Canon LBP 2900 cho Mac OsX Lion

Votas
22/8/2011 3:40Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình chọn đúng rùi , hay mai bạn có rảnh thì xem hộ mình qua teamview được ko ? mình thật sự rất cần , cảm ơn bạn trước nhé !
shinpq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Okay, khoảng 8pm tối nay nhé. Có gì gọi vào số của mình!

hix , buổi tối cơ wan mình đóng cửa rùi , tầm 2 đến 3h pm hôm nay được không bạn ơi .😃
shinpq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không được anh ạ. Em cũng bận cả ngày. Đợi em up files lên anh thử xem. 😁
máy mình cũng đã cài được máy in. Nhưng khi đặt lệnh in thì cứ Printing hoài. Máy in thì im re ah. Máy mình MBP Os 10.7.5. Máy in LBP2900. Đã làm như hướng dẫn. Mong các bác xem giúp em với. Chứ em cũng cần máy in lắm
Các bro cho e hỏi e cài driver cho con Canon IR2018N theo link này:
http://software.canon-europe.com/software/0043604_0010471.asp?model=
cho con Mac chạy OS X 10.8.2 mà vào phần print & scan ko thấy máy in thì khắc phục như thế ah?
Hay quá đúng là không gì ko thể làm đc
Anh T Ng
TÍCH CỰC
11 năm
Mình dùng trên 10.8.3 in bình thường nhé
Minh vua mua LBP 2900 va theo cac buoc chi dan ,cai vao Mac pro 10.6.8 cai xong moi thu roi cung im re,chi thay hien sending print data roi xong cung thay hoat dong gi them.Cac ban co the chi giup minh voi,xin chan thanh cam on!
thanks bác nhiều nhiều. em đang thất vọng vì ko có driver . mua con canon dở hơi này . em nhờ bác mà in được bao tài liệu, nhẹ hết cả người, thay vì mỗi lần em lại phải mò sang thằng window mói in được.

thanks bác nhiều nhiều !
ltlongnl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bạn Votas rất nhiều, lâu nay mình bó tay với vụ máy in LP2900 trên con macbook pro dù mò hết cách! Mới cài lại máy (thay ổ cứng SSD!!) update lên 10.8.4, cài theo thứ tự bạn chỉ, kết quả là in tốt, kg cần copy ra trên máy Win nữa (mình kg chơi Win trên Mac!!)!
c3pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên Mac OS X 10.9 Mavericks thì LBP 2900 tèo luôn òi 😔( ai giúp em với ???
@c3pro Bài unstall đi và cài lại thì Ok. Mình cũng bị vậy và làm thử rồi.
c3pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tunghaduyen Mình cài 10.9 lại mới tinh chứ không phải update mà nhưng cái patcher lỗi không cài được !!
@c3pro Bạn thử download lại driver này và dài lại thử xem nhé: http://www.tinhte.vn/threads/canon-lbp-2900-cho-mac-osx-lion.814552/
c3pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái patcher vẫn báo lỗi, driver cài được bình thường nhưng không có đời máy LBP 2900 😔
Screenshot 2013-11-13 20.18.07.png
@c3pro Cần phải down 2 file mà bạn. Bạn cài file thứ nhất rồi tiếp tục cài file thứ 2 thì mới có lbp 2900. Sau đó add máy in trong táo nhé.
c3pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tunghaduyen Trước mình dùng 10.8 đã cài rồi nên biết chứ. Mình đã nói ở trên Driver vẫn cài được bình thường nhưng cái patcher lỗi... thế có phải là 2 File không ??
@tunghaduyen bác ơi sao e vào vào đc file thứ 2 để down ạ ? bác giúp e vs
Mới tậu 01 em, loay hoay chưa biết sử dụng nhưng theo các bác hướng dẫn em cũng đã dùng đc, thanks bác nhiều.
Tiện đây bác cho E hỏi làm thế nào dùng được Prinpreview giống như Win hả bác?
Anh T Ng
TÍCH CỰC
10 năm
Hình như bị lỗi trên 10.9 thì phải
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào cài dc driver của con hp 1020 cho em mac osx 10.5.8 chưa ạ?

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
đang cần em này vì share từ win 7 vẫn chưa được.
Mình cài được, máy đã hiện ra LBP2900... nhưng khi đặt lệnh xong thì máy in vẫn im re. Có bác nào đã gặp trường hợp này và cho em hướng khắc phục với ạ?
Auliah Giống mình chưa sử lý được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019