[CES 2013] Công nghệ phủ nano Liquipel 2.0 giúp điện thoại chống nước ở 1 mét, đạt chuẩn IPX7

cuLong
7/1/2013 7:44Phản hồi: 131
[CES 2013] Công nghệ phủ nano Liquipel 2.0 giúp điện thoại chống nước ở 1 mét, đạt chuẩn IPX7

Đến tham dự CES 2013, Liquipel - công ty chuyên về dịch vụ phủ nano bảo vệ các thiết bị điện tử của Mỹ - đã đem đến phiên bản Liquipel 2.0, tăng cường khả năng chống nước và chống trầy lên tiêu chuẩn IPX7. Theo quảng cáo của công ty này thì công nghệ phủ nano thế hệ 2 của họ tăng cường khả năng bảo vệ lên đến 100 lần, giúp một chiếc điện thoại thông thường có thể ngâm trong nước ở độ sâu 1 mét lên đến 30 phút, nếu đúng như vậy thì đây là một kết quả rất ấn tượng. Phóng viên của trang Engadget cũng đã thử quăng một chiếc iPhone 5 đã phủ Liquipel 2.0 vào bình nước cao hơn 0,5 mét sau đó lấy ra, điện thoại vẫn hoạt động bình thường.

Không rõ Liquipel xử lý các cổng tiếp xúc trên thiết bị như cổng sạc, nút nguồn, loa... như thế nào, hi vọng họ sẽ nói cụ thể trong nay mai. Xem video quăng iPhone 5 đã phủ Liquipel 2.0 vào bình nước theo link nguồn bài viết.

131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Boy2lua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay thật.Chắc giá cũng không rẻ
tranqtuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá, nếu vậy thì ai mà mua mấy cái phone chống nước của Xperia nữa 😁
@tranqtuan mua mấy còn này là phủ săn rồi đỡ phải đặt làm chống nước nữa
Cái này hay nhưng giá phủ Nano lên củng không rẻ tý nào
@hoangphong1132 ở chỗ em đang tràng nano có 40k kìa, lần đt 2 là 30
sirnvad
TÍCH CỰC
11 năm
Cách này thì nước vẫn vào máy bình thường, qua các cổng sạc, nhưng không gây ảnh hưởng đến mạnh điện được nên coi như thiết bị chống được nước. Nhưng thực tế là nước vô tùm lum.
dat8026
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sirnvad sao ông biết? Người ta đang giới thiệu đấy. Ông giỏi thế? Nước vào thì chạy được bằng niềm tin ah? Đồ điện mà? Thánh ...................... Tướng
sirnvad
TÍCH CỰC
11 năm
@dat8026 Xem lại phiên bản Liquipel 1 nhé, hình như CES 2012 thì phải. Có giải thích kỹ càng về cái này. Tuy ko phải Thánh ....... hay Tướng, nhưng chịu khó đọc Tinh tế bạn à.
jacubi
TÍCH CỰC
11 năm
@sirnvad phải k vậy bác, hay là bác chém..hiii
@sirnvad kính thưa với bác là các chân sạc, cổng kết nối nó bằng đồng , chứ không fải sắt nên nước vào những phần đó cũng chả sao , nhúng vào nước .... chu cái mỏ thổi vài cái là cắm sạc lại đc ngay
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@dat8026 Công nghệ này giới thiệu từ năm ngoái. Họ nói như sau: bạn gửu điện thoại cho họ họ tháo tung ra phủ nano bên bo mạch và các mạch điện , kết nối các kiểu. Nước có vào trong cũng không tiếp xúc trực tiếp với bo mạch đc. Năm nay chỉ là tăng cường thêm khả năng chịu nc thôi, có lẽ lớp phủ xịn hơn.
Đúng như bạn kia nói mà.

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn
hay thật vậy các hãng sẽ thêm ứng ụng nói chuyện dưới nước nữa,đi bơi tốt
@nguyenquocthanh1981 đố bác vừa lặn vừa nói chuyện được đấy. 😁
dinhtu1993
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenquocthanh1981 dưới nước thì nói kiểu gì bác
oanh2906
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu đúng như vậy thì tha hồ chụp hình dưới nước khi đi tắm biển, hehe
Tăng khả năng bảo vệ lên đến 100 lần o_O. Chắc điện thoại được bảo vệ = cái này thì lấy búa đập cũng ko việc gì nhỉ 😃
@fukinshi Bảo vệ đối với chất lỏng cụ thể là nước mà bác;) chứ có phải tăng sứt chịu va đập đâu mà lấy búa? bác chắc chuyên sửa điện thoại bằng búa:p
toiyeubl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fukinshi 0 x 100 thì cũng chỉ = 0 thôi 😃)
Nếu đúng là sự thật thì quá tuyệt vời. Hy vọng khả năng bảo vệ tăng đến 100 lần, có thể ngâm trong nước ở độ sâu 1 mét lên đến 30 phút mà mọi chức năng của chiếc điện thoại vẫn hoạt động bình thường...
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không rõ mấy cái cổng nó làm thế nào nhỉ? Cỡ 10$ thì em đem con Sky 770 nhúng cho một phát. Hơ hơ. Riêng cái cú thả xuống tong tong đã thấy ghiền rùi.
cái chống nước này để khoe cho vui thôi...ai lại để chiếc smartphone rơi xuống nước làm gì...trừ khi xui đến tận mạng thôi...
@nguyentuankiet2207 chắc bác chưa bao giờ bị mắc mưa nhỉ 😁 bác thấy thằng nào vừa tắm mưa vừa gọi điện nó có hoành tá tràng ko :D
hình như Apple đang muốn đưa vào thực tế
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Android Cái này đâu phải của Apple bạn
Nems31
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Android bạn để tên Android mà comment như là cuồng táo ý :p cái hình chỉ là ip làm chuột bạch thui bạn ơi 😁
Đem chiếc xe phủ cái này thì tuyệt nhỉ :p
nếu cho nó zô nước đá thì thế nào ???
ngâm xong lấy ra máy tự chuyễn sang theme bong bóng
@tuin9_tuikhacbiet sẽ ko có bong bóng
@tuin9_tuikhacbiet Xem cái này đi nhé:eek: :http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/iphone-5-bi-ngam-nuoc-va-nuong-de-thu-do-ben-2408809.html
hi hi ..con người cũng nên phủ mộ lớp để tránh mưa hay lở xui xẻo té sông cũng an toàn tính mạng bởi ko sợ bị vô nước.
@phaikodo ngỏm củ tỏi ngay vì ko toát được mồ hôi để điều hòa thân nhiệt😁
@phaikodo nước không vào được thì không khí cũng không vào được 😆
không vào được thì cũng sẽ không ra được
phuonglamq6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau này ae sẽ có iphone chống nước rồi, nghe ngoài mưa khỏi lo lắng nữa
@phuonglamq6 Nói vậy chứ cũng không ai dám đâu bác. Bất đắc dĩ lắm mới phải nghe như vẫn thấy xót xót 😁
Kiddy kut3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay hay 😃Thế thì mai mốt đi bơi ko cần cất đt ở nhà, cứ vừa tung tăng bơi lội vừa a-nhô. Nghĩ mà thích nhỉ :rolleyes:
@Kiddy kut3 May xai con bb bold 9000 tret cai nano len lam gi ha
đột phá là đây rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019