Cập nhật: BBM đã lên iTunes Store, Play Store vẫn chưa có

Blaze1st
18/9/2013 18:5Phản hồi: 815
Cập nhật: BBM đã lên iTunes Store, Play Store vẫn chưa có

Cập nhật: Không rõ lý do vì sao BBM cho Android vẫn chưa có, bản cho iOS đã xuất hiện ở iOS AppStore New Zealand và sẽ tiếp tục xuất hiện ở các AppStore của từng quốc gia vào đúng 0h sáng ngày 22/9 của quốc gia đó.

BlackBerry ngày hôm nay đã chính thức xác nhận ứng dụng BlackBerry Messenger phiên bản dành cho Android sẽ xuất hiện vào ngày 21/9, trong khi đó bản cho iOS sẽ có mặt vào 22/9. Tập đoàn Canada cho biết vào hai ngày 21/9 và 22/9, người dùng Android và iOS sẽ có thể tải về app BBM miễn phí thông qua hai chợ ứng dụng tương ứng là Google Play và App Store. Như vậy là sau một thời gian khá dài thử nghiệm và phát triển, cuối cùng BlackBerry cũng đã hoàn tất việc biến BBM lần đầu tiên trở thành ứng dụng nhắn tin đa nền tảng, tương tự như WhatsApp hay Viber hiện nay. Được biết, BBM trên iOS và Android cũng sẽ có đầy đủ những tính năng tương tự như bản dành cho BlackBerry OS.

Yêu cầu cài đặt của BBM đối với các thiết bị Android: Chạy Android 4.0 trở lên.
Yêu cầu cài đặt của BBM đối với các thiết bị iOS: Chạy iOS 6 trở lên.

Cập nhật: chưa biết vì sao BBM chưa lên được Google Play, các bạn bình tĩnh chờ nhé. Các bạn Android đừng nên cài APK bên ngoài vì có thể dính mã độc hoặc app rác. Nếu các bạn search BBM trên Play Store thì sẽ ra loạt app như bên dưới, tất cả đều là đồ giả và có thể gây mất tiền hoặc dữ liệu của các bạn đấy.

815 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuhinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe mong chờ mãi,thế là từ nay lấy con htc bbm qua cho em bb khỏi sợ cô đơn nhak hahaha
lxspider
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon quá
nlongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
bb thì fai dùng bis nhà mạng
@nlongh BB10 ko cần BIS 😁 :D
@nlongh khái niệm không còn ý nghĩa với BB10 bạn nhé, cập nhật chạm quá.
@nlongh Thì sao, thì cũng 50k như đám kia thôi. Bộ muốn chat BBM thì Android hay iOS không phải dk 3G à? Không comment kia có ý gì?
@nlongh mình tưởng chỉ có push mail thì mới dùng đến bis thôi chứ
Chờ đợi & thử nghiệm nào 😃
Xịt chắc.
@angle_squall bạn nên giải thích vì sao nó lại xịt chứ ko nên chỉ "chém" 1 câu như thế rồi bỏ đi, vừa thiếu tôn trọng bài viết, vừa thể hiện trình độ "hiểu biết cao" của bạn 😁
@thandan.it Bác nói rất đúng, như vậy mới là dân tinh tế chứ!! thất vọng với 1 số thành viên comment nghe chán không muốn nói
Mr.85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không ai quan tâm ta? Không biết có chiến lại được Viber không​
@Mr.85 Cái này ko phải là là giao thức OTT như viber, mà nó chỉ là phần mềm quản lý tin nhắn, email, tin nhắn facebook, googletlak,... những cái j là tin nhắn thông báo thì nó cho chung vào một ứng dụng quản lý luôn, ko cần phải vào các tài khoản riêng lẻ.
@Mr.85 Viber chưa có trên BB 10 bác ah
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
thêm bạn là thêm vui, nhưng người ta không phải đăng kí BIS như mình , òa òa 😕
@quangdt5
em thấy có BIS mail về điện thoại nhanh hơn về máy tính là sướng rồi :3

với lại giá BIS BBMU của vina cũng chỉ bằng giá gói 3g không giới hạn thôi mà, 350MB với 600MB tốc độ 3g với em chả khác gì nhau vì toàn dùng EDGE :d
@quangdt5 Đăng ký gói Bis cũng chỉ như đăng ký 1 gói Mimax thôi chứ có gì đâu. Khác nhau ỡ chỗ là nó dùng THÊM được trên BB và xài được BBM, sắp tớp có BBM trên Galaxy nữa.
1984kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic,không biết thế nào
Việc thiện cuối cùng trước chết của BB
wenquan
TÍCH CỰC
11 năm
Hoan hô, chuẩn bị chia tay Blackberry thì mới ra cái này. Không thể hiểu nổi một công ty Mĩ mà làm cái gì cũng chậm chạp vậy.
Bdonald
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wenquan BB là công ty ở Canada. trên đó lạnh nên họ phát triển chậm. Ơ Viêtnam trời nóng cho nên cái gì cũng đi tiên phong.
lbrolken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wenquan RIM là của canada bác ơi
tommyteen
TÍCH CỰC
11 năm
@wenquan cty này của canada bạn =.=
benhoxiu2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wenquan họ là công ty của canada bạn ah.
tha hồ xài BBM rồi, đã 😃
mrcab
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế thì còn xài bb làm gì nữa đây.😔(
@mrcab Cũng chả còn BB mà xài nữa tiếc cái gì ?
wan
TÍCH CỰC
11 năm
ko cần phải BB cũng có BBM,chắc muốn chuyển hướng sang làm phần mềm wa
Giã từ BB thân yêu, em xin ra khỏi hội BB Girl nhé
@tú tầu em cứ đi ko ai lưu luyến em đâu 😁:D
@tú tầu Tại hạ có gì đắc tội với Cách Cách xin CC bỏ quá cho.Thank
@ViệtNamChampions Hì, anh ăn cơm chưa?
@tú tầu nhìn e xinh wa' 😁, e ở đâu vậy ?
Mình hỏi tí, cái này có gì khác so với whatsapp ko? Whatsapp có gởi hình, video, audio, location, contact
@kachiusa1892 WhatsApp có tạo group vĩnh viễn đc ko bạn ? up ảnh cho cả group vào cmt nữa, share + auto sync lịch hẹn cho cả group luôn đc ko ?
@boybl1990 Group làm cái j, rỗi hơi mà lên chat chít với mấy bố, thời gian chat với gấu còn không có
@kachiusa1892 Bác ko cần group nhưng ng khác cần, cả chục tr ng dùng thì 1 mình bác cũng ko thể nói thay họ đc
stoneet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fall2509 đủ hết. và nhanh nữa
Dung_Escape
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết có kế hoạch trên Windows phone chưa
ntson
TÍCH CỰC
11 năm
@Dung_Escape
chắc còn lâu bác ạ.
mun0311
TÍCH CỰC
11 năm
các bác chê thì khỏi phải xài 😁 bác nào chê mà mai mốt cài thì tự vả vào mồm nhá :D
@mun0311 mình là mình thích bạn rồi đấy :D
mun0311
TÍCH CỰC
11 năm
@nthavn có nhiều người cũng giống bạn :D
@mun0311 Bao giờ cho đến 21 :D hóng thôi 😃
hata
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng thử qua tất cả mấy cái, BBM, Whatapps, Viber, Line ... thì thấy BBM là ngon nhất, chỉ có điều dùng trên BB thì giá thành cao nhưng máy cấu hình thấp và màn hình nhỏ... BBM trên BB phải có Bis, nhưng gói Bis giờ giá cước cũng chỉ bằng gói 3G không giới hạn dung lượng của các nhà mạng, dùng vẫn sướng hơn gói 3G, vừa được hưởng chính sách tương tự gói 3G nhưng khi dùng BBM và browser, facebook mặc định lại không tính dung lượng 😃

=> Dùng BBM trên BB vẫn sướng hơn trên các OS khác vì tiết kiệm chi phí hơn, đang muốn kiếm cái Android màn hình lớn giá OK chút nhưng sợ không dùng BBM để tám với gấu được, giờ thì an tâm rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019