Phong cảnh Cảnh Tiên trên đường đèo mới từ Đà Lạt đi Nha Trang

Thảo luận trong 'Ảnh & Bình ảnh' bắt đầu bởi Himadam, 27/2/10.

1. Himadam

Himadam Thành viên

Chào các Bro
    mặc dù là người Đà Lạt nhưng hiện tại đang sống ở Sài Gòn và mặc dù đường đèo đã thông xe hơn 2 năm nhưng hôm mùng 4 tết vừa rồi em mới có dịp đi và chụp lại cảnh này.
    Mong các bro cho em nhận xét để em phát huy
    Thanks các bro
    Trong hình là sương sớm mà mới nhìn chúng ta cứ lầm tưởng là cái hồ lớn.Em chụp lúc khoảng 6 h sáng.

File đính kèm:

:
    minte, binhpt, sky20105 người khác thích nội dung này.
  2. tieutamtieu

tieutamtieu Thành viên

uầy, phải đi đà lạt 1 chuyến thôi :x
  3. viet thang 318i

viet thang 318i Thành viên

đẹp thì có đẹp, nhưng không đẹp bằng ngoài đời, chưa toát lên dc cái vẻ lạnh giá của ĐL
  4. cuhiep

cuhiep Bố cuKhang

Đúng là cảnh tiên.
    Bạn có thể hướng dẫn sơ bộ về đường đi đến chỗ này không nhỉ?
    Mình muốn sẽ đến đây chụp vài tấm vào một dịp nào đó.
    Xin cảm ơn bạn.
  5. Himadam

Himadam Thành viên

Mình là dân Amateur nên chụp hình chưa có kĩ thuật, mình sẽ phát huy những tấm sau.cám ơn bạn đã góp ý.hihi
  6. Himadam

Himadam Thành viên

Đường đi Nha Trang trên Google Maps là cung đường 723, bạn có thể xem trong bản đồ.Còn thực tế, từ trung tâm tp Đà Lạt, bạn hỏi đường đi Thái Phiên.Bạn đi theo đường đến Hồ Than Thở, sau đó cứ chạy dài dài, gặp ngã ba rẽ phải và chạy dài dài.Nhưng bạn nhớ hỏi không sẽ lạc đường, cứ hỏi là đường đi Nha Trang dân địa phương sẽ tận tình chỉ.
    Thực tế mình đi thì Nha Trang còn 1 đoạn đường chưa làm xong, chỗ Khánh Vĩnh , bụi mù mịt, khoảng mười mấy cây, nên mình khuyên ko nên đi xe máy.
    Chúc mọi người vui vẻ
    Hình minh Họa
    Cung đường 723

Đường 723 từ Hồ Than Thở
    giangcoi307, PhiVu.Infoviet thang 318i thích nội dung này.
  7. viet thang 318i

xin nói thêm, để chụp được hình đẹp vào lúc đẹp nhất, ta nên khởi hành từ ĐL vào lúc 4h sáng, tức là 6 giờ sáng ta có thể tới được đỉnh đèo, nhìn mặt trời mọc, mây lưng chừng núi, nhìn xa có thể thấy biển, một bên vách đá là thác nước nhỏ, bên kia là rừng núi.
    Con nếu xuất phát từ NT thì đi lúc 11h, sẽ có sương mù giày đặt tại địa phận tỉnh Lâm Đồng.
    caohuutrunggiangcoi307 thích nội dung này.
  8. huuduyus

huuduyus Thành viên

Anh em tinh tế tổ chức một chuyến đi bụi đi, cảnh gì mà đẹp quá, còn đẹp hơn lúc đứng trên đỉnh Langbian nữa :D
  9. Benjamin_Quan

