Cập nhật thông tin về việc Unlock iphone 3.1.3........................!

828357
4/3/2010 7:14Phản hồi: 98
Trong tâm trạng chờ đợi để được unlock iphone 3.1.3, mình hy vọng các bạn nào có thông tin chính xác thì cập nhật lên đây để mọi người cùng đón nhận. Nhưng đùng đưa những thông tin không chính xác để mọi người đở phải việt vị!
Chúc hội iphone chặn giấy sẽ không còn chặn giấy nữa!
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng đấy. Anh em nào có thông tin chính xác thì up lên nhé. Cùng chờ đợi
Vote 1 cái ủng hộ chủ topic. Anh em nhớ đưa tin chính xác nhé, à mà nếu như có tool unlock thì bác MOD sẽ thông báo mừ. Phải không bác MOD?
Aeris
ĐẠI BÀNG
14 năm
cùng đợi chờ trong cơn mưa, hic hic
Theo thông tin mấy bữa trước thì có thể cuối tuần này sẽ unlock được, nhưng 2 hôm nay tôi xem qua các trang của cả GeoHot lẫn của Dev-team thì hoàn toàn không thấy động tĩnh gì. Chắc có lẽ họ sẽ đưa ra được một tool JB hoàn chỉnh và cùng đó là một tool unlock hoàn thiện cho FW 3.1.3. Các bạn máy lock gắng chờ thêm một thời gian nữa. Tôi nghĩ cũng lắm thì khoảng 2 tuần nữa là sẽ có tool unlock thôi! Tôi cũng đang muốn unlock 1 con 3G cho cô bồ. Còn máy tôi là World nên cũng ko quan tâm đến tool unlock lắm.
su that la iphone 3G fw 3.13 da unlock dc roi do ban,cu up len di.tui unlock may con roi nay,chi con 3gs thoi.
gamo20003
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác cho anh em xin cái link nói về unlock 3G 3.1.3 đi bác ơi . Chứ nói như bác thì ai cũng nói đc. Cái gì cũng phải có dẫn chứng cụ thể chứ.
3G unlock dc rồi mah pác. em đang sài con 3G world, sóng gió ầm ầm cả 2 tuần nay rồi nè
khoe bảng worls hả ông ........
những ai đã lở tay up lên thì hãy kiên nhẩn và chờ đợi chả có cách gì hơn ?
chienhcm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mua iphone lock có nguy cơ chờ đến khi Apple ra bản 4g mới có tool unlock vì hiện nay theo suy đón thì có vẻ như trình độ của apple hiện tại đã cách xa so với các hacker rồi nên hacker không dám đưa tin ra sớm do sợ hết thuốc ....!
Có phải đấu võ công như trong phim chưởng đâu mà trình độ vượt xa này nọ😁
xin chào mừng bạn đã tham gia hội chờ đợi phiên bản unlock mới

