CEO Meg Whitman: HP rồi cũng sẽ phải kinh doanh smartphone

Duy Luân
14/9/2012 14:53Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn dùng thử wos quá mà không có ai gl con nào tầm 3trxxxx
@inumusha_ND thế bác định giao lưu con gì với webos nào
đọc mấy cm của mấy bố chưa chạm vào webos bao h hài vãi chưởng =))
có lẽ hp ko tiếp tục với webos đâu
họ sẽ tiếp tục với open webos, nhưng có lẽ hp đưa ra cái bản open là để tìm kiêm sự sáng tạo từ các dev, sau đó đem cái sáng tạo đó cài vào webos và ra 1 bản webos mới dựa trên webos cũ và openos mới tung ra dạo nọ
@meocon_kull Em có mỗi em sky a770k thôi. bác có con hp nào ạ?
nick cũ inumusha của em tự nhiên bị mất pass không em đã đăng gl rồi
@inumusha_ND em có mỗi palm pre cùi thôi
chắc ko giao lưu ngang được, mà em còn đang kẹt tiền nữa
Mình rất mong HP sẽ quay trở lại.
những chiếc palm pre với thiết kế rất độc, màn hình sáng đẹp long lanh😁
Chỉ tiếc là nó mắc 1 lỗi quá lớn là màn hình chỉ sử dụng 1 thời gian là hư cảm ứng, chi phí sữa chữa rất cao vỉ cảm ứng dùng chung với màn hình giống như cảm ứng của iphone 2G vậy.
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
webos rất tốt mà
quang trọng là dùng hệ điều hành gì và làm có đến nơi đến chốn ko.smartphone đã bội thực rồi.
JaGV
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích HP dùng WebOS cho điện thoại hơn là HĐH khác, HP cố lên, làm tốt, làm đẹp và chất lượng thì sợ gì không cạnh tranh được chứ... ủng hộ hai tay
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
kết hợp vs WP8 đi, cái WeOS h` đơn phương độc mã sao chơi lại người khác, kết hợp vs MTB W8 và lap thì cũng có đc kha khá thị phần
dual1
CAO CẤP
12 năm
Steve Jobs chia team làm 3 nhóm: team A, team B và team C. Ông nói công ty Apple của ông chỉ làm việc với team A. Hình như ở HP, team Mobile chỉ toàn team B thì phải, chưa bao giờ cho ra được cái smartphone nào ra hồn.
Cố lên HP vô địch thế giới về tb mạng thì cũng phải làm cái smartfone ra hồn cái chứ 😁

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Nhiều app vào lo gì không có người dùng
Chỉnh sửa lại webOs đi rồi hẵng bán máy, chứ không lại thê thảm như pee thôi
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
12 năm
có lên HP
webos cực mượt, đa nhiệm rất tốt, ai chưa dùng đừng phán lung tung,
hp nên tiếp tục phát triển webos 😁
@Grindcore không biết ai trẻ trâu nhá cụ cá gì tui cũng cá, tui nói không mượt hơn đấy, ép lên 1.9 tổ lag hơn thôi, đừng có chém thế nhá, ép lên cao bác thử xem video hay là gì 1 tẹo xem nó nóng máy lên chạy như ngựa cà dực cà tan 😔(, ko lẽ bác đem ra vuốt tới vuốt lui để kiểm tra độ mược mà dẫu vậy ios với wp vẫn ko hề có 1 tẹo dực đứng hình nào nhá, vả lại bác sài webos đâu có pm gì đâu mà ko mượt, ôm con palm ngồi vuốt tới vuốt lui lướt web xem video thôi chứ pm có cái khỉ gì đâu 😃 hài, sơ sơ cái bộ gõ tiếng việt trên webos thấy khó chịu thấy bà cố luôn, nt cũng ức chế nữa, mà nói bác lại nói tui trẻ trâu bác có ip4 ko hay lumia 800 ko 900 cũng được nếu ko có thì mượn của ai cũng được ngồi soi thử cái nào mướt hơn rồi hãy kêu tui trẻ trâu ko biết gì, tuy ko có nhưng cũng mượn vọc vạnh cài đôi ba phần mềm chơi đôi ba game rồi, thấy lạ lẫm thích thích nhưng không mượt bằng, cộng thêm sự phức tạp khi sử dụng nữa, nói chung là phức tạm nhứt trong các hdh di động còn rắt rối hơn rimos nữa
@kuxitin minhf cũng sài qua rồi, và có load lại đó bạn, vd khi bạn đang lướt web mở một trang mới và đang load và load chưa xong trang bạn thử chuyển qua chương trình khác chờ 1 lát rồi chuyển lại xem thử trang web đó load xong chưa hay vẫn dữ nguyên trạng như lúc nãy bi giờ chuyển qua thì mới tiếp tục load 😃 chú ý lựa trang nặng nặng 1 chút hoặt dùng gprs sẽ thấy ko thì vừa kích vào nó đã load xong mất rồi 😃 222 vậy có thiệt là đa nhiệm thực sự ko bạn, cái đó theo mình có menmo ko mengo là đa nhiệm thật mà thôi
@nokino1 Xem lại comment đầu đi, lung tung lạc đề rồi cu
kuxitin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nokino1 Đã từng là 1 trong những người dc nokia nhờ preview N9 lúc nó còn chưa bán - tui thấy meego mà đa nhiệm thì tui chết cho rồi, nó chỉ giả đa nhiệm thui, chứ so với cách của webos thì tui thấy ko bằng đâu, tui xài hết rùi. còn chuyện load lại hay ko load thì tui xài tui biết, từ ios, android đến cả meego đều kém hơn webos thiệt bạn ơi. chuyện mượt hay lag thì ko nằm ở chuyện webos mà nó nằm ở phần cứng và tinh chỉnh mà thôi.
có thêm nhiều lựa chọn cho sự phát triển của dđ ! hướng đi của HP mở ra nhiều cái hay đâu ! hy vọng thêm 1 hdh mới nữa 😁
pltuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra đi, rồi lại làm quả như HP Touchpad cho anh em được nhờ hehehehe
Web OS là 1 HĐH rất tiềm năng, hi vọng HP sẽ phát triển nó thật tốt :x
Thấy cái webOS cũng hay mà.
java
TÍCH CỰC
12 năm
Thèm con smartphone khủng chạy webos
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
miến bánh vẫn còn to lắm...
các hãng máy tính khó mà làm tốt được,ví dụ như dell,các máy rất đẹp nhưng cập nhật ciu như không có,acer nữa,nói chung cứ chờ xem thế nào đã
Nhắc đến HP lại nhớ WebOS (dù chỉ là mượn của ông anh xài thử thôi)😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019