CASIO G'Zone CA201L - ROOT + FIX

Freeze_fox
17/6/2013 5:14Phản hồi: 526
Thân chào các bác,thread này mình lập để anh em có thể chia sẻ kinh nghiệm vọc vạch em máy này.
Về thông tin giới thiệu + hướng dẫn sử dụng của máy các bác có thể nghía qua ở đây :
http://www.tinhte.vn/threads/review-casio-gzone-ca201l-dien-thoai-sieu-ben-thiet-ke-manly-loa-ngoai-hay-gia-tot.2115710/

Đánh giá CASIO G'zOne CA201L - Điện thoại siêu bền, thiết kế manly, loa ngoài hay | Viết bởi Freeze_fox

Như các bác đã biết thì Casio quá nổi tiếng trên thị trường máy tính...bỏ túi, ngoài ra thương hiệu Casio cũng gắn liền với những chiếc đồng hồ siêu bền G-shock. Lấy cảm hứng từ đó, họ đã thiết kế chuyên biệt dòng điện thoại G'zOne…
tinhte.vn

Mình vào đề luôn, mạn phép hướng dẫn anh em ROOT máy và xoá những app Hàn không cần thiết để tối ưu ROM 😃

Xin cảm ơn bác tienvnbiz đã lọ mọ bên web Hàn lấy về share cho anh em :
Mình đã thực hiện thành công việc Root và cài Recovery CWM cho Ca201L, mạn phép trích nguyên văn cm cuả bác tienvnbiz :

Trước tiên là Root trực tiếp bằng Recovery gốc:​
Và siêu hot mà mọi anh em đều mong đợi: CWM v6 :eek:
Cách up:​
0. Copy vào thẻ nhớ ngoài (bắt buộc phải có thẻ nhớ ngoài)​
1. Vào recovery gốc của máy bằng cách:​
Tắt máy => Giữ 3 phím : Volume UP + Phím Tactile(Phím chuyển Glove Mode- nằm bên dưới nút Volume Down)+ Power On => Hiện logo GZone, khi nào máy rung lên thì buông tay => Con robot nằm ngửa thì nhấn nút Tactile một lần nữa để vào Recovery gốc của máy.​
2. Đến đây thì không cần nói nữa:​
Apply Update from External Storage để Root và Install CWM.​
=> Vào CWM cũng bằng cách tương tự như trên, chỉ khác là khi máy rung lên thì sẽ tự vào CWM luôn, không cần nhấn thêm Tactile lần nữa.​
Đến đây thì mọi người có thể Backup rom gốc, xào nấu và share rom tẹt bô rồi.​
P/S: Bác nào ra ngoài up rom tiếng việt rồi đem về backup share lên cho anh em đê.​
Chúc cả nhà vui với em siêu bền CA201L😁
Backup đã làm xong thì việc fix lỗi sẽ được tiến hành rất nhanh, mời các bro bắt đầu vọc vạch vì ko sợ treo máy nữa rồi. Yeah !!!​
Mình sẽ kiếm rom tiếng Việt và up lên cho anh em backup (sớm thôi) đợi bản vá lỗi sms từ các cao thủ. Thanks.​
526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tot quá, kg hiểu sao máy minh bi lổi contact...kg bật danh bạ lên được..phải dùng phần mềm thứ 3, với lại sms cho máy khác nhận được nhưng báo NULL hay không hổ trợ..kg đọc được nội dung
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trivietvalues Contacts force close vs gửi tin nhắn bị null,ko hiển thị,page v..v đều là bệnh chung mà,mong anh em cùng tìm hiểu rồi tìm cách fix ;).

