Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cấp cứu iPhone không sạc được

congbacvn
19/1/2013 2:39Phản hồi: 21
Mình dùng 1 máy iPhone 5, đêm mình sử dụng hết sạch pin sau đó để đấy và sáng dậy cắm sạc thì không thể lên được.
Mình dùng sạc chuẩn theo máy, đã cắm vào nguồn điện áp đủ, cắm cả vào laptop và pc vài giờ cũng không thấy lên, ấn Home và nguồn vài chục giây cũng không phản ứng gì.
Hiện không biết phải như thế nào vì mình đang rất cần điện thoại để liên lạc và lấy thông tin.
Rất mong các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với !!!
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác mang qua 234 Xã Đàn bên mình sẽ có kt kiểm tra dây cáp rồi mọi thứ giúp bác nhé.
Cám ơn bác !
Lần đó Em đã phải mang máy ra hàng, bung máy ra để kt kích pin vào máy trực tiếp, sau 1 lúc thì máy mới lên lại bình thường.
Hôm nay thì máy lại bị hết pin và không sạc lên lại nổi. Em vô cùng thất vọng và bực mình với pin của ip5..
Em lại phải mang đi viện lần nữa.. rất thất vọng !
hhbt91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@congbacvn Lần saiu bạn đừng để cạn như vậy nữa ko là del pin luôn đó! Giờ bẠn thư cắm xạc trong vòng 1H rồi bật nguồn xem sao nếu mà xạc lô có khi dầi 2h liên tục đó!
Mình cạn pin cắm cap vao laptop vẫn sạc bình thường mà ta o_O
nếu muôn kích pin bạn nên mượn ai cái máy macbook ý cắm vào độ khoang tiếng bạn cắm vào ổ điện là ăn sạc ngay. mjh ngay trc cug the cam đu kieu k dc.cắm vô con mac cùi 30' sau lên luoin 😆
bạn qua mình cho mượn cục pin khác test biết liền ah 😃
do kiệt pin quá bạn chỉ cần kích pin lên la ok thôi.làm theo hd của các bạn là đc
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
chưa rõ là máy MAC có tác dụng gì nhưng rõ ràng Ipad hay Ipod , Iphone nhiều lúc cắm USB ko phải máy nào cũng sạc đc nhưng riêng với MAC cứ cắm là nó sạc ngay
@CUBASE chuẩn nè 😁 thế mới hay
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
nhân tiện cũng nói luôn với các bác ko riêng gì IP mà SAMSUNG cũng thế. lần trước bà chị cùng cơ quan có con SAMSUNG 10" bật ko lên nguồn bà bảo hỏi cửa hàng nó bảo phải tháo ra kích pin gì gì đó, cắm sạc ko lên thật, mình cắm vào MAC 5 phút sau nó lên nguồn luôn lúc đó cắm qua sạc lại OK. thế nên cứ bình tĩnh vì cùng đường mới phải tháo bung máy ra
Hôm nay mình lại bị 1 lần nữa.. sắp thành quen với việc này rồi. Đúng là việc giữ pin luôn còn là rất khó, mặc dù mình luôn cắm với sạc phụ nhưng đôi khi vẫn hết pin không mong muốn. Đêm qua lại hết pin và mình cắm sạc không lên. Mình chưa thử cắm vào MAC, lát sẽ thử và hi vọng sẽ ok chứ ko phải bung vỏ kích pin như 2 lần trước... rất xót.

Mình muốn hỏi:
- lỗi như máy của mình có phải lỗi riêng của máy hay do lỗi chung?
- máy mình xách tay hàng Sing liệu có thể bảo hành ko ?
- lỗi này thay pin mới liệu có khắc phục đc không vì chắc chắn việc sập nguồn như vậy sẽ còn bị khó tránh khỏi.

Cám ơn mọi người.
@congbacvn nếu có điều kiện qua sing bảo hành ok nha bạn 😃
@congbacvn lỗi này là lỗi chung của toàn bộ nền công nghiệp pin bạn à, sài cạn thì phải có dòng điện mạnh kích nó lên.
máy bạn sing thì qua sing bh thui, VN ko bảo hành xách tay.
Bác ko cần thay pin, chú ý sài là được, nhu cầu gọi nhiều thi sắm con cùi bắp thui, ko thì mua thêm pin phụ bên ngoài cắm sạc.
Anyway, của bền tại người
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
@congbacvn Máy mình cũng 5s xuất xưởng cuối T11/2013 ko bị tình trạng này, nếu có đk nên gửi đi Bh bạn à
Gì kì vậy ta, máy em chưa bị bao giờ :/
Mac18
TÍCH CỰC
11 năm
Ko nên dùng cạn pin dẫn đến xập nguồn đột ngột
tuanagent
ĐẠI BÀNG
11 năm
để sạc 2 tiếng rồi đè hai nút home và power là nó lên đấy. làm gì mà sợ đến thế bác ơi
Mình cũng xách từ Singapore về! Tự mua tự bung hộp ! Vẫn xài ngon, chưa bị một lỗi nào cả 😃

Sent from my iPhone 5 using Tinhte
m xai iphone5 ios7 no ghi day cap k kha dung voi iphone nay.vay la sao moi nguoi.luc dau thi m sac bt bjo thi k
hhbt91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sgtr Có thể là do chân xạc máy bạn bị bẩn nhé, hoặc là đầu chân của dây xạc bị bẩn. Vệ sinh đi là ok. Hoặc tháo ra cắm lại nó lại xạc được tiếp à
bạn thử thay pin chưa có khả năng máy bạn bị hỏng pin ,bạn có thể cầm qua bên mình kiểm tra cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019