Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CeBit 2014] MSI giới thiệu GS60 Ghost Pro: ultrabook 15.6" cho game thủ, nặng 2kg+

cuLong
10/3/2014 9:9Phản hồi: 61
[CeBit 2014] MSI giới thiệu GS60 Ghost Pro: ultrabook 15.6" cho game thủ, nặng 2kg+

Tại CeBIT 2014 vừa khai mạc sáng nay ở Hannover (Đức), hãng máy tính MSI đã giới thiệu dòng laptop chơi game 15.6 inch với kiểu thiết kế ultrabook mỏng nhẹ, nhưng mang trong mình cấu hình mạnh mẽ. Hãng này chưa công bố chi tiết cấu hình của máy, chúng ta chỉ biết là nó có CPU Intel Core i7 Haswell, chip đồ họa Maxwell của nVIDIA và đặc biệt là màn hình độ phân giải 3K, 2880 x 1620 pixel. Dòng máy này có tên chính thức là GS60 Ghost Pro, có kích thước màn hinh 15.6 inch, tức nhỏ hơn GS70 Stealth màn hình 17 inch mà hãng này từng giới thiệu hồi năm ngoái. MSI cho biết GS60 có độ dày chỉ 19,5mm và nặng 1,99kg, bắt đầu được bán ra từ tháng 4 năm nay với giá khởi điểm 2200 USD. Máy cũng được trang bị 2 SSD chạy Super RAID, WiFi chuẩn ac.

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oh, quá thèm, hic, mua con này về vừa chơi game vừa render video cũng hay.
z3r0_center
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn ko ấn tượng bằng Aorus của anh Gigabyte. Mỏng mà Sli graphic :3
ngon quá mà không với được
Nhìn sơ qua thì thích hơn dòng alienware. Thích dòng máy mỏng nhẹ mà cấu hình cao tn. Có nhu cầu chơi game mà đk nhiều khi phải mang đj học nên ko nua dòng alien đc 😔
Ấn tượng về thiết kế gọn nhẹ của MSI!
Razer Blade 14' vẫn đẹp hơn 😃
game thủ toàn con nhà giàu nhỉ, máy cho game thủ cái nào cũng đắt 😔
@hoanloc giàu mới có tiền nạp thẻ chứ bác, nghèo chơi game k khéo bán lun cái chồi thì chết 😁
đề nghị cung cấp thông tin chính xác và đáng tin cậy nhé

The most MSI headlines seem to have been grabbed by the MSI GS60 Ghost. The 'Ghost' features an Intel core i7-4700HQ and graphics powered by NVIDIA GeForce GTX860M mobile Maxwell. It also features MSI's exclusive Super RAID technology for perky storage performance. Engadget had a hands-on this 15.6-inch 3K (2,880 x 1,620) laptop and found it to be appealingly slim (19.5mm thick) and light (2Kg) for such a powerful gaming portable. The GS60 Ghost will ship in April for between 1,600 and 2,000 Euros depending upon configuration.
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
@Tuannewzealand Thông tin sai chỗ nào vậy bạn?
htt11
ĐẠI BÀNG
10 năm
chả bù với con máy của em 😔
Cấu hình khủng mà mỏng lét luôn, hy vọng sang năm các nhà sản xuất đồng loạt khai tử ổ cd trên laptop đi , các laptop từ rẻ đến đắt sẽ đều có 1 thiết kế mỏng nhẹ
sang năm quất máy này về chơi silkroad :p
1 từ: ngon
Mới tậu dc em MSI dù ko fải GS nhưng cũng hài lòng. Nhìn kiểu MSI đẹp, ko hầm hố như AW =]]
Một con máy quá ngon và quá đẹp giành cho các game thủ chịu chơi 😁
quá khủng cho em này...nhưng em Asus S400 của em vẫn là nhất 😁
MSi GS60 Ghost Pro sẽ phân phối chính thức ở VN với cấu hình là card Geforce GTX 870M thế hệ mới nhất, em này sức mạnh gần bằng cái GTX 680M đình đám. Hàng Phân phối chính hãng, bảo hành chính hãng 2 năm

MSI GS60 2PE Ghost Pro Core i7 4700HQ - 16GB - 1TB 7200rpm - GTX 870M - 15.6" Full HD - Wifi AC
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
@LaptopNo1.com laptopno1 cho hỏi tí. hàng về bên mình là bị vứt con ssd đi rồi à? :mad::mad:
trước giờ có vài con msi đều thế, cắt hết :eek::eek:
@britgaga Hàng bên mình bán đúng chuẩn MSI Việt Nam, chứ làm sao mà tự cắt được, nếu bạn muốn có SSD thì nâng cấp lên thôi
man duy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@britgaga tuy chon option thui ban .
@LaptopNo1.com Cảm ơn bác chịu khó đăng hình chất lượng cao. Nhìn nó hao hao Razer nhỉ 😃
thắc mắc là ko có thông số j về pin nhỷ! cấu hình cao, máy mỏng thì pin chắc kém đây! nhìn đẹp phết
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Em này xài pin 6cells chung với GS70 bạn à.
GS70 xài lướt web, wifi tầm 4 tiếng. Em này màn hình nhỏ hơn nên pin sẽ tốt hơn. Khi nào em nó về VN sẽ có review chính xác hơn 😃
thaixalem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy đẹp quá ... sở thích mình màu đen mà gặp con này nữa ... đúng là đáng để mơ ước.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019