【Canon】650D+18-55mm+55-250mm có ổn ko???

dacthangtw
19/3/2013 13:35Phản hồi: 14
Em định mua bộ này hàng chính hãng luôn vs giá khoảng 25 tr. Các bác cho e hỏi vs giá đó có chuẩn ko??? Em gà các bác tư vấn dùm. Thanks.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dải tiêu cự đầy đủ nhưng toàn là ống kit nên không hay lắm. Kiểu rì về sau bác cũng chán rồi bán đi. Tốt nhất bác mới chơi nên combo 1 ống kit zoom và 1 lens Fix để chụp chân dung. Còn lens ntn thì tùy bác chọn
@thekissvkl Bạn tư vấn cụ thể hơn cho mình đc ko??? Minh ko đủ đạn để sắm hàng ngon nên chắc sẽ lấy e 650D nhưng còn ống thì ko biết nên chọn loại nào. Bạn tư vấn dùm mình trong khoảng tiền đó nên mua ống nào. Loại nào mà tiện dụng nhất ấy( trong nhà, ngoài trời..) Thanks
Nếu muốn tiện lợi thì chọn ống có dải tiêu cự càng rộng càng tốt. 2 con bạn định chọn chỉ đủ cho dải tiêu cự chứ về chất ảnh chưa cao vì đều là lens kit. Bỏ gần 10 tr đầu tư cho 2 em í khá phí phạm. Bạn mua 650d mất 14tr rưỡi (không phải hàng Lê bảo minh). Tiền phụ kiện như balo, hộp ẩm, filter, hood chắc ũng tầm 2 triệu. Thế là còn 8tr rưỡi. Với tầm tiền đấy bạn sẽ rất khó mua lens ngon hẳn. Gợi í cho bạn hãy kiếm 1 con 18-135 (6 củ rưỡi hớn tí) và con 50/1.8 (2 củ hơn tí) là vừa.
18-135: Ưu là giải tiêu cự khá rộng, dải từ wide đến tele, chụp rất đa năng. Cơ mà vẫn là len kit nên build k tốt, chất ảnh của con này cũng k cao ( thậm chí kém hơn cả 18-55). Con này bác để chụp phong cảnh, đám cưới, sinh nhật v.v...
50/1.8: Chụp chân dung rất tốt, là lens nên có vs newbie vì giả cả cũng như tiêu cự và khẩu độ của nó. Tuy nhiên tiền nào của ấy, con này build kém. Lens Fix nên bất tiện
@thekissvkl chả biết bác dùng chưa hay chỉ phán theo mạng. Mình đang dùng cả 2 e này thấy rất tốt với tầm tiền. 18-135 mà kém hơn 18-55 là do trình ng chụp thôi.
Không thích chân dung gì hết mà chỉ cần đa năng, thể loại nào cũng chiến thì
Canon EF-S 18-200mm 1:3.5-5.6 IS
là 1 lựa chọn không hề tồi. Giá con này cũng hơn 9tr thì phải.

f/5.6 ở cự 200mm là một điểm cộng lớn. Ngoài ra lens cũng có khả năng lấy nét chính xác và sắc nét cao.
Cám ơn bạn đã tư vẫn cho mình.
Xin hỏi bạn 1 chút nữa là ở Hà Nội, Bắc Ninh bạn có biết địa chị nào bán máy uy tín & giá cả hợp lí ko?
Thanks
@dacthangtw Ở Hà Nội thì nên đến Vũ Nhật Tràng Thi mà mua, chỗ đó bán hàng lâu năm và uy tín.
@dacthangtw =))) em nghe nói hình như Bắc Ninh là nơi tọa lạc của nhà máy Canon Việt Nam thì bác ra đấy mà mua chứ còn j phải lăn tăn nữa =))
Với bác chủ nếu bác đã nhắm body 650D thì mình k bàn tới body làm gì. Lens thì bác chọn 18-135 đi du lịch thoải mái kèm fix 50 để chụp chân dung là rất ok. Bắn tele thì 70-300 mm mới xứng đáng. Tuy nhiên, bác có y định lên FF thì 650D + 18-135 là đủ rồi bác à. Thêm mấy thứ linh tinh cũng khối tiền chứ chẳng ít đâu.
Mình không có í chê 18-135 vì chính mình đang có dùng con này :p và cũng gợi í cho chủ thớt mua con đấy. Nhưng so sánh vs 18-55 (mượn của bạn) thì thấy chất ảnh hơi kém hơn 1 chút. Đây cũng là í kiến chủ quan của mình thôi.
whoareyou
ĐẠI BÀNG
11 năm
650D thì nên nghĩ tới 18-135 STM + 50f1.8 cho khởi đầu nhé.
Sau này lên 50f1.4 + 70-200 f4 hoặc f2.8 là đẹp nhất.
mình có bán body 650D mua dc 4 ngày + grip tặng 4 pin. Đem ra HN dc, còn lens thì không cần phải mua của canon, mua hãng 3rd cũng có nhiều lens ngon và rẻ hơn nếu đầu tư thêm 10tr vào lens
hx100
CAO CẤP
11 năm
theo mih thì nên lấy kit 18-55 + fix 50/1.8 (ngon bổ rẻ cho ng mới chơi), sau nâng cấp đi cũng chỉ lỗ vài trăm)
Nếu mới chơi thì nên mua, sau này trình nâng cao sẽ nâng cấp tiếp!?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019