Sent from my CA-201L using Tinhte.vn
Em nghĩ danh bạ cứ đồng bộ lên gg, sau dùng là nó tự đồng bộ lại, khi vào phần gọi điện có cột favourite là có danh bạ. (Cái chữ kia ko biết viết đúng ko nữa.he)

Gửi từ Casio CA201L đỏ @@
cùng anh em nghiên cứu fix tin nhắn em nó nào 😁
mình đã root máy mà sao không vào được G'z Gear vậy bạn ơi? mình ở Sài Gòn.
root may thi dinh dang gi tới G'z Gear. vẫn sài bình thường mà
có ai fix được tin nhắn chưa ae?
@minh.ime chuẩn bị rồi bác à😁
fix đc các lỗi lặt vặt em sẵn sàng xúc 1 em cho hầm hố 😁
@maygiatls lên đời prada à:D

hôm nọ em vừa bán em prada thứ 2 đi rồi :D (kiểu j toàn bị gạ bán 😕) mí ngày lên hóng tình hình ntnao` đã :D
giờ đang nghịch giun vs cục gạch Nô thần thánh đây 😔 :D
@maygiatls hề hề:D....đổi đời sang casio đi:D
@hoangcavalli Em vẫn đợi 1 time nữa xem rom riếc em này ổn định đã :D nếu đợi đc thì quất chứ :D
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maygiatls Há há, xúc đi bác, e này nồi đồng cối đá ko thua sonim mấy 😃 mấy máy huawei khựa rồi take nó còn ít phổ biến hơn nhiều mà rom cũng đc hỗ trợ hết r. Ko có lý j e này lại bị bỏ rơi 🆒

tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuẩn bị có recovery rồi,
Ai còn lăn tăn thì xem bài đánh giá chi tiết về em nó tại đây
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhxuandh Test với oánh giá chi tiết mình thấy cái bài trên tay của mình cũng khá khẩm lắm roài. :rolleyes: tại mấy bác chủ hàng toàn brandnew nên chưa chắc dám thả vào nước sôi luộc cho anh em xem đâu. Hệ hệ

cần bán em nó CASIO AC201L mới tinh....full box 4,5t
dt: 0938.899.499
hix các bác cho em hỏi, em đang cùng CA-201L nhưng các máy khác gọi đến hay nhắn tin đến máy em đều ko nhận đc, trong khi máy em gọi đến các máy khác vẫn bình thường.
Ko bít có cách nào fix đc ko 😔
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@steven.do87 bạn để ý xem có vô tình bật chế độ chặn hết cuộc gọi ko ..có báo cuộc gọi nhỡ ko. reset máy xem
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronaldo_vn Hoan hô các bác bên R9 đã vào cuộc ^^ mình hóng mãi, tình hình các bác đã fix đc đến đâu rồi.việt hóa thì khả năng anh em tự làm cũng ko quá khó.nhưng recovery chưa có nên ko dám nghịch framework.😔

@steven.do87 Bạn đã fix đc lỗi này chưa chỉ giúp mình với. mình cũng bị vậy. hic
Phần này sao rồi bác, up lên cho ae tham khảo với. Mà khi root máy bác chạy android phiên bản nào vậy, bác hướng dẫn kỹ giùm em với......
@lhv.252 vẫn 4.0 nguyên bản bác nhé...
@hoangcavalli bác chỉ cho em các app nào có thể bỏ hay đóng băng mà ko ảnh hưởng tới đt ko
@lhv.252 cai ultimate backup...backup truoc cai nao muon xoa...rui xoa tet ga...tot nhat la xoa cai nao co chu tieng Han..la ok
máy mình đang lên 3g ngon lành tự nhiên root xong mất luôn 3g là tại sao vậy bạn
May quá, tìm đc topic này. Bữa giờ không nhắn tin hay xài contact đc...
Đã khắc phụ lỗi contact, nhắn tin 80 ký tự và máy khác đọc đc nội dung tin nhắn chưa bác Cáo đông lạnh ? 😃
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyen-corp Mình chưa biết bác ạ, vì mình cũng chỉ là người dùng thôi ^^ đợi thêm nữa vậy.

ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cacs bac yen tam. quan trong la root dc may roi thi cac loi khac se som khac phuc dc 😁...android ma
alexuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haiz. Các bác xem cái lôĩ contact với sms chứ dùng như này ức chế vãi đái
Mình cài cái UnlockRoot nó đòi key chủ thớt ơi! Có cách nào ko?
Đang nhờ 1 cao thủ trong giới Sky xử lý, có kết quả sẽ thông báo cho các bác.
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyen-corp Hóng tin vui từ bác ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119