cũng như mọi phiên bản cũ, chúng ta sẽ lại tiếp tục chờ và dịch lại thông tin từ các web sưu tập
MUforever
ĐẠI BÀNG
14 năm
theo suy nghĩ của cá nhân em, từ lúc phát hiện ra lỗ hổng đến bây giờ cũng là 1 khoảng thời gian tuơng đối, cộng với việc đọc tin tức trên các trang nước ngoài và cả Dev blog, thì có vẻ như họ không có ý định tung ra bản unlock dành cho 3.1.3. Có lẽ họ sẽ dành nó cho bản 3.2 vì thực chất 3.1.3 gần như không có bất cứ 1 cải tiến gì để họ có thể lãng phí 1 lỗ hổng như vậy. Nên có lẽ việc cần làm bây giờ là kiên nhẫn, chắc chắn là sẽ có lúc cục gạch sống lại, có điều là chưa biết khi nào thôi. E có 1 con 3GS 3.1.2 , cài lung tung ăn cáp không thể nào blackra1n lại đựoc, điên tiết cho lên luôn 3.1.3 xạc thật đầy và ném tủ, đỡ nhức đầu và luay huay mãi . Giờ thì cảm giác cũng bt rồi, bao giờ có cũng được
Mình thật xui xẻo! đang cầm con 32g softbank chạy 3.1.2 ngon lành vô tình dính boot chạy blackra1n, tối thui, up lên 3.1.3 = xong phim................hôp3m rày cũng cập nhật thông tin trên các website nước ngoài nhưng cũng chẳng thấy gì.................... đau wá!
Aeris
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cũng có con 32GB bị tối thui như của bạn. Nhưng mình chưa lên 3.1.3. Híc Pro nào có cách khắc phục thì giúp mình với. thank nhìu.
CÓ cách khắc phục đây,bác lên 3.1.3 sau đó JB e nó để nghe nhạc,chơi game và mua thêm e 1200 để nghe gọi nha.Chúc vui😁
Aeris
ĐẠI BÀNG
14 năm
He he bác vui tính ghê. em còn có mấy em khác nữa để nghe giọi cơ. quan trọng là sự tìm tòi,khám phá và vượt qua thử thách thui. ý kiến của bác cũng là 1 ý hay.
bạn thử dùng theo cách mình làm được kg
mình cũng như bạn , phải dùng bản custum3.1.2 của gsm mới restore ok
nhimyeu
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn up bản cuttom 3.12 là ok ngay mà
Aeris
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã up lên custom 3.1.2 rùi. Nó báo lỗi lỗi 16xx nhé. Không khắc phục đc. thank bạn!
Mình có ý kiến thế này và mình đã thử:

- Ai sài 3Gs lock của Australia thì nên nhờ người quen gửi các tiếp viên mang qua và unlock tại nhà mạng. Chi phí cực thấp và vô hình dung con iphone của bạn thành ban global. Mình đã làm với con 3Gs của mình unlock tại nhà mạng telstra và giá là 150 AUD cho 1 máy. mình nghĩ với chi phí 1 máy 3Gs lock 32G ở việt nam bây giờ tầm 12,5 - 13,5 tr ( con số giao động mình không rõ) + với chi phí unlock ~ 2tr5 thì tầm khoảng 15tr - 16tr500. Bằng với 1 con Global ở việt nam bây giờ nhưng đảm bảo là hàng chất hơn mấy chú Iphone global ở việt nam rùi chứ còn gì.

Đó chỉ là giải pháp tạm thời theo mình thấy để có Iphone nghe gọi đúng với cái tên I - Phone.

- Còn về vấn đề App trên iphone mình khuyên các bạn nên sài App Itunes. Và chịu khó chờ 1 tẹo để có được Cydia, Hoặc có thể search trên diễn đàn mấy bài post cách hướng dẫn downgrade về 3.1.2 mà JB hoặc JB thẳng 3.1.3 luôn. Còn không thì cứ phà phà mà chạy APP trên Apple store.
sao bác biết tài vậy
lại 01 ngày ngóng chờ dài cổ nữa!
MUforever
ĐẠI BÀNG
14 năm
iphone thì chỗ nào chả giống nhau, bác gì trên hài hước quá thể , cùng 1 lò ra hết bác ạ
Các bạn biết đấy, hiện giờ thì đã có công cụ JB và unlock cho FW 3.1.3 với BB 5.12.01 nhưng Geo và Devteam chưa phát hành bởi họ biết sắp đến thời điểm Apple tung ra FW và thế hệ iphone mới, nên họ muốn giữ lại bí mật unlock này để cho Apple không biết để fix lỗi 😁, đợi và đợi thôi :D
adslha
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo tớ nghĩ,các hacker sẽ chờ đợi iPhone 4G ra rồi mới nghiên cứu thêm!
Đau hết cả đầu không biết bao giờ mới có thuốc đây? mình vứt con 3G lock của mình trong tủ lâu quá rồi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019