[CES 2014] Linksys giới thiệu router WRT1900AC chuẩn AC1300 + N600: thiết kế mới, giá 299 USD

Trung Dt
6/1/2014 3:44Phản hồi: 53
[CES 2014] Linksys giới thiệu router WRT1900AC chuẩn AC1300 + N600: thiết kế mới, giá 299 USD

Linksys vừa chính thức giới thiệu mẫu router WRT1900AC mới tại triển lãm CES 2014 đánh dấu thời kỳ trở lại của dòng sản phẩm WRT nổi tiếng một thời. Sản phẩm mới của Linksys là phiên bản sử dụng chuẩn Wi-Fi hai băng tần gồm 802.11ac chuẩn 1.3Gbps và 802.11n chuẩn 600Mbps, tương tự như mẫu EA6900 mà hãng đang bán. Tuy nhiên điều đáng nói ở đây là hãng đã áp dụng thiết kế dựa trên sản phẩm WRT54GL một thời để cách tân lại thiết kế khiến nó trở nên hấp dẫn và hầm hố hơn, thay vì sử dụng thiết kế đĩa bay như trước đây. WRT1900AC có thiết kế gồm 4 ăn-ten có thể tháo rời giúp nâng cao khả năng thu phát sóng và mở rộng tầm phủ sóng xa hơn, thiết kế lớp vỏ màu xanh đặc trưng của dòng WRT54GL cổ điển phối cùng màu đen khá ấn tượng.

Bộ định tuyến được thiết kế khá chuyên nghiệp nhờ công tắc nguồn riêng biệt. Một tính năng tưởng chừng đơn giản mà sản phẩm EA6900 trước đó không được tích hợp. Router có 4 cổng LAN Gigabit và 1 cổng WAN Gigabit để định tuyến đường truyền internet đến modem ADSL hoặc converter quang. Đặc biệt sản phẩm này tích hợp 1 cổng USB 3.0 và cổng USB kiêm e-SATA. Router hoạt động với bộ xử lý lõi kép 1.2 GHz nhân ARM khá cao so với các CPU 600 MHz trên các dòng router AC khác, bộ nhớ RAM 256 MB. Router hỗ trợ nền tảng Linksys Smart Wi-Fi mới có giao diện Network Map để quản lý các thiết bị trong mạng nội bộ trực quan hơn. Hỗ trợ các giao thức phổ biến như UPnP, DLNA, FTP giúp truyền tải nội dung đa phương tiện trong mạng nội bộ và hỗ trợ truy cập vào ổ cứng mạng qua USB, hỗ trợ smartphone điều khiển từ xa, kết nối mạng nhanh bằng Simple Tap card dùng NFC.

Linksys WRT1900AC sẽ có mặt trên thị trường vào quý I/2014 với giá bán khởi điểm là 299 USD.

Nguồn: engadget
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn phê quá, giá này chắc về vn cũng ngất ngưởng
smx105
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon rồi, để con này ở phòng khách thay cho 6500 là ổn, không hiểu NFC của nó có cần phải install thêm App gì để trigger ko thôi
@smx105 Bác dùng 6500 ạ. Bác có biết làm cách nào để ngươi khác vào thì hiện ra website mà mình đặt ko?
smx105
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenlinh712 Ý bác là ở chế độ Guest mode ?
@smx105 Vâng, em đang muốn thiết lập như ở các quán người ta làm.
geometry
TÍCH CỰC
10 năm
Linksys bây h là hàng khựa rồi. Buồn 5s 😃
@Dark_1987 Vâng, em biết ạ, em đang chém bác bên trên tý thôi 😁
geometry
TÍCH CỰC
10 năm
@pond1597 Hàng khựa có tốt mình cũng k mua, làm giàu cho nó để nó mua vũ khí bắn vào dân mình sao!
@geometry Bạn thử về nhà bạn tìm xem có món đồ nào không có made in china không?
Nếu không có thì tốt đấy!!!
@nguyenlinh712 Belkin là công ty chuyên về mảng accessories cho các các công ty khổng lồ như apple và samsung mà khựa cái gì. Có những sản phẩm của Belkin về hình thức lẫn chất lượng còn ăn đứt của cisco nữa đó mấy Pro à.
cái thiết kế kiểu đĩa bay thì đẹp nhưng range quá kém, buồn cho linksys....
Linksys thì chất lượng với độ ổn định thì khỏi phải bàn nhưng mà đắt quá mua không nỗi 😕
@nataku ban dat o tang 1 la phu het ha
Hit Girl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hầm hố quá, nhà 200m 2 tầng ko biết có phủ hết ko nhỉ
Chuẩn AC thì phải đi với laptop, mobile chuẩn AC, rồi thì cái tivi cũng phải chuẩn AC để còn truyền hình ảnh .... thôi cái mạng 700KBps như của em thì cắm dây ADSL cho lành. Ping <1 băng thông bá luôn 😁
Khủng thật, về VN sẽ múc 1 con
quanghashd
ĐẠI BÀNG
10 năm
ôi ngon có em này là mình quất luôn cho nó nóng.
thach273
TÍCH CỰC
10 năm
Trước linksys độc lập,rồi thuộc cisco chế quả đĩa bay
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đắt xắt ra miếng
jing
CAO CẤP
10 năm
sài 1 con WRT54GL sau 1 năm chán bán đi mua tp link nniều chức năng hơn lol
Simple Tap chỉ để làm kiểng, không thực sự cần thiết.
Mua con AC đã lâu mà chưa có cơ hội đc sử dụng sóng AC. Các device trong nhà chỉ đạt N.
@tch EA 6700 có vẻ bị lỗi nên bị bán tống bán tháo đợt Black Friday vừa rồi, giá mới bán bằng giá EA6500 refurbished.
Trên trang online giờ ko còn bán mẫu EA6700 nữa
Không thích mấy thương hiệu này lắm giờ cứ draytek mà thẳng tiến công ty đang dùng hehe
Bậy nào 😁
Bác để Avatar là Cisco mà phát biểu vậy thì nhiều người sẽ bị hiểu lầm lắm. 😃
klnk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đắt gấp rