Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Canon ra mắt ống EF-M 55-200mm f/4-6.3 IS STM với mô-tơ bước dùng cho máy mirrorless

Duy Luân
17/6/2014 22:17Phản hồi: 30
Canon ra mắt ống EF-M 55-200mm f/4-6.3 IS STM với mô-tơ bước dùng cho máy mirrorless
Canon mới đây đã giới thiệu EF-M 55-200mm f/4-6.3 IS STM, một ống zoom telephoto dùng cho hệ máy ảnh không gương lật EOS M. Hãng nói lens này mang lại hiệu quả quang học ở mức cao trong một bộ vỏ kim loại, cùng với đó là hệ thống ổn định hình ảnh có khả năng bù rung tối đa 3,5 stop. Khi gắn vào các máy EOS M, ống 55-200mm mới sẽ mang lại góc nhìn tương đương tiêu cự 88-320mm khi quy đổi máy phim. Bên trong lens còn có mô-tơ bước (STM) để giúp giảm tiếng ồn, tăng độ chính xác và đột mượt khi lấy nét tự động, nhất là khi quay phim. Ngoài ra, Canon còn đưa vào sản phẩm một thấu kính tán xạ thấp để giảm hiện tượng quang sai và 7 lá khẩu dạng tròn. EF-M 55-200mm f/4-6.3 sẽ bán ra tại Châu Âu vào tháng sau với giá 389,99 Euro, tương đương 528 USD. Cần lưu ý rằng giá bán tại Mỹ và các thị trường khác thường sẽ rẻ hơn mức giá niêm yết tại Châu Âu.

Nguồn: Dpreview
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

EOS M chưa thấy ra con mới nữa nhỉ
Canon thiết kế ngoại hình lens ngày càng xấu, như ống tre luôn.
@baocongxuan Lens nhỏ gọn cho mirorrless mà bác... nhìn hình vậy chứ nó dống EF M 18-55 mà.... ở ngoài nhìn sang rất hiện đại và hợp với thân hình em Eos M
@baocongxuan Cho bác xem cái ống tre này nữa nè 😁
@baocongxuan Ca này chỉ định khám mắt 😁
zicchid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@baocongxuan Bọn Sony, Zeiss toàn thiết kế thế này chắc bác lại vào khen lấy khen để 😆 Hài
@baocongxuan máy ảnh mà cũng đòi ngoại hình đẹp à? 😔 . Quan trọng là hiệu quả của nó thôi.
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn đẹp vãi...rất sang trọng và hiện đại

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
Nhìn khá ổn nhỉ 😆
Nhưng hệ mrl sẽ bo xì mấy th này còn khối em như jupiter hellios.... tele khẩu lớn hơn
yupee
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em không tưởng tượng có ống kính máy ảnh autofocus có mô tơ không phải mô tơ bước
Đang đợi Canon ra ống L 16-300 f1.4 IS USM giá khoảng chừng 500$ là khỏi lăn tăn.
@baocongxuan Eo... bác khéo đùa hihi,nếu có chắc lens to bằng hộp sữa bột 1kg quá
gauheovn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@baocongxuan Ống này mà ra thì chắc nó to như Ống Cống nhỉ ?
@baocongxuan chắc cỡ hai trăm mấy năm nữa là ra ống đó với giá đó thôi, ráng đợi đi bác
Oi dep qua toi thich nhung kieu ong nhu the dep me hon co gan vao sony duoc ko nhi???
zicchid
ĐẠI BÀNG
10 năm
À mà nhìn comment như troll. Thôi.
@zicchid Có mùi troll nặng bác ơi,,,bác ấy đang đợi Canon L 16-300 f1.4 L luôn mà hihi
hamyty
CAO CẤP
10 năm
đẹp ghê ^^!
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
Canon cần ra con mirrorless khác na ná con sony nex 5t đẹp
cái này ko xài được cho máy Canon EOS phải ko các bác? các dòng DSLR ấy
@longsasha Chụp xa đc mà... mỗi tội out nét hihi
chu_chu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@double dạ không ạ. mirrorless cắm lens dslr dc còn dslr cắm mirrorless thì chỉ để làm kính hiển vi thôi ạ
@chu_chu Bác đọc kỹ lại cmt của mình đi,ra đc ảnh là chụp đc,bác kia cũng nói rồi,chụp macro ok bác nhé
Ý mình là câu nói đùa vui,troll nhẹ mà bác,đâu phải cãi cùn đâu hehe
chu_chu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@double có ai bảo bác cãi cùn đâu. mình dạ vâng ạ đàng hoàng. ra ảnh thì không lens cũng ra ảnh.
Không biết làm được gì không mà chê là Ống tre. Vãi .
có ai biết VN ở đâu bán không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019