Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cập nhật] ROM Jelly Bean 4.1.2 Cho Sky A770/760

Adi Đà Fệt
15/2/2013 13:43Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình bận ôn tốt nghiệp vs dh quá nên lâu nay ko on tinhte mong các bạn thông cảm nha
theanh0710
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Adi Đà Fệt Chủ thớt onl dc thì xem giúp ae mấy lỗi đấy nhé! Rom hay mak bị mấy lỗi vô duyên quá!;)
Hỏi ngoài lề chủ thớt định thi trường j thế? 😁
Sent from my sờ-kai using Tinhte.vn
@theanh0710 Chắc đh CN thái nguyên thôi
theanh0710
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Adi Đà Fệt chúc bác thi tốt! hihe. lúc nào có thời gian xem hộ ae cái rom nhé! ;)
up xong chua thay van de ji het , cam on nha
minh cai xong rui , nhung mo camera len bi xanh , chup anh hinh vuong , mang hinh thi bi giut giut luc chua bi tat
Mình đg xài rom này ko bị lôi đó, bạn thử rebot xem
theanh0710
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Adi Đà Fệt Bác chủ thớt xem giúp vs. Mình ko điều chỉnh đc gì về phần giao diện máy là sao vậy?😕

@theanh0710 Bạn vào setting-> launcher... có trong cài đặt mà
theanh0710
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Adi Đà Fệt Ko phải! Ý mình là vọc vào mấy cái như thay hình nền status bar hay thay cái đồng hồ mặc định ý. Đều ko đc.

@theanh0710 Thay đổi status bar thì bạn cài pm omega. Là đc thôi, đồng hồ thì đầy theme, còn bạn muốn thay đổi sửa pm hệ thống thì bạn phải tự sửa file đó thôi
vừa úp hôm qua xong cho 770k, có một số nhận xét thế này:
- Máy chạy mượt hơn
- màn hình đẹp hơn
- Camera chụp nét hơn, galery cũng mượt
- Fix được lỗi tin nhắn, *101# ...các kiểu
Lỗi: Hao pin nhanh hơn bản stock 221, nhiều khi reboot lại bị treo phải tháo pin. Reboot thời gian về 1970, không dùng lệnh ##7593# để chỉnh sóng được nữa.... Đang test thêm
- Bổ sung: Quay camera đẹp nhưng bị nhiễu âm thanh, đoạn đầu tiếng rè của video rất to, sau có giảm. Máy mình trước khi up đã wip battery mà sao vẫn bị báo pin ảo vậy không biết
rất mong các cao nhân sửa lỗi cho anh em vọc tiếp, cám ơn nhiều nhé.
@lehieuhue Ok
hom bua co backup cai 4.0.4 gio chay lai sao ko duoc , ban nao biet huong dan giup minh nha
@Nangovan Đc mà, bạn cứ wipe hết đi
@Adi Đà Fệt ban oi cai flash player chay ko muot minh lam ji bay gio
@Nangovan Rất mượt nha Screenshot_2013-03-15-12-44-24.png Screenshot_2013-03-15-12-45-35.png
@Adi Đà Fệt minh coi dc tren trinh duyet web cua sky , loa xong het roi xem duoc ti dung luon bao loi , ko biet la loi do ai , chan
@Nangovan Mình xem phim trên bomtan.org suốt chả sao bạn à, còn cái tv hd thì mình dùng vietmobi tv chạy ngon, chả lỗi j
ban huong dan cho minh up lai cai rom 4.0.4 duoc ko cam on nhieu nha
theanh0710
ĐẠI BÀNG
11 năm
xem truyền hình bằng app j thế Adi Đà Fệt
@theanh0710 bam vao play store seach VIET MOBI TV FREE nha , xem cung duoc lam day , co ca truyen hinh cap nua ay
theanh0710
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Adi Đà Fệt cho hỏi cái! Mình muốn cop phim hd vào máy xem mak nó lại hiện "the file...is too large for the destination file system" là sao vậy???
cac ban up xong cua ban Adi Đà Fệt xong down cai nay ve recovery luon nha , ko can lam them ji ca , se co giao dien giong s3 , nhung toi 1 cai la icon van nhu cu heheh
http://www.mediafire.com/?oje6wze3dm28mxa
Bác chủ topic cho hỏi a770 cài rom này có yêu cầu phải từ 2.3 hay 4.0 ko? Hay từ đâu cũng đc ạ

Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
@Hà Anh Mobile Từ đâu kũg đv
theanh0710
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình định thay cái đồng hồ của android 4.2 như trong này nhưng nó báo đồng hồ đã dừng lại! http://vegaviet.com/threads/5143/
@theanh0710 À ko cần khi nào có tg thì mình fix lại, giờ bận wá thi đến nơi ùi

ban Adi Đà Fệt oi lam on giup minh voi , the nho cua minh la 2g nhung sao luc de vao sky 760 4.1.2 thi no con co 653 la sao vay ban , bo vao vao may khac thi 2g binh thuong hic hic

ban Adi Đà Fệt oi lam on giup minh voi , the nho cua minh la 2g nhung sao luc de vao sky 760 4.1.2 thi no con co 653 la sao vay ban , bo vao vao may khac thi 2g binh thuong hic hic
@Nangovan bạn fomát đi là ok thôi, chắc virus ý mà
@Adi Đà Fệt lam rui , nhung van bi
DÙNG CHO 4.1
http://www.mediafire.com/?oje6wze3dm28mxa
cài như up rom thui
KO CẦN WIPE
cai xong vào setting->chủ đề->touchwiz 5 xong reboot là đc kimtruong ben vegaviet nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019