CEO Dell: máy tính truyền thống đang sống tốt ở thời kỳ hậu PC

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ' bắt đầu bởi Didu, 28/8/12. Trả lời: 86, Xem: 10080.

1. IMINLOVE2012

IMINLOVE2012 Thành viên

sao mình mua tablet về thấy chẳng dùng nó vào việc gì được bác à, ngoại trừ cài games vào cho con mình chơi........that's pretty much ...it....haizzz.
  2. hung_technology_92

hung_technology_92 Thành viên

Người VN bình thường đa số, nói thật, toàn mua iPad với iPhone về để làm 2 việc: lướt web và chơi game. Nhiều người còn ko biết update, ko biết cài games, apps, ko biết tùy chỉnh, ko biết dùng GPS, ko biết dùng iTunes, toàn phải mang ra hàng làm hộ. Xong rồi chi ra 1 đống tiền để phục vụ 3G vì GPRS đối với smartphone bây giờ là quá chậm.
    Trừ những người biết sử dụng thật ra, thì Chết Vì Sĩ.
    KenzDK thích nội dung này.
  3. IMINLOVE2012

IMINLOVE2012 Thành viên

con mình cũng vậy thôi bác ah...nhưng mình vẫn thấy thích dùng pc màn hình lớn để surf webs, nghe nhạc....etc...hơn là trên tablet nhiều vì màn hình lớn gấp nhiều lần, type cũng dễ dàng hơn...có lẽ do thói quen chăng?
  4. phuoctait2p

phuoctait2p Thành viên

lót tablet ngồi hóng khi nào tới hậu PC
  5. IMINLOVE2012

IMINLOVE2012 Thành viên

thật ra tablets hiện nay cũng chỉ đáp ứng chủ yếu 3 việc mà bác đề cập đến thôi mà...người nào có nhu cầu chủ yếu là những việc này thì họ mua thôi...giống mình mua ipad cho con xài vì nó thích coi spongebob trên youtube & chơi games...thành thật mà nói, cài apps trên ipad rẻ hơn rất nhiều so với việc mình mua game psvita cho nó chơi, vì 10 games của psvita đã hơn tiền cái máy rồi đó bác.
  6. IMINLOVE2012

IMINLOVE2012 Thành viên

bác nói cũng đúng ...laptop chắc se chết trước desktop .
  7. IMINLOVE2012

IMINLOVE2012 Thành viên

cũng 0 thể nói trước được đâu bác ơi, công nghệ phát triển nhanh như vũ bão, 0 có gì là 0 thể được đâu...chẳng hạn hoi nho mình nằm mơ cũng không nghĩ là người ta sẽ làm ra được cái kinect đâu.
  8. ephraimalpha

ephraimalpha Thành viên

chừng nào bác APPLE lắp dc tản nhiệt nước vào LAP hay cắm con GTX 690 vào IPAD thì lúc ấy em cho máy bàn đi sọt rác, còn bây h vẫn hạnh phúc với con Xeon :D
  9. quanITgrobest

quanITgrobest Thành viên

Chuẩn, và đặc biệt là các game thủ họ cũng không thể sắp 1 con table trang bị cấu hình khủng để chơi Game dc
    thangngocit thích nội dung này.
  10. quanITgrobest

quanITgrobest Thành viên

hiện tai như công ty mình là 1 công ty sản xuất không thể thiếu những máy tính PC cho nhân viên làm việc, cv hàng ngày họ lập rất nhiu đơn hàng, và nghiệp vụ họ làm cũng rất nhiu và họ cần thao tác thật nhanh, với các thiết bị như smartphone hoặc máy tính bảng thì họ không thể nào làm tốt bằng PC được, PC sẽ còn tồn tại dài dài nữa, theo mình nghĩ smartphone và máy tính bảng mục đích chính là nhu cầu giải trí và dành cho những người lv di động, và quan trọng hợn nữa là dùng thiết bj đó đê thể hiện đẳng cấp, mình đã gặp và thấy mấy người dùng chẳng biết con mẹ j hết, mua về nó default sao thì y nguyên vậy, gặp trục trặc j lại mang ra tiệm cài đặt, nhieu khi mua smartphone chỉ để nghe, gọi nhắn tin.
    vài loi tâm sự mang tính cá nhân.
    jack93 thích nội dung này.
  11. _Lacoste_

_Lacoste_ Thành viên

không Bác ơi. Khi mình nói lên cảm nhận của mình tức là mình đã trải qua rồi. Laptop không làm mình thấy tự tin khi ngồi vớí desktop. cảm nhận mỗi người thôi. mình thì luôn kết desktop.
  12. thinhletien

thinhletien Thành viên

chết gì được mà chết, PC vẫn sẽ sống khỏe và tốt thui, có lẽ thị phần sẽ giảm đến 1 mức nào đó nhưng chỉ vậy thui.
    Có ai xài 1 cái tablet mà k cần đến PC để đồng bộ dữ liệu, chép film nhạc hình ảnh hack này nọ. Chưa kể đồ họa nặng, lập trình này nọ....
  13. hung_technology_92

hung_technology_92 Thành viên

Đơn giản lắm nhé, tại sao bây giờ trên mạng đầy rẫy phim cho down tha hồ mà người ta vẫn cứ ra rạp? Tại sao Google Maps cho street view cả nước Mỹ miễn phí mà ngta vẫn cứ bỏ cả trăm triệu đi du lịch? Bởi vì mỗi cái sinh ra đều có giá trị riêng của nó mà những thứ khác ko thể thay thế đc. PC cũng thế, ko thể ngồi cắm máy tính bảng hay laptop ngày đêm đc, cũng ko thể 1 tay chuột 1 tay bàn phím chiến game thoải mái hay sử dụng photoshop đc, cũng ko thể gõ 10 ngón thoăn thoắt trên bàn phím laptop hay tablet như keyboard đc, cũng ko thể làm việc trên cái màn hình 11inch đc. Đó là giá trị riêng của PC mà :)
  14. hungle1905

hungle1905 Thành viên

Nhìn khuôn mặt "phúng phính"...biết sống khoẻ rồi.
  15. cris2k7

cris2k7 Thành viên

bởi tất cả nó bày sẵn trên màn hình rồi, và chỉ cần bấm 1 cái là mọi thứ đã đc thực hiện
  16. cris2k7

cris2k7 Thành viên

vẫn chưa vứt đc đâu =)) lúc đấy nên đeo thêm bình ắc quy ô tô sau lưng đã rồi hãy vứt =))
  17. cris2k7

cris2k7 Thành viên

=)) PC ở đây chính là bao gồm cả desktop và laptop đấy pác ợ
    Từ gọi chung của máy tính cá nhân : Personal Computer
    Thực tế thì tất cả những dạng desktop, laptop, netbook, pocket PC, tablet, smartphone cũng đều là 1 dạng của PC mà thôi :D
  18. PCthanyeu

PCthanyeu Thành viên

Mỗi cái sinh ra đều có cái giá trị riêng của nó, và nếu còn giá trị thì chẳng bao giờ thay thế nổi. Có chăng nó chỉ đi đến đúng cái vị trí đích thực mà nó nắm giữ. Và thực tế chẳng có cái gì chết cả:). Trừ phi cái mới tạo ra đột phá che lấp cái cũ đi thì lúc này nó mới gọi là tiệt chủng.
    Chú App cũng chỉ là kẻ đi sau và dựa vào những gì đã có của nhân loại để tạo ra thương hiệu App mà thôi nhưng mà cứ tưởng mình sáng tạo ra cả thế giới.
  19. raptor983

raptor983 Thành viên

Mình nghĩ một phần là do đã có sẵn pc, laptop rồi nên mới như vậy. Nếu pc và laptop nhà mình hỏng thì mình chẳng dại gì sắm cảm bộ 3 pc/lap/tablet làm gì cho phiền toái. Làm một cái 2 mảnh cho gọn, khi nào cần dùng màn hình to thì cứ HDMI mà share. Lưu trữ thì sắm cái ổ để lưu riêng chứ chẳng ham hố nhiều món làm gì nữa.
  20. ktstuan83

ktstuan83 Thành viên

Ai nói PC đang chết dần giơ tay lên coi