Canon giới thiệu dịch vụ lưu trữ ảnh trực tuyến Irista, miễn phí 10GB

TDNC
6/6/2014 1:38Phản hồi: 39
Canon giới thiệu dịch vụ lưu trữ ảnh trực tuyến Irista, miễn phí 10GB

Chụp hình nhiều thì phải có nơi lưu hình, hãng máy ảnh Canon mới đây đã cho ra đời một dịch vụ lưu trữ và quản lý ảnh số trực tuyến mang tên Irista. Irista không chỉ đơn giản là lưu trữ giống như Dropbox mà nó có rất nhiều các tính năng thiên về quản lý ảnh, ví dụ như tự động phân loại ảnh theo máy chụp, chức năng tìm kiếm ảnh chi tiết, hỗ trợ ảnh RAW của nhiều hãng, không giới hạn dung lượng file, hỗ trợ Import/Export ảnh từ Facebook, Flick và có 10GB dung lượng miễn phí. Tất nhiên ai cũng có thể dùng Irista chứ không nhất thiết phải có máy Canon.

Irista có thể nhập ảnh RAW từ máy Canon, Nikon, Olympus, Sony, Panasonic và Samsung. Ảnh sau khi được tải lên sẽ được sắp xếp theo từng album và lưu trữ toàn bộ các thông tin EXIF của ảnh, từ tên máy cho đến cả địa điểm chụp. Sau này muốn tìm lại thì bạn có thể tìm theo tên, theo tag, theo tên máy chụp, thời gian hoặc địa điểm. Đặc biệt, khi bạn Import hình từ Facebook hoặc Flickr qua thì toàn bộ các bình luận của ảnh cũng sẽ được nhập qua theo.

Irista cung cấp 10GB miễn phí cho toàn bộ người dùng, ngoài ra họ còn có 2 gói trả phí: 50GB giá 5 Euro/tháng và 100 GB giá 11 Euro/tháng. Các gói này chỉ khác nhau về dung lượng lưu trữ, còn tính năng thì như nhau. Đăng ký tại đây: www.irista.com.

Theo Irista
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe có vẻ thú vị và đây là thứ mà mấy anh nhiếp ảnh cùng những người đi du lịch cần .
@Nguyễn Bảo Trâm Đi đâu cũng thấy mợ 😁
Website dg tạm thời đóng cửa, hihihi
letandat610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Oái. Của Canon mà chả thấy chút gì ưu tiên cho người dùng canon hơn cả.
Các bác nào có kinh nghiệm cho mình hỏi, mình đang có ý định mua một chiếc máy ảnh Canon, để chụp chuyên về hình cưới, mà cứ phân vân đắn đo mãi (dù gì cũng bỏ ra 1 số tiền lớn mà nên cũng phải cân nhắc cẩn thận cho lâu dài 😁), cũng có tư vấn một số chuyên gia và cả trên mạng nữa, nhưng vẫn muốn tiếp thu thêm tư vấn từ các bác pro ở đây, mong các bác tư vấn nhiệt tình nhé.
@cuong44 Nói về nghệ thuật thì học không biết bao nhiêu cho đủ, quan trọng là năng khiếu sáng tạo và tiếp thu của bản thân nữa, vẫn phải vừa tiếp cận vừa luyện tay nghề thêm thôi, có điều giờ đang là lúc nâng cấp nên cái máy chuyên nghiệp để cọ xát thực tế 😁.
@fanyingni Hehe, bác ko nói rõ bỏ ra bao nhiêu tiền nên a e cũng ko biết nên tư vấn cho bác chọn Gear thế nào cho phải. Rồi ngoài ra còn phải đầu tư cho ánh sáng, studio cho 1 số vị ko thích chụp ngoài trời.

Tuy nhiên, khi chụp hình cưới thì chủ yếu vẫn là Photoshop Skill thôi... chứ cái ảnh gốc mà rửa ra cho cô dâu chú rể nó đập mình chết tươi :D
@fanyingni vậy thì bạn nâng cấp cái bộ mình nói đó.
5D mark ii, 14-70, 70-200, them bộ đèn nữa là chụp cưới dc rồi.
@fanyingni Nếu có điều kiện và biết về DSLR thí bác làm con 5D 2 là đc.nếu không thì 7D hoặc 60D cũng là sự lựa chọn hoàn hảo
9615221
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới vào thử 😁
Kowboy
CAO CẤP
10 năm
Ngon rồi
SilverChick
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vào đăng ký không được các bác ợ :eek:
Đăng ký bình thường! Chỉ có điều Canon hok chơi với VN hahaha! Mục chọn Quốc Gia hok có tên Việt Nam.
irista is temporarily unavailable due to site maintenance.
ko chơi với VN , nhưng vẫn đăng ký được chọn 1 nước nào cũng ok , với 3 bước đăng ký => qua yahoo , FB , Google => đã có 10GB
Sửa chữa rồi 😔
Hay hơn Flickr là cho lưu cả RAW và cách phân loại, nhưng hơi muộn.
10Gb miễn phí thì tương đối nhiều đó. Nhưng mà 1000Gb (1Tb) free bên Flick xài chưa hết. Lại ko muốn up hình đi lung tung khó quản lý.
motkeo87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@snicker740 Like!
@snicker740 10 GB chụp raw thì vèo cái là hết..chả nhiều
@kut3prince9x để vậy thôi chứ canonian mấy ai chơi ảnh gốc đâu =))
@beautiophile ý bạn là Nikon thì toàn chơi ảnh gốc chắc =))
@kut3prince9x vãi cả suy diễn =))
Tập tin ảnh của tôi không thôi củng gần 5GB rồi.Up hơi mệt ..
motkeo87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy anh giới thiệu em cũng vào dk, hình như không upload lên duoc web mà phải dùng trình hổ trợ.
và hình như nó cũng đang thay đổi gì đóa trên web, em dk xong thì thấy no không vào duoc nữa ...
Nghe dạnh Canon thì thích nhỉ nhưng mà web outage hòai vậy là hết thich òi
bảo trì máy chủ rồi
k3aniem
TÍCH CỰC
10 năm
Flickr free 1000GB nên mình vẫn tin dùng Flickr thôi ..với lại muốn úp một nơi cho dễ quản lý
Chả biết tốt thế nào, vừa mở ra đã thấy đang bảo trì rồi 😆
Thôi sắp xếp nghỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019