Canon 2900 – các lỗi thường gặp

Thảo luận trong 'Thiết bị ngoại vi' bắt đầu bởi outerspace, 25/4/11. Trả lời: 24, Xem: 12863.

1. outerspace

outerspace Thành viên

[FONT=&quot]Chào các bác, em lập topic này để thảo luận với mọi người về những lỗi mà hay gặp phải của máy in Canon 2900. Bác nào có thêm thông tin về lỗi thì update thêm nhé, cụ thể hiện search trên mạng thì thấy người ta hay bị mấy lỗi này :[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]1. [/FONT][FONT=&quot]Mấy tuần không dùng, giờ dùng lại thì báo dây hok conect . Cài lại Drive cho nó nhưng vẫn không khắc phục được[/FONT]

[FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Cổng đang kết nối máy in không hỗ trợ.[/FONT]

[FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]khi dùng bị lỗi in ra có vệt in bên mép trái trang in[/FONT]

[FONT=&quot]4. [/FONT][FONT=&quot]lỗi driver cài xong nhấn "ready to print" thì không thực hiện[/FONT]

[FONT=&quot]5. [/FONT][FONT=&quot]khi in ra có vệt đen theo chiều dọc từ trên xuống dưới rộng khoảng 1-2cm. Đã thay trống và 2 gạt mà vẫn bị đen, vệ sinh luôn hộp mực và thay cả cattick nhưng vẫn bị.[/FONT]

[FONT=&quot]6. [/FONT][FONT=&quot]Canon 2900 khởi động mãi không ngừng, đã thay cả lô sấy và thanh cảm biến nhiệt nhưng vẫn bị, thay cả hộp quang thì máy in nhận Driver rất ngon, nhưng lại bị lỗi Error Code: E000 0000[/FONT]

[FONT=&quot]7. [/FONT][FONT=&quot]Vừa đổ lọ mực đầu tiên, lúc đổ xong in vẫn bình thường nhưng in đc khoảng 200 trang thì bắt đầu xảy ra hiện tượng bị đen hết phần lề bên trái khoảng 2cm[/FONT]

[FONT=&quot]8. [/FONT][FONT=&quot]Data transfer to the printer timed out, or a transfer error has occurred.[/FONT]

: máy in
    lomynipkhanhq thích nội dung này.
  2. flamethrower

flamethrower Thành viên

e cũng bị cái lỗi thanh mực ở mép giấy đó
    kì quá @@ ...

3. psp2000

psp2000 Thành viên

vậy ra Canon 2900 hay bị lỗi phần cứng à

4. Nam_Can

Nam_Can Thành viên

Hì, nhân vô thập toàn máy in sản xuất hàng loạt thì cũng phải có cái lỗi chứ bạn, do bạn ko may thôi. Còn mình thấy Canon 2900 là dòng máy in trâu bò và rất đc ưa thích.

Một số lỗi bạn list ra như trên mình xin mạn phép trích dẫn của bộ phận kỹ thuật trả lời:

- Lỗi 1,2,3,4 nguyên nhân là do bo cổng của máy in hay còn gọi là Card Formatter.
    - Lỗi 5: Khi in có vệt dọc trang giấy cách đều nhau là do trục cao su còn gọi là trục sạc (không phải do trống và gạt nhé).
    - Lỗi 6: Máy khởi động mãi không ngừng có rất nhiều nguyên nhân (Laser,bo Engine Controller và có thể là cả bo nguồn nữa). Máy báo lỗi E000000 là lỗi phần sấy ( Fixing unit error),dùng đồng hồ số kiểm tra phần sấy. Nếu thông số phần sấy OK thì kiểm tra đến bo nguồn ( kiểm tra phần cấp nhiệt cho bộ phận sấy),nếu không OK thì kiểm tra bo Engine ( thay vi xử lý – IC lới nhất).
    - Lỗi 7: Hộp mực hỏng trống.
    - Lỗi 8: Data tranfer ( thay bo cổng mới)
    Have fun

5. danIT2011

danIT2011 Thành viên

bác nói thế thì mình chỉ biết là nó bị vậy chứ bác có nói cách fix nó thì cũng như không --> những lỗi đó vẫn chưa có cách sửa ngoài việc phải thay mới thì có khác gí mua máy về phải thay linh kiện hoài à ?:banghead:

6. Nam_Can

Nam_Can Thành viên

Hix hix bảo hành 1 năm mà bác. Mà em chưa thấy máy nào phải thay card đến lần thứ 2 cả

7. waynes

waynes Thành viên

anh ơi vậy cứ hễ máy canon nào hết bảo hành là hư à ?

8. helichop

helichop Thành viên

sao toàn là "nếu" không thế . Vậy "nếu" làm hết mấy cái đó mà vẫn không có gì thay đổi thì sẽ thế nào :confused:

9. Nam_Can

Nam_Can Thành viên

Thế bạn thấy cái Laptop nào dùng 1,2,3 năm hết BH là hỏng à? Còn TV, tủ lạnh, máy giặt nhà bạn cũng thế à?
    Cù Trọng Xoay

---------- Post added at 11:57 AM ---------- Previous post was at 11:56 AM ----------

Mang máy qua 15-17 Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội :)

10. waynes

waynes Thành viên

thì bác nói là " hix hix bảo hành 1 năm " thì không phải ý là máy hết hạn bảo hành sẽ hư lên hư xuống còn gì ?

11. Nam_Can

Nam_Can Thành viên

Mình viết xoay nhưng bạn nghĩ xoáy

12. outerspace

outerspace Thành viên

lỗi 1,2,3,4,5 : chỉ đưa ra cách gọi khác mà không có cách khắc phục
    lỗi 7,8 : thì kêu mua mới thay
    lỗi 6 thì có cách khắc phục nhưng vòn vo "nếu" quá.
    --->bó tay :banghead:

13. Nam_Can

Nam_Can Thành viên

Nếu chẳng may máy bạn gặp một trong những lỗi như vậy cứ cầm qua 15-17 Nguyễn Chí Thanh, mình sẽ xem cho bạn.

TKs

14. battleaxe

battleaxe Thành viên

ở đây cần là có cách khắc phục khi gặp sự cố không chứ bác kêu đem lên nơi bảo hành, hay chỗ tiệm sửa thì nói làm gì

15. Nam_Can

Nam_Can Thành viên

Dear bạn! Có những thứ mình có thể tự khắc phục đc cũng có những thứ ko (liên quan đến phần cứng chẳng hạn) chứ cái j` mình cũng tự làm đc hết thì đâu có cần Kỹ thuật bảo hành làm gì, chỉ cần vài ông lên chỉ dẫn trên tinhte là xong :).
    Cũng như mình, hiểu biết cũng có giới hạn chứ đâu phải làm đc cả đâu.

Tks

16. psp2000

psp2000 Thành viên

em thấy mọi người cũng hay xài con máy in HP P1102 ấy, so với Canon 2900 này có bị lỗi nhiều như vậy không ?

17. lomyni

lomyni Thành viên

Theo những lỗi ở trên đã được bàn tán xôn xao, bạn sẽ chọn hãng nào...
    Công ty ba mình toản bộ máy in đều là của HP hết ấy, thấy ba mình chuộng nó ghê :)

18. waynes

waynes Thành viên

dào, xoáy với chả xoay, bạn xem TV nhiều quá nhiễm nặng rồi ...
    làm việc ảo, tư vấn ngạo mạn , "have fun" như vậy thì ...:))
    thôi, bye sớm.
    Have a lot of fun !

19. lomyni

lomyni Thành viên

Đừng có xoáy nữa bạn. Trở lại vấn đề đang bàn đi chứ. Các bác cứ công kích nhau thế này mãi thì khó coi lắm àh nha.

20. waynes

waynes Thành viên

bình tĩnh, bác ko phải xoắn.

Bạn search thử Google là sẽ rõ đó mà. Từ khóa "lỗi máy in P1102" sẽ chẳng ra kết quả nào cả :bounce: vậy là hiểu rồi phải ko.
    P1102 bền, ổn định... bạn cứ yên tâm :giggle: