cảnh báo về việc laptop tại siêu thị laptop Gia huy

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi nguyenld89, 6/4/12.

1. nguyenld89

nguyenld89 Thành viên

chào các bạn mình tạo chủ đề này cho những ai đang dự định mua laptop thì đừng mua laptop tại Gia Huy địa chỉ 458 Nguyễn Thị Minh Khai , Phường 2 , Quận 3 , Tp.Hồ Chí Minh. Lí do là năm rồi mình có mua loptop Dell XPS 15Z tại chổ này nhưng chưa đầy 1 năm sử dụng mà mình phải đi bảo hành tới 3.
    Lần đầu tiên mình mới mua về xài được vài bữa thì ổ cứng hư mất tiêu và mất 2 tuần để bảo hành máy lần 2 thì tới bị mainboad chỉ sau 3 tháng mới lại bị tiếp màn hình và pin nữa khi này mình đem qua dell service làm không bảo hành tại Gia Huy nữa thì tại chổ đó nó cho mình biết đây là lần bảo hành cuối cùng của mình. Thắc mắc hỏi vì mình vẫn còn bảo hành tới 3 tháng hơn nữa thì tại đó người ta nói máy mình đã bị sữa chữa gì trong đó người ta không nói cho mình biết nhưng theo mình nghĩ lần trước bảo hành chắc cái thằng gia huy này nó đem máy mình sữa bên ngoài mà không bảo hành đúng qui tắc. Nên giờ mình cảnh bao các bạn nếu có mua thì đừng nên lựa chọn chổ này tránh phải bị ấm ức như mình chửa kể đội ngũ bảo hành và kỹ thuật không có thiện chí với khách hàng lắm. Các bạn nên tránh xa nó !!!!:mad::mad:
    :
    SoGetSuAndroid__iOS thích nội dung này.
  2. Mmonster

Mmonster Thành viên

mình thấy khoảng trên 50% người tiêu dùng đều có suy nghĩ là mua đâu bảo hành đó mà ko đến trung tâm bảo hành của hãng. thật sự mình thấy mấy của hàng bảo hành rất tệ, nếu nó ko đem ra TTBH của hãng thì cũng tự nó sửa (mà cái này cực nguy hiểm, mình thấy nhiều người bị lắm), vì thế rút kinh nghiệm cứ đem lên TTBH của hãng là tốt nhất. mình ko pr gì nhưng mình cũng vừa bảo hành cái lap ở Asus, dc thay cái HDD mới và vệ sinh máy mà ko mất tới 1 tuần, hình như chỉ khoảng 4 ngày là xong.
    mình có đi ngang cái GH vài lần nhưng chưa mua ở đó bao giờ, nghe nói làm ăn cũng kinh dị lắm
    blood_is_blue thích nội dung này.
  3. nguyenld89

nguyenld89 Thành viên

đúng đó bạn rất rất là kinh dị nhiều khi bạn đi mua máy nó cũng đưa cho bạn cái hàng trưng bài nữa
  4. Mmonster

Mmonster Thành viên

hình như HL cũng có đưa hàng trưng bày cho mình nữa, giờ mua cái gì cũng phải cẩn thận, check kỹ từng cái
  5. nasharmy

nasharmy Thành viên

mua ở đâu và hàng loại gì thì cũng phải cẩn thận thui bạn ơi, . Hãy là khách hàng thông minh. chúc may mắn ;)
    SoGetSu thích nội dung này.
  6. nguyenld89

nguyenld89 Thành viên

mọi người hãy trách xa những tên đã nêu trên dù ở xa hay ở gần cũng nên tránh kẻo mua về mà ôm hận
  7. IPMAN2012222

IPMAN2012222 Thành viên

may you noi vay cung khong duoc minh thay cung co khoi nguoi mua may tai do xai ma co bi sao dau minh cung mua mot cai sony va mot cai cho chi minh su dung binh thuong dau co sao dau
    nhieu khi cung hen xui nua ban oi hang cong nghe ma noi chung hang dien tu thi kho noi lam co Nguyen Kim doi luc cung vay thoi nhu bua mua do tai Phong Vu mua ve toi nha chay ra doi lien do thi sao. khong biet co ai dong y cach noi cua minh khong
  8. jetli_2410

jetli_2410 Thành viên

m mua đã gần 2 năm rồi mà có chuyện gì đâu. tại b ko xem kỹ thôi
  9. IPMAN2012222

