95XX Cầu cứu Servicebook Storm2-9550

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Lamnnfpt, 14/11/09. Trả lời: 78, Xem: 9595.

1. lmpviettel

lmpviettel Thành viên

Hi BB9530, cách mình nói là cách chung mà, không dùng chung OS nhưng có thể sử dụng cách đó cho lẹ. :laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
    dùng browser có thể vừa chạy wifi lẫn EDGE hay 3G luôn, vì chỉ cần chỉnh lại thông số trong SB fần hotspot thôi, :cool::cool::cool:

2. Lamnnfpt

Lamnnfpt Thành viên

Xin chào các bác.
    Nhờ các bác hỗ trợ giúp case này của mình. Hiện vẫn không thể active service book cái 9550 này được. Cứ mỗi lần làm xong thì đều OK, có Icon SMS&MMS, Browser có option "Browser". Nhưng khi click vào thì tình hình như mình đã trình bày.
    Nhờ các bác ứng cứu kế sách. Xin chân thành cám ơn.

3. nugift

nugift Thành viên

Tớ mới lấy thêm Storm 2 tối qua, cũng bị như bác nhưng giờ đã xử lý xong cái vụ wifi rồi. Báo trước cho bác vừa hồi hôp, vừa vui... :) Chút rãnh rỗi sẽ chia sẻ nhá!

4. BB9530

BB9530 Thành viên

Báo cáo bác, tình hình em cũng đang tìm tòi và hỏi han mà chưa có kết quả cuối cùng cho bác (vì thật sự là em chưa có Storm 2). Bài toán khó, cần phải có time bác ah

5. Lamnnfpt

Lamnnfpt Thành viên

Chào bác BB9530.
    Xin cám ơn bạn trước. Chờ mong tin tốt lành bạn.
    Bạn ở đâu vậy, mình sẽ đem 9550 đến cho bạn test.

6. nugift

nugift Thành viên

Chia sẻ kinh nghiệm của mình tối qua để có wifi cho Storm 2 nhá:

1- Cài bản OS .320 vào laptop.
    2- Sau đó cài tiếp bản Build 4 vào laptop. Lưu ý là bạn phải tìm hiểu cách cài đặt cũng như up Hybrid trước. Link: http://www.bbhybrids.net/forum/downloads.php?do=file&id=569
    3- Up bản OS mới náy cho Storm 2.
    4- Khi up xong, thực hiện như bài #1 trong này: http://www.tinhte.vn/forum/t160964/ . Storm 2 vẫn chưa xuất hiện Browser.
    5- Cuối cùng là lấy lại Browser bằng cách ấn 4?2?. Khởi động lại máy.

Hiện giờ mình vẫn vào web bằng wifi tốt. Sim của mình là Viettel và mình cũng k rõ sim có ảnh hưởng như thế nào đối với browser/wifi của Storm 2....? :) Tuy nhiên mình chủ quan cho rằng 99% bạn sẽ thành công với cách này.

7. hunnie

hunnie Thành viên

Cái này là tình trạng chung của con Storm 2. Ngày trước mình dùng Storm 1 và bold, cài SB ok cả, lướt web và tải file ầm ầm, còn con Storm 2 này mới lấy 2 ngày nay (mình dùng vina) thì cài SB kiểu gì cũng kg được, dùng wifi thì ổn.

8. Lamnnfpt

Lamnnfpt Thành viên

Chào bạn nugift.
    Cám ơn bạn rất nhiều, nhưng hiện máy mình vẫn dùng được Browser wifi. Vấn đề mính muốn là Browser GPRS và MMS được.

Chào bạn hunnie.
    Rất đúng bạn ạ. Vậy chúng ta phải chờ các cao thủ nghiên cứu vậy.

9. BB9530

BB9530 Thành viên

Xin thông báo: Sau vài ngày hỏi han tình hình thì được biết 9550 chỉ hỗ trợ WIFI và EGDE của mạng 3G (not 2G) khi dùng Browser. (Không biết khi dùng Opera Mini thì 2G có dùng được không....?).

10. Lamnnfpt

Lamnnfpt Thành viên

Cám ơn bạn BB9530.
    Vậy mình sẽ thử làm lại và dùng Opera Mini xem như thế nào rồi báo cáo các bác.

11. lha

lha Thành viên

@Lamnnfpt
    Bác mua 1 sim cỏ của Vina rồi đăng ký 3G bằng gói U1 (mất 12000 VND được 24 giờ) rồi thử cho anh em biết xem có vào được Browser không bác nhé.

12. nugift

nugift Thành viên

Oh, mình đọc bài của bạn k kỹ. Xin lỗi nhé! :)

13. Lamnnfpt

Lamnnfpt Thành viên

Chào bác LHA.
    Vâng, ngày mai mình sẽ tiến hành và sẽ báo lại bác nhé.

14. mr.tranhongphuong

mr.tranhongphuong Thành viên

ai có đường link dow bản OS của 9550 không ạ
    tìm cả ngày hôm nay không ra để dùng JM
    9550 của mình cũng bị như vậy, đang lướt WEB, Browser bị treo - thoát ra mất hết SB và browser.
    Híc

15. Metallino

Metallino Thành viên

Trường hợp của tớ thì chỉ cần active wifi là cái Browser cũng biến mất. Chịu ko hiểu tại sao .... Còn GPRS/EDGE thì dĩ nhiên là ko dùng được!

16. abandoned_soul13

abandoned_soul13 Thành viên

http://mega.1280.com/file/94QT06C6O3/ link của bạn đây

Nugift: bản build 4 down về nó bắt phải có reg code, mà muốn có phải qua nhiều giai đoạn nhiêu khê quá. Ko biết 1 reg code có thể dùng cho nhiều máy ko. Nếu có share mình đc ko? Thanks.:yes4lo:

mr.tranhongphuong thích nội dung này.
  17. Metallino

Metallino Thành viên

Tớ tưởng Storm2 bán ra đều là bản .320 hết rồi mà?

18. mr.tranhongphuong

Có lẽ vấn đề này mình không ngại vì mình thấy con storm của mình lúc mau code nó cho 3 cái code, mình mới dùng 01 cái để unlock máy chắc 2 cái còn lại là dùng cho việc này
    Thanks

19. Nak3dSnake

Nak3dSnake Thành viên

ặc ặc bác Phương mua nhiều code thế >:p bác công tác về chưa mai anh em tụ họp cafe đê.....

20. mr.tranhongphuong

không phải là mua nhiều, mà là khi đưa Imei thì nó trẻ lại cho 3 code mà chẳng biết là dùng cho những việc gì