Cấu hình chi tiết LG G3

vuhai6
21/5/2014 15:23Phản hồi: 401
Cấu hình chi tiết LG G3

Trong một căn phòng bí mật nào đó người ta đang nói về G3, chiếc điện thoại mà LG sẽ giới thiệu chính thức vào cuối tuần này, vài hình ảnh đã được tuồn ra ngoài nên chúng ta đỡ phải mong ngóng nhiều hơn. Theo đó, G3 sẽ được trang bị màn hình kích thước 5.5" với độ phân giải Quad HD 2560 x 1440, tấm nền IPS. Cùng với đó là SoC Snapdragon 801, 3GB RAM và bộ nhớ trong 32GB. Không thấy nói về việc có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài hay không, tuy nhiên vì đây là phiên bản nội địa (mã hiệu LG-F400S/K/L) nên nó sẽ khác bản quốc tế một chút.

LG G3 sẽ chạy Android 4.4 mới nhất, hỗ trợ kết nối USB 2.0, Bluetooth 4.0 và NFC. Kích thước và dung lượng pin cũng được nói đến, tuy nhiên như nói ở phần đầu: các thông số này có thể khác một chút so với bản quốc tế, chúng ta có 146.3mm x 74.6mm x 8.9mm và 3000 mAh. Camera thì sẽ giống nhau, sử dụng cảm biến Sony 13MP và camera trước là 2.1MP

Một thông tin rất đang quan tâm nữa đó là loa ngoài công suất 1W Booster AMP, có lẽ LG muốn tăng cường tính năng giải trí trên G3, giúp người dùng có những trải nghiệm tốt hơn. Ngoài ra, thông tin trên màn hình thuyết trình cũng có nói đến cảm biến bên cạnh camera, bộ cảm biến bí ẩn mà không rõ dùng để làm gì. Nếu bạn nào rành tiếng Hàn thì dịch thử nhé, hình như là cảm biến hồng ngoại giúp cho việc lấy nét được nhanh và chính xác hơn.

Nguồn: Gforgames
401 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc thì ngon nhưng chưa dùng thử em smart phone nào của LG
Thích cái viền mỏng, cụm camera có vẻ chuyên nghiệp
@tuan_boy2003vn Dùng đi rồi biết.
@tuan_boy2003vn Từ G2 trở đi là ngon hơn rất nhiều nha bạn
k3aniem
TÍCH CỰC
10 năm
@tuan_boy2003vn Bạn xài qua G2 xem thì bạn sẽ không muốn xài những con khác đâu 😁
Hoặc múc G3 khi em nó ra mắt :D
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
ôi đã quá :p ra thêm với g watch nữa nhé lg 😁
hy vọng g3 vô địch về giá trong các siêu phẩm
Sao ko phải là USB 3.0 luôn đi cho nó cập nhật thời đại nhẩy. Copy ra vào USB 2.0 lâu vãi chưởng
@BOOTLOADER cổng usb 3.0 xấu vãi chưởng
@bomduc Hình thức Cổng USB 3.0 # Cổng 2.0 HỬ ? :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::p:p:p:p:p:p
@BOOTLOADER mình thấy con S4 chả cổng 3.0 thấy xấu mà 😃, mà điện thoại mình chả bao giờ cắm máy tính cả; nên thấy nó không quan trọng 😁; có thể sẽ có nhiều người cần nhưng chắc số không cần đông hơn
@BOOTLOADER USB type A thì giống, Micro USB type B thì khác nhé

😆)) vậy là g3 sẽ thay z2 làm siêu chiến binh android để đè bẹp ip của táo
ip6 hẳn sẽ phải vất vả đây, g3 kèo trên rồi
@Chiip.Gà 😁 mình ko dám vì sợ vỡ mộng, cái hồi s5 thỳ cũng ghê lắm mà ra mắt thỳ thảm cmn hại, chờ thêm g3 chứ gallaxy thỳ mua z2 cho lành prime chắc cũng đến thế tôi
@kissbeo Bái phục bạn thiệt đó, ai cũng như bạn các hãng điện thoại chỉ có khóc thét
Quá ngon. Ko biết giá bao nhiêu đây ???
Pin 3AH mà cũng chạy đua vũ trang cho cố vào, dự là con này dùng nữa ngày 3g là ko còn 1 giọt pin. Game thì bỏ rẻ luôn là 2 tiếng asphalt 8.
@buathanqn1 Hình như bác mới chỉ dùng con Asus Zenfone 4 là con smatphone đầu tiên thì phải, nghe cái dự của bác nghê qúa
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@buathanqn1 g2 cũng pin tầm vậy đủ chiến cho bạn cứ dùng và cảm nhận thôi... vơi 1 ng rỗi hơi ở nhà cày game như mình pin lg nó quá đủ... còn nếu đi học từ sáng tơi 3h trưa còn 96% chỉ nghe nhạc kéo ra soi đồng hồ
Một trong những máy Lg thiết kế đẹp nhất mình từng thấy
chatnever
TÍCH CỰC
10 năm
@ros12810.9 Thực ra ngày trước LG có dòng "Shine" cũng đẹp vô đối đấy bác 😁
totalhn
TÍCH CỰC
10 năm
@chatnever mình cũng thích thiết kế của dòng shine của LG ,đẹp long lanh

ngoài ra thì dòng prada và G cũng rất đẹp
Con này ngon thật, thiết kế mặt sau cũng đẹp hơn hẳn G2. Chắc giá cũng sẽ mềm đúng chất LG
LG lấy con Galaxy ra đo với con G3 hay phết 😁
Ngon roài 😁
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Mặt sau nhìn cứ như con gấu ý, kỳ kỳ
@M3ga BÁC FA LÂU CHƯA MÀ NHÌN ĐÂU CŨNG RA GẤU YA??
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn đã quá. Năm nay là năm của LG rồi. Mấy hãng khác chắc tiêu.

P.s: để ý kỹ thì trong buổi giới thiệu LG cũng MÓC SS như nhiều hãng khác làm. Good 😃
@tn2108 ccmnr :p

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Hi vọng g3 quốc tế sẽ có pin 3500 đến 4000 mah. Vì bản hàn có thể có hai pin rời. Dung lượng thấp hơn quốc tế giống g2
@phamdinhhieplc Thật nhé. K có cơ này đâu. 3k2 là cùng
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quan tâm nhất là cục pin của G3 Hàn có dùng chung đc với cục pin của G2 Hàn ko?
CTNHT
TÍCH CỰC
10 năm
@Rêmmberwp7 Mình nghĩ chắc được, nếu được thì ai đang xài G2 có lẽ khỏi cần nâng cấp lên G3 😁
Mong có cái giá tốt để cho ae nhịn thổi cơm góp gạo rồi rước e nó về 😃
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
R.I.P : HTC ONE M8, SONY Z2, SAMSUNG S5 and IP 6. LG sẽ là "Vơ Đét" năm nay ^^
@okcacaok Vậy mình hỏi ngược lại bạn là tại sao lại không được đưa SS vào dẫn chứng, không lẽ cứ phải đưa HTC, Sony, Moto... Hay là trong tư tưởng của bạn SS là bất khả xâm phạm. Không được chê.
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinpoo còn con G flex bác ơi
@tn2108 Sam còn em note 4, nghe phong phanh là còn 1 em dòng F mới là gấu nhất của Sam, cũng nghe nói là sẽ ra mắt dòng F này trong năm nay luôn, iphone còn ip6. tất cả những gì còn là bản concept thì chưa biết đc ai hơn ai, muốn biết ... đợi cuối năm đi :3
longkhac007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@okcacaok Người ta đá xoáy mà cũng ko hiểu à ,ý nói bỏ tiền ra mua thương hiệu đấy ,đọc và suy nghĩ trước khi phán

Sent from my E-975 using Tinhte.vn mobile app
LG có vẻ đi đúng hướng rồi..chúc LG thành công..hi vọng năm nay sẽ được trải nghiệm G3..

bây giờ thì cứ đợi hết siêu phẩm ra đã..mua con j để cuối năm 😃
Có cảm tình với LG từ hồi G2, cầm tận tay mới thấy màn hình nó đẹp. Đợi ra ip 6 rồi cân nhắc 1 trong 2 em

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019