[CES 2013] Trên tay máy ảnh Pentax Q10 đỏ

cuhiep
11/1/2013 14:5Phản hồi: 67
[CES 2013] Trên tay máy ảnh Pentax Q10 đỏ

Pentax mang Q10 với nhiều lựa chọn màu sắc đến CES năm nay. Việc khách hàng được lựa chọn màu sắc của máy ngay trên website khi mua đã tạo ra vô số những chiếc Q10 với màu sắc khác nhau. Ở CES năm nay Pentax để hẳn một cột trưng bày rất nhiều màu sắc khác nhau của chiếc Q10 này. Mình có trên tay một chiếc màu đỏ để anh em xem. Q10 là thế hệ mới nhất của dòng máy ảnh có thể thay ống kính nhỏ nhất thế giới. Pentax cho biết hiện có 6 chiếc ống kính cho dòng máy này và họ sẽ cho ra mắt ngàm để máy này có thể sử dụng nhiều ống kính Pentax khác.

Pentax nói thêm rằng khi đặt hàng Q10, khách hàng sẽ tùy biến camera với những màu sắc mình muốn ở website: http://www.pentaximaging.com/. Những bộ phận được phép tùy biến màu đó là thân máy, báng cầm tay. Khi hoàn tất, cấu hình sẽ được gửi đến các nhà máy sản xuất của Pentax, nơi mà mỗi chiếc camera "sẽ được lắp ráp bằng tay" với màu sắc đã định rồi sau đó chuyển đến người dùng. Ngoài ra, người dũng có thể đến các cửa hàng bán lẻ như Adorama để đặt. Q10 với màu sắc tùy biến sẽ được bán kèm ống kính 02 Standard Zoom 5-15mm với giá đề nghị là 599,95 USD. Những cấu hình khác không thay đổi so với trước đây.

Cấu hình của Pentax Q10:
  • Cảm biến ảnh: BSI CMOS 12,4MP, kích thước 1/2,3"
  • ISO: tối đa 6400
  • Chống rung quang học: di chuyển cảm biến
  • Chụp liên tục tối đa 5fps, tối đa 5 tấm một lần nhấn nút
  • Có đèn trợ sáng lấy nét
  • Hệ thống rũ bụi cảm biến Dust Removal II
  • Màn hình LCD 3", độ phân giải 460.000 pixel
  • Quay phim tối đa Full-HD 1920 x 1080 @ 30fps
  • Pin (CIPA): chụp được 270 tấm trong một lần sạc
  • Tương thích lens ngàm Pentax Q-mount
  • Có tính năng điều khiển Bokeh
  • 11 hiệu ứng màu sắc, nhiều chế độ chụp sáng tạo và dễ dùng
  • Nhận dạng tối đa 12 khuôn mặt
  • Kích thước: 102 x 58 x 34 mm
  • Trọng lượng: 200g kèm pin=
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giaoti
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao nhỏ gọn thế. hay thật.
Đáng yêu quá
one793
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy nhỏ gọn đẹp......nhưng mình lại thích hầm hố hơn...súng dài các em mới chú ý..... :d
urinbin
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá chua lét:eek:
Chủ thẻ credit này ngu khó đỡ, lấy cái gì khác so không lấy.
hipbro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung low nó mag ra để so to nho vs máy ảnh chứ khoe cgi,bác này nh tiền nhưng cũng đừng huênh hoang quá thế,tinhte này có bn thành viên thiếu j ng giàu:-j
conb
TÍCH CỰC
11 năm
@hung low Nta khoe hay nta lấy ra làm ví dụ là do tầm nhận thức của mỗi người thôi =)).
@hung low AE dùng tha hồ đi 😆))
duydome
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung low Ôi trời ơi...
em chưa từng nhìn thấy máy ảnh hãng này bao giờ, nhưng nghe nói là nó bền lắm
nhỏ nhắn xinh xắn 😁:D
ngon quá
Nhìn cài đèn flash cứ như transformer ấy. Còn màu sắc thì đủ 7 sắc cầu vòng.
Máy đẹp nhưng chưa nghe thương hiệu này mấy
Lên facebook đã gặp người như vậy. Giờ qua Tinhte.vn lại gặp nữa. Sao số mình đen thế?
con này mình cầm rồi ! nhỏ nhỏ cũng tiện nhưng cầm ko sướng tay.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
quana75
TÍCH CỰC
11 năm
Tưởng giề,
Lương anh thì không nhiều, nên chả dám khoe, nhưng thẻ của anh thì unlimited, 1 ngày dùng bao nhiêu cũng được. (Có điều một tháng phải dán tem một lần 😔 )
@quana75 bác cho em đính trính lại cái, em ko phải vào đây khoe tiền hay thẻ nhé. em chỉ nói là thằng kia nó kheo cái thẻ thấy tức cười thế thôi.
tự nhiên có đám trẻ trâu bầy đặt tra hỏi xem tôi sài thẻ gì và tôi có nhiêu tiền.....
@hung low Bác ơi. Bác suy nghĩ cực đoan quá thôi. Chẳng qua người ta hỏi bác cho vui cái thôi ấy mà. Với lại bác cũng đâu cần phải làm dữ như vậy. Đang bài trên tay máy ảnh đừng tranh cải mấy chuyện tiền bạc, mất vui bác ạ.
@hung low Tôi nghĩ thằng Tây để cái thẻ để các bác so sánh kích thước máy ảnh và kích thước thẻ, còn thẻ màu gì thì hắn ta ko có ý khoe đâu
Nói chuyện khó hiểu quá. Nào là thẻ nào là giấy. Đang là bài trên tay máy ảnh các bác ơi. Chứ đâu phải trên tay thẻ card này nọ. Đi lạc đề rồi. Anh hùng vừa thôi.
11 tr giá hơi cao tí dưới 10 tr thì đẹp nhỉ
Con này cảm biến 1/2.3" mà thay ống kính đc á, thiệt là ngưỡng mộ Pentax quá luôn
pinhzoi88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tamiflu100mg ISO kéo lên 6400 luôn mới ghê :eek: 1100D của em ISO 1600 là đã thấy ghê rồi :oops:
Đúng là bút sa gà chết.
lachi.an
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn nhỏ gọn quá
vâng mấy bác tha cho em, em delete hết mấy cái post.
tự nhiên em lại thành tội nhân thiên cổ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019