CAT giới thiệu điện thoại siêu bền B100, giá 160 USD

bk9sw
9/1/2014 9:49Phản hồi: 69
CAT giới thiệu điện thoại siêu bền B100, giá 160 USD

Caterpillar Inc. hay CAT - tập đoàn chuyên thiết kế, sản xuất và kinh doanh thiết bị công nghiệp nặng mới đây đã giới thiệu chiếc điện thoại cơ bản B100 với thiết kế hầm hố, độ bền cao và khả năng hoạt động ở các điều kiện khắc nghiệt.

Một số tính năng đáng chú ý của B100 bao gồm chống bụi, chống rơi vỡ từ độ cao 1,8 m, chống nước dưới độ sâu tối đa 1 m trong 30 phút và có khả năng hoạt động ở nhiệt độ từ - 25 đến 55 độ C.

Bàn phím của máy được thiết kế để có thể thao tác dễ dàng ngay cả khi tay đang đeo găng và trong môi trường công nghiệp ồn ào, microphone của máy cũng có tính năng chống ồn. Dưới đây là vài thông số của CAT B100, chi tiết về máy bạn có thể tham khảo thêm tại đây.
  • Nền tảng: MTK NUCLEUS v2.1
  • Bộ xử lý: Media Tek MT6276W
  • RAM: 64 MB
  • ROM: 128 MB + microSD
  • Camera: 3 MP
  • Màn hình: 2.2" QVGA TFT
  • Pin: 1150 mAh Li-ion
  • Thời gian thoại: tối đa 10 giờ liên tục.
Được biết CAT B100 đã được bán ra tại châu Âu với mức giá $160. Sản phẩm sẽ được phát hành tại các thị trường khác trong nửa đầu năm nay nhưng chưa rõ giá. Ngoài mẫu điện thoại cơ bản B100 nói trên, trước đây CAT cũng từng giới thiệu các mẫu smartphone siêu bền khác như CAT B15, B15 AWS đều chạy Android.

Theo: Gizmag
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

image.jpg Trong các loại xe máy móc chuyên dùng, xe của CAT là em thích nhất luôn!!!
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 CAT toàn xe bé ti...
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
trông thích nhỉ, nhưng mình nghĩ dòng này nên cắt giảm camera đi vì cũng ko dùng đến, và dùng màn đen trắng hơn là màn hình màu, vừa hiển thị tốt hơn mà lại trâu, pin lâu hơn
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrcantona chỉ có thế thôi thì chán phèo bạn ạ
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@sieudaigai2 nồi đồng cối đá mà bạn
1 khi đã dùng dòng này thì chỉ xài chức năng cơ bản thôi, hơn nữa cho thêm vào nó cũng ngon j mấy đâu
Enzolight
TÍCH CỰC
10 năm
@mrcantona _ Mấy ông nào bên xây dựng đi công trường chụp hình cũng tiện đó bạn! Mà đã có hình thì phải màn hình màu! 😁
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrcantona thật sự là mình ghét cái màn hình chỉ có hai màu đen và trắng. ..với mình camera là một phần không thể thiếu trên điện thoại. trừ con ngage
@mrcantona trong công việc dùng nhiều đến camera đấy bạn, 1 tấm ảnh = 1000 lời nói, chụp ngay 1 phát về làm báo cáo có cái chèn vào.
Chờ lâu không nhể. Mua cho mẹ một chiếc
@hienhpline cái này cho dân làm việc ngoài công trường, người cao tuổi nên xài loại chữ số to như hạt đậu phọng bạn à
kijinobita
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon , hy vọng giá ở Việt Nam cũng 160us......
modbibi
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn đẹp nhỉ, ko bik khi nào có ở VN
Kid14112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này cho máy anh xây dựng chạy xe Mèo xài điện thoại Mèo cho nó đủ bộ. 😃😃😃
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
chắc main của nó cũng phải bền tương đương các máy của Nokia @@
cái này chắc dùng cho công nhân xây dựng hay địa chất, thám hiểm, trâu bò không sợ chết 😁
Xe thằng này thì nhất nhưng đt mình khoái Sonim hơn :x
smeagolvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrhung1911 Sonim thích hợp với các nước xứ lạnh, VN mình chỉ cần dùng đến loại này là ok rồi
xuantung
TÍCH CỰC
10 năm
Máy này nhìn ấn tượng và cá tính nhỉ. 😃
to quá. nên gọt mõng cái ốp bớt 1/2 đi sẽ đẹp tinh tế hơn
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ nó là dòng điệt thoại siêu bền
cái vỏ dày là chủ yếu chứ cái main của nó có khi bằng con 1280 =))
rin_thai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Mình lại thích vẻ hầm hố của nó,gọt bớt 1/2 chắc ko còn bền như này :p
2s2s thì tuyệt
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
Ơ hình trước đây Samsung đã có 1 mẫu điện thoại dòng tough phone đã lấy tên là B100 rồi hay sao ấy nhỉ?
chỗ nào bán nhỉ mình cần con này
Giá này ngon. ~ Nokia 515 mà lại ngon hơn nhiều. 😁
Mấy chiếc loại hầm hố siêu bền ở VN toàn ~10 triệu. :-"
Cái này em dùng rồi, nhưng là phiên bản thấp hơn, bềnt hì có bền nghe gọi OK lắm , giá cả thì đúng 3,3tr, to cũng chả phải là to nhưng nó dày lắm, ném chó thì chắc chắn chó ẳng ẳng luôn 😁, độ bền cao, xuất sắc nhưng thời lượng pin không thể so sánh với các dòng X series của Philip được😃
@huytoanpham Mua ở đâu bác. Em chỉ cần pin 2 ngày là đủ.
@navy.seal Bác ghé qua media mart hay big C là có mà
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng ham phết. nhưng nếu mà chạy symbian thì tuyệt cú mèo
d7293
CAO CẤP
10 năm
Ở VN, CAT chỉ biết đến Máy xúc
Em này kẹp chung với một em phablet tầm 6 inch nữa thì là quá chuẩn 🆒

Xu hướng

Bài mới