IPMAN2012222 Thành viên

TOI DONG Y VOI JETLI_2410 DO MAY BAN SAO VAY DUNG GAY GAT VOI NGUOI TA QUA CO CA KHOI NGUOI MUA TAI DO MA CO SAO DAU
    jetli_2410 thích nội dung này.
  10. tienthinh92

tienthinh92 Thành viên

Sieu thi laptop Gia Huy làm ăn không uy tín đâu, có đem ra bảo hành thì nó cũng đổ lỗi cho khách hàng thôi. Ai chưa mua thì nên tránh xa Gia Huy ra nó lừa đảo đó các bạn...
  11. nguyenld89

nguyenld89 Thành viên

Sao này các bạn có mua thi nên mua máy tránh xa cái thằng GH ra ;)
  12. blood_is_blue

blood_is_blue Thành viên

Mình cũng toàn ra hãng cho nhanh, ra cua hàng nó ngâm cuxnh mất thêm 2-3 ngày

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
  13. nguyendrum

nguyendrum Thành viên

xin chia buồn, nên tìm hiểu chỗ bán hàng uy tín
    cách đay 1 năm mình mua bên Hoàng Nhi trên đường Ng Cư Trinh cũng thế, làm ăn ko uy tín thì khách hàng sẽ mất hết
  14. laptopnew2201

laptopnew2201 Thành viên

Các bạn chọn hàng xách tay giá rẻ thì phải chịu rủi ro. Cho dù có kinh nghiệm xem hàng thì người mua vẫn bị lừa chứ người bán ko bao giờ bị lừa cả. Theo mình bỏ thêm chút tiền đi mua hàng chính hãng cho yên tâm.
    buhuhu thích nội dung này.
  15. buhuhu

buhuhu Thành viên

cảm ơn bạn đã cảnh báo cho mọi người... nhưng mà mình nghĩ bạn đã đi mua laptop xách tay để tiết kiệm chi phí so với mua chính hãng thì phải chấp nhận có % rủi ro trong đó chứ...
  16. hanthienle

hanthienle Thành viên

thế mua hàng xách tay là bọn nó có quyền bán hàng đểu cho mình ah , dù mình có là gà đi mua , không biết xem , không biết check thì bọn nó cũng phải đưa máy zin 100% cho mình , đấy mới là làm ăn uy tín ,
    solitary_lonely thích nội dung này.
  17. solitary_lonely

solitary_lonely Thành viên

chắc là mua phải hàng Ref
  18. kingbluelove

kingbluelove Thành viên

gia huy chuyên lấy hàng lỗi về rồi sửa lại đem bán mới mà ^^
  19. nguyenld89

nguyenld89 Thành viên

bạn cũng mới bị gia huy lừa rồi sao ???
  20. businessman

businessman Thành viên

tóm lại là hàng điện tử thì dù có chính hãng hay xách tay gì đó thì vẫn phải có xác suất bị hư, linh kiện điện tử mà. Hàng chính hãng thì chế độ bảo hành tốt hơn vì cách xử lý bảo hành chủ yếu là thay thế chứ ko sửa chữa, còn hàng xách tay thì đa số cũng chỉ do người bán họ đem đến các nơi sửa chữa laptop để xử lý rồi mang về trả bảo hành cho khách. Hàng xách tay thì lại có hàng New và hàng REF (Rerfubished), nếu hàng REF thì do là tiền sử đã trầy xướt, bị lỗi nên xác suất bảo hành sẽ cao hơn là hàng New...Cũng có trường hợp hàng chính hãng vẫn phải vác đi bảo hành nhiều lần trong thời gian còn bảo hành. Nói chung là cũng kém may mắn trong trường hợp này! Mọi người nên cân nhắc kỹ và rút kinh nghiệm khi mua laptop! Dĩ nhiên là phải chấp nhận luôn xác suất may rủi trong đó nữa!!!