỏi bạn xài 4s clock nhà mạng nào vậy và sài sim ghép gì vậy ? để minh biết và thử trên con 4s của mình clock mạng verizon
@kenta 4s lock mua TP-Sim vừa rẽ vừa xài ngon đã test trên 4s sprint 7.1.2 ok hết nha bạn
kamesama
ĐẠI BÀNG
10 năm
vừa Update cho con 4S lock AU lên 7.1 mà thấy có sao đâu nhỉ? vẫn gọi điện, nt ầm ầm
@kamesama Bạn thử đi hỏi check xem sim gì nếu được mình lên luôn ios7.1 :D Đang lo mỗi vụ bị lỗi 101 với danh bạ thôi còn my number với 3g thì chắc không sao
@kamesama iphone 4s sprint 4s 7.1 co ầm ầm k ? thanks
nemoftw
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Isim-Saigon-USA
@kamesama Bac j do oi. Cho e hoi bac xai sim ghep nao vay. E cung xai mang Au sim ghep cua TPSIM. Up len 7.1.2 jo dap chan lun. Bac chi e voi
Các bác 4s Lock thử check giúp em xem lên 7.1 có còn bị lỗi *101# ko ạ ???
@Bin khờ Sim ghép gì mà không dính lỗi vậy bạn ? Sim ghép của mình bị dính lỗi danh bạ vs tin nhắn và 101 còn lại ok quay số gọi ấn đầu 0 vẫn được không phải ấn +84
@vuanh7791 Hecar b à
@Bin khờ fix được những lỗi gì vậy bạn ?
@vuanh7791 Full b nhé 😃
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
10 năm
chúc mừng các bác đắp chăn 😁
he he
Ip5s world hư main đắp chăn vĩnh viễn 😔 !🆒
May quá m vẫn chưa manh động, thấy nhiều bác kêu lên ok.nhưng còn chưa dám. Xui dại thế có ngày chết anh em
toanmq
ĐẠI BÀNG
10 năm
5s lock j/a cung ko dam len. cu dung 7.0.4 cho lanh vua co jb fix loi nua. ko ham ho len ))
@toankengkeng JB cưa phang thỏa mái bạn đã nhìu anh em test ok rồi
chỉ Tmobile và AT&T là ko dc thôi
quốc tế thì sao jb đc chua ta
thodan36a
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là hên vãi... Thấy máy lag lag hay văng ứng dụng. Tối qua vừa restore xong 7.0.6 thì sáng nay thấy 7.1, giờ thì bác báo ki nhận sim ghép... Tí nữa thì đi toi kakaka

Sao ko post bài này lên trước nhỉ
@dmt4ukhw4 Hihi.. Tớ xài Hiphone.. Ngon hơn CL_ipophone của pố Galarầu đang xài nhé.. Hihi
@phaikodo con 4s bữa trước của ai thế ku. cái bữa cho ku hiệp leo cây đấy
@salemetaplas Hic.. làm gì 4s.. ipad3 chụp màn hình .. trình xem của pố có vấn đề rùi..
@phaikodo Nhìn vậy, nói 4S có gì sai ku 😁:D
May quá. Mình không có iphone.
luv_bear
ĐẠI BÀNG
10 năm
5 lock AT&T vẫn bt bác ạ :eek: em update OTA hồi sáng
@luv_bear xác nhận là ngon hả bác ;) đang tính lên 7.1.1 xin bác tư vấn giúp nhỉ ;0
vậy bản QT cập nhật thoãi mái hả các bạn.
@haopham96 gay nhỉ các bác nhỉ.e đang ở bên nhật bản.e vừa cập nhật xong.ko biết lúc e về nước có phần mềm bẻ khoá mới chưa nữa.e dùng 5s AU.chết thật😔((((
e đang xài iphone 5 mạng Fido nếu đã jailbreak thi không shift-update được. Khi làm xong máy sẽ báo searching và no service. Mấy bác chịu khó restore sạch sẽ lại là sẽ lên sóng. Em xài sim ghép heicard.
Minh co em 5s lock at&t dang o ban 7.0.4 tinh len ma may man ve thay topic nen gio ngoi ngong tiep ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019