Benjamin_Quan Thành viên

Mọi người đi rồi sẻ thấy thôi ...đó chỉ là khoảnh khắc chứ em đi dc mấy lần vào mấy thời điểm khác nhau rồi ...ngán lắm
  10. josep.tinh

josep.tinh Thành viên

ae tinhte tổ chức 1 bữa offline lên đà lạt đi.
  11. bangboy

bangboy Thành viên

Hi các bác, em mới tham gia vào diễn đàn này, mong được mọi người hoan nghênh.
    Lý do em vào forum là vi bài viết này. Năm ngoái em có làm 1 chuyến off bằng xe máy từ ĐL qua Khánh Hòa rồi về lại SG (đi xe đò lên ĐL trước). Trong chuyến này có đi qua khu vực như trong tấm hình của bác chủ thớt. Đây là vườn quốc gia Bidoup Núi Bà (nghe rất lạ phải không, có nhiều dân ĐL còn không biết chỗ này), cung đường ở đây rất đẹp, rất vắng vẻ và trong lành, thỉnh thoảng mới có 1 chiếc xe du lịch chạy qua. Nếu các bác dự định đi chụp phong cảnh ở đây thỉ rất có lý, nên đi vào tầm 4h sáng, (chú ý mặc 2, 3 áo, đeo khẩu trang và bao tay, cực lạnh đấy :D), trên đường đi các bác sẽ thấy những ngôi nhà dân tộc, có cả những cánh đồng nhỏ ven đường, mặt trời mọc với những mảng màu sắc in trên mây, cảm giác rất đã. Nói nhiều cũng không thể tả hết sự sung sướng khi lên đỉnh vào buổi sáng sớm ở đó, chỉ đi mới có thể cảm nhận được, đặc biệt là đi bằng xe máy. Lần đó em đi khoảng 4h sáng mà vẫn chưa lên đến đỉnh đèo Omega nên rất tiếc vì không có được vị trí thuận lợi để bắt khoảnh khắc mặt trời mọc. Hy vọng với kinh nghiệm lần off đó của em sẽ giúp các bác 1 dịp nào đó lên ĐL và không bỏ qua những khung hình đẹp và thơ mộng, vả lại các bác nên lên lịch đi sớm, nếu không khi cung đường này trở nên phổ biến thì chưa chắc còn được hoang sơ như hiện giờ. Nếu đã lên ĐL thì cũng nên đến khu vực quanh hồ Tuyền Lâm, 1 số góc cũng rất đẹp. Bác "Viet thang" nói không thấy được cái giá lạnh của ĐL, không nhất thiết phải thấy cái lạnh giá mới là nét đẹp của Đà Lạt.
    Em xin post phụ bác chủ thớt 1 vài tấm.

Một góc ở hồ Tuyền Lâm

caohuutrung, le.binh, giangcoi3073 người khác thích nội dung này.
  12. starnt

starnt Dr. Thanh

bác Bangboy cho hơi nhiều độc dược (thuốc) he he he, tiếp đi.
  13. viet thang 318i

nhìn hình bác Bangboy em thấy quê mình đẹp và lạ ghê cơ. haha
  14. Himadam

Himadam Thành viên

giangcoi307 thích nội dung này.
  15. tien_ttm

tien_ttm Thành viên

Cám ơn các bạn đã giới thiệu một địa điểm rất tuyệt vời. Hình đẹp lắm, dù là máy phổ thông hay chuyên nghiệp.
  16. khanhdinh

khanhdinh Thành viên

Đây được gọi là Đèo Khánh Vĩnh, thuộc địa phận tỉnh Khánh Hoà, Bác cuhiep cứ nói tài xế xe đi đường Khánh Vĩnh họ sẽ biết ạ
  17. Himadam

Himadam Thành viên

Cám ơn các anh em đã góp ý
  18. le.binh

le.binh Thành viên

Ôi chốn Bồng Lai Tiên Cảnh là đây!
  19. teobac

teobac Thành viên

em đã nhiền lần đi con đưồng này rồi,,phải noi là đèo đẹp và dài nhát VN hiện này,,hiểm trở.núi rừng hùng vĩ va con nguyên sinh...hầu như đỉnh đèo lúc nào cũng có sương mù dày đặc...nếu bác đi bằng xe máy thì tuyet vời luôn tha hồ chụp ảnh
  20. teobac

teobac Thành viên

bắt đầu từ ngã ba Thành đi qua thành cổ Diên Khánh...cuôi đường là hồ Than Thở đa lạt...em từng chạy xe máy tư biên hòa lên đa lạt va xuống nha trang bang đường này 3 lần rồi...vào dip Tết ma đi thì tuyệt lắm...tết này có bác nào đi cùng em ko nhi?