Cập nhật giá xe AirBlade 125cc năm 2014

thichchoixe
24/2/2014 8:53Phản hồi: 2.107
Để anh em có thể mua cho mình 1 chiếc xe AirBlade 125cc yêu thích với giá hợp lý nhất. Mình tạo ra topic này để anh em đã mua hoặc đã tham khảo giá tại các đại lý Honda chia sẻ giá cả về loại xe này tại các Head để bạn nào cần mua tìm được nơi thích hợp để mua xe.
Riêng mình đã tham khảo giá ở 2 Head là Head Visacoop và Head Chí Dũng với xe AirBlade 125cc phiên bản cao cấp là 42,5 triệu và 42 triệu đã bao gồm giấy tờ.
Mong anh em tiếp tục cập nhật giá cả để mình, cũng như những bạn đang cần mua tìm được nơi có giá tốt nhất để mua nhé!
2.107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có hot đâu mà update ?
@Biiuti93 Không phải hot hay không hot mà mình chỉ muốn những bạn đang cần và đang muốn muốn mua xe AB như mình mua được giá tốt mà không bị tụi Head làm giá thôi!
vẫn còn hot mà. Mình tháng 4 mới mua nên giờ lót dép ngồi hóng :3
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
Head Minh Sơn ở Nguyễn Văn Luông Hậu Giang minh mua hồi cuối năm 2013 vừa rồi là 42tr200
đang chán ab125 nè, kẹt cái là biển số đẹp ý, 4 số cuối giống zới gấu nên ko bán đc. mua pxc 2014 đi thữ đi. coi bộ ngon hơn đó
@anhhungkim5310 Sao mà chán vậy bác. E đang định xúc con này. Bác đi qa r cho cái cảm nhận đi. Nên mua ex hơn hay mua con này hơn
nguyenvanac
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhhungkim5310 Cùng 1 máy thôi mà, có j đâu mà ngon hơn
@nguyenvanac ai nói chung 1 máy vậy , bộ nồi và dung tích có nhỉnh hơn 1 xíu nhé , nên công xuất nó mới hơn
Hôm thư 7 ra head việt thái quân 3 gò vấp thấy có 2 mẫu AB mới đẹp lắm. Hàng mới về có sơn carbon khung sắt phía yên sau va dè trước. Bánh xe có viền phản quang. Có 2 màu đen va trắng rất sport. Giá 44.350 tr. Ai thích ra xem thử hen.
Bản thường hay cao cấp vậy bác
Nghi vấn là bản thường rồi head mode lên. Có bài màu mới cua xe ab125 đó bạn tìm thử.
những Head như Phát Tiến độ lại màu , độ lại tem rồi nâng giá lên , theo tôi là không đáng mua những xe ấy, đơn giản , đa số những xe bị trầy xước sơn trong quá trình vận chuyển sẽ được ưu tiên Mode lại. còn phiên bản cao cấp dán nhiều tem nhìn rất thể thao , giá cao hơn , nhìn trẻ trung ( mặc áo thun , quần Jean thì đẹp ), nhưng nếu ăn mặc lịch sự , chạy có vẻ không hợp lắm ( đã từng thấy nhiều bác lớn tuổi mặc quần áo chỉnh tề đi ăn đám cưới , hoặc dân văn phòng , chạy phiên bản này , mất vẻ sang trọng ), còn cái vụ đèn cốp , định vị xe cũng có ưu và nhược, ngoài việc tìm xe trong bãi dễ dàng hơn , cũng có 1 điều rất đáng lưu ý , là nếu rớt thẻ xe + chìa khóa, thằng nào lượm được, vào bãi xe bấm Bip Bip -> anh em đã biết kết quả thế nào.
Head nam hải q6, vừa wa khỏi bùng binh phú lâm, mới làm 1 con trắng xám 41.2 hôm 15/2
Soledas123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hunghahhh rẻ thế bác phiên bản gì vậy
21/02 vừa rồi lấy em AB 125 trắng xám 41tr bao giấy tờ tại Head Hào Quang số 125 Phan Đăng Lưu, Phú Nhuận đây
Cập nhật 1 HEAD bán giá rẻ nữa nè đó là HEAD nằm ngay Lăng cha cả dưới cầu vượt , giá bản tiêu chuẩn là 41t, bản cao cấp là 41T8 , bản cao hơn nữa là 42T8 .Tất cả bao giấy tờ kèm khuyến mãi như mình đã nói.
