Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2012] Nokia chính thức giới thiệu Lumia 900, 4.3-Inch AMOLED, LTE

vuhai6
9/1/2012 23:11Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

d73b3e
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao thằng ra sau lại được gọi là anh nhỉ?
Nothings1
ĐẠI BÀNG
12 năm
He he . Nó TO hơn , nó có cam trước , nó chạy đc LTE nên làm anh 😃. ''Đây là sphẩm nokia dùng để hướng vào thị trường mỹ ''- cho nên nó có giống n9 hay 800 cũng chẳng có vấn đề gì - các hãng khác cũng có những phiên bản cuả cùng 1 dòng máy cho từng thị trường sao mà cứ phải thắc mắc nhỉ
binhdovu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu cứ sử dụng 1 thiết kế thế này thì mình e rằng nokia sớm diệt vong!
Bác này nói ngược à 😆
hỏi 10 người sẽ có 9 người công nhận thiết kế của dòng lumia là đột phá , một người còn lại chỉ có bạn thôi
bạn có chắc là sẽ có 9 ng khen ko?
binhdovu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chém gió vãi! bác cứ như nhà thống kê học ấy nhỉ
Ko hiễu Nokia nghĩ j , lạm dụng 1 mẫu thiết kế qá lúc đầu n9 công nhận nó rất đẹp Nhung nếu các WP chĩ lên 4.3 4.5 4,7 5. giống y xì thế này nhjn phát ngán
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
1 x 100 chẳng có gì khác biệt về thiết kế!
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Sao vẫn còn ram 512 nhỉ!
Cái máy tính mà mình vẫn đang còn dùng 512 mà bạn. 512 là wp chạy mượt rồi, cần gì nhiều ;)
Cái cam nhìn thảm quá di-zai cho nó ngầu xíu .
Đáng để mơ ước :inlove: hix hix khi nào mà có tiền mua đây trời. Đời sinh viên ăn mì tôm 😆
vduc_hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn ngon quá, chỉ muốn ăn luôn thôi
think pad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiếc gì mà không cho luôn lõi kép và ram tối thiểu 1GB. Mua em này về rồi thì chỉ ngắm thôi, phí tiền...........................
roseghost
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đẹp nhưng kích thước lớn và hơi dày
thích mỗi cái hđh WP chứ Nokia thì lâu rồi mình không thấy ấn tượng mẫu nào cả 😃
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng đẹp tuyệt các pak ơi
Hình như kiểu dáng không khác N9?
1 nhân thì có vẻ hơi đuối nhể
Nhìn có vẻ đẹp và sang trọng hơn! Màn hình to dùng sướng hơn! Cấu hình ko có nhiều thay đổi có nghĩa giá thành cũng ko tăng cao! Em rất thíck!
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
máy thuần cảm ứng thì màn hình phải to thế này mới dùng bàn phím thoải mái được. cấu hình chỉ trung bình nhưng nokia có.chất lượng built máy rất tốt.
con cưng của nokia và MS xuất hiện
Roxbenxz
TÍCH CỰC
12 năm
lúc trước thích thiết kế này, nhưng sau khi xem mấy con sony mới thì cảm thấy dường như kiểu dáng này đả lỗi thời 10 ngày so với 2012
to nhit mà răng thấy cầm vừa tay vậy hè , chắc tay ông đo to
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
12 năm
So sánh thì tốt nhất là nên so sánh trong một hệ quy chiếu phù hợp, ví dụ như ở đây là so sánh trong mặt bằng cấu hình những máy chạy WP thì Lumia 900 chỉ thua em Titan 2 của HTC, bạn so sánh với Sony là ko hợp lý.

Cái này là do quy định của Microsoft về cấu hình của những máy cài WP, bao giờ ra bản WP hỗ trợ chíp đa nhân và độ phân giải lớn hơn thì mới nói mạnh được bạn ạ.

Chưa thấy ai bảo cảm ứng máy chạy WP cùi bạn ạ, nếu bảo ít ứng dụng hay giao diện nhàm chán thì còn nghe nói 🤔

Nếu 1 thiết kế ko dùng cho nhiều điện thoại thì cũng mệt đấy bạn, như mấy dòng HTC hay Samsung ... mà kể cả Iphone cũng đâu phải mẫu nào cũng giống mẫu nào. Nhân tiện bạn đọc thêm comm mình đã quote bên dưới để biết thêm.

Bác này nói chuẩn 😁, Lumia 900 phân phối riêng ở Mỹ, N9 thì chỉ bán ở một số thị trường 😃

Như đã giải thích ở trên 😃, hơn nữa ko nhất thiết phải lõi kép chạy mới phê bạn ạ :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019