Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cầu cứu Servicebook Storm2-9550

Lamnnfpt
14/11/2009 6:27Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng dùng Mobi như bác đây. Không biết máy mọi người thế nào chứ em chẳng bao giờ bị mất SB hay Browser cả. Bác dùng thử xem thế nào nhé!

bác xem lại với, em click vào mf nhưng ko được?

em đang sài 9550. mạng mobi, sb của bác dâu đen nhưng ko thể nào vào 3G đựoc, rom 5.0.0.743

hu hu , ko biết chừng nào mới ổn định sb vậy

mong các cao thủ giúp đỡ
alvk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng đang sử dụng mạng mobilfone, Storm 2 Verizon bản rom .320 theo máy. Mình sử dụng SB này thấy ok, vô WIFI, 3G, GPRS đều ok hết, khởi động lại không bị mất browser.
Bạn thử xem sao !
SB này là do Dâu đen tạo.
ServiceBook.zip
sb cho st2 thật nan zải quá mí bác ợ!
lâu lâu vào xem có sb mới không, xem ra vẫn phải dài cổ. Hồi trước dùng 9500 mình dùng sim ciao free 300mb/tháng chạy trên nền edge chạy ngon lành, bây giở lên 9550 fai chuyển thành gói 3g 300mb/tháng mới vào nhanh được. Chẳng biết mạng viettel hay do máy mà vào mạng được một tí lại ngừng, phải "mồi" bằng check mail bằng gmail thì nó mới vào, hoặc tắt sóng rùi bật lại thì lại vào tiếp, không thì đợi độ khoảng 2-3 phút mới vào mạng tiếp được. Chả biết thế nào nữa, mình đang dùng sb cuả dauden. À mà sb này k vào browser bằng wifi được. Nếu k có nhu cầu dùng ota thì vào bằng wifi với browser mặc định, 3g với operamini.
Mong các cao thủ ngiên cứu cho a e st2 được nhờ.
Em moi tu con9530 len9550 ma Len chi de sai wifi nhung cu bi loi man hinh co browser nhung khong the sudung wifi co thu service book cua bac annworm nhung khong duoc neu co cach nao mong cac bac chi Dan cam on cac bac chu Mua strom2 de dung wifi ma dung khong duoc chang khac strom1 chan lem
Mình chẳng cài SB của bác nào cả😕 Máy mình 9520, mạng Mobifone, cài OS 5.0.0.580 gốc của Vodafone.
Nếu có wifi thì vào mạng qua cái nào cũng được (Browser / Opera mini) , nếu chỉ có GPRS hoặc 3G thì vào mạng qua Opera mini thôi. Chẳng bao giờ thấy mất browser cả (thay sim, tháo pin, tháo thẻ) 😃
Tại sao phải dùng Browser để vào mạng qua GPRS /3G nhỉ ? (có lẽ chỉ để gửi MMS qua GPRS? mà cái này mình lại không cần 😁)
Chay lai Rom OS "9550AMEA_PBr5.0.0_rel1754_PL4.2.0.487_A5.0.0.1082_Appalachian_Wireless_RIM" thì mọi thu se duoc giai quyet ok. minh su dung BB 9550 cai Rom tren khong gi phai lo lang nua ( thao pin , duyet web vv) . 😃

Chào.
@levantam227 Chính xác,
không còn vấn đề để lăn tăn, nếu có thì.....tháo pin, ....lại không có vấn đề gì để lăn tăn.....nếu có thì chỉ vì tháo pin.... -->giọt lẹ😁
Mình cung4 dùng con BB 9550 dùng khá lâu RÔM cũ hay sao mà giờ hay bị đơ nhưng tìm rom mới ko ra bác nào có rom mới nhất up dùm nha thanks.
http://diaoctanbinh.com/
mỉnh cũng bị trường hợp như thế chỉ ko vào mạng 2-3g thôi chứ wiffi ok. để mỉnh cải thử SB của bác alvk xem thế nào?
cài rồi trong mục Advanced Options / Browser--->vẫn thế chỉ HOtspot Browser ....chấn bác quá ah...vậy mà bảo ok.

Bác nào có SB ngon lành úp cho ae với...thanks.
laketears
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac' thu*? dung sb "tu*. chuyen wifi 3g tre^n 4rum co' day ah. E dung cho ca bold ca storm rat ok. Sr m chua cai tv. Post tren Storm 2 ki cach go lau qua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019