Riêng làm giấy tờ thì chi phí như sau:
- Thuế trước bạ : Giá xe cửa hàng ( chưa làm giấy) + 5%
- Phí đăng ký biển số tại CA quận : 1 triệu với xe có giá dưới 40 triệu ( ở TP HCM và HN là 1 triệu , tỉnh thì rẻ hơn)
VD cụ thể luôn
giá xe AB bản cao cấp giá niêm yết của Honda Việt Nam là 38.990.000 ( đã có VAT)
a: 5% của 38.990.000 là 1.949.500
b: Phí đăng ký lấy biển số tại CA quận là 1.000.0000
Vậy a+b = 2.949.500
Cuối cùng tổng chi phí là 38.990.000 + 2.949.500 = 41.939.500 vnđ
Như vậy so với giá 41T8 mà cửa hàng mình vừa mới hỏi thì chúng ta tự làm sẽ cao hơn, tại sao như vậy bởi vì cửa hàng bán xe thấp hơn giá niêm yết của Honda đề xuất do ế quá mà, hết đôn giá được nữa ( chết cha tụi mày nhé)
Hiện tại có vài thông tin là giá xe AB2013 sẽ được Honda việt nam giảm thêm 2 triệu nữa ( không biết có chính xác không), điều này làm mình lăn tăn không biết có nên mua bây giờ hay chờ đến giữa tháng 4[/QUOTE]

Nguồn: http://www.5giay.vn/chuyen-tro-xe-may/7221809-nho-tu-van-mua-airblade-125cc-head-nao-o-sai-gon-co-gia-tot-4.html
Cũng có nghe một ông bạn có cô bạn gái làm ở Honda nói là sắp tới qua tháng 4,AirBlade có đợt giảm giá mạnh để đẩy hàng tồn. Khuyên mình từ từ mua. Vì hiện tại ngoài Hà Nội họ đã chống ế từ lâu bằng cách giảm giá mạnh, trong Sài Gòn tuy ế nhưng vẫn bán với giá niêm yết hoặc có nơi vẫn hét giá làm hàng tồn đầy ra.
@thichchoixe Vậy chừng nào giảm vậy bác? để em biết mà gom tiền tậu
DanteDMC
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuyensangw1990 Nói chung thích thì cứ quất thôi bạn ơi chờ đợi làm gì, mình cũng đoán được như mọi năm qua tháng 4 nó sẽ giảm nhưng k nhiều đâu cùng lắm 1tr. Có thể nó sẽ đẩy hàng tồn như bạn kia nói để nó tung ra tem mới, hy vọng vậy chứ nó tung ra phiên bản mới chắc tức chết
@thichchoixe đã nói: [URL='https://www.tinhte.vn/goto/post?id=41350601#post-41350601']↑[/URL]
Cũng có nghe một ông bạn có cô bạn gái làm ở Honda nói là sắp tới qua tháng 4
Đợi tháng 4 xem giảm giá ko nhỉ? Honda ra xe mới ?
Cao cấp với ko cao cấp khác nhau gì thế bác? mình mới mua lại một cái màu đen đỏ trắng - cái này có phải cao cấp ko nhỉ?????
n81n81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@radiogaga bản thường có giá rẻ nhất : 35.5t, cái này ở đâu vậy bác?
vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@radiogaga đợt ế ấm nhất bản tiêu chuẩn mới 35.5 bác ak
@radiogaga giá tốt quá vậy bác ?????????
móa, thế mình đang định mua bộ nhựa trắng xám về thay 😁, bác nào ở HN định đổi bộ nhựa đen đỏ trắng ko???? nhựa của em mới cóng chưa vết nào luôn :D
Không biết đợt tem xe mới chuẩn bị đem ra bán, giá head nó hét như thế nào đây
Chắc ở HN
Sao mấy bác thích AB vậy. Cá nhân em lại thích LEAD, nhìn AB như xe số ý. Máy khỏe hơn hay sao hả các bác. Cốp có to không để được mũ bảo hiểm vừa không, để em còn quay đâu xe qua mua AB
@n81n81 bồn cầu di động ?
Hà Nội: mới xúc 1 em AB trắng xám bản tiêu chuẩn 37tr bản cao cấp thêm 1 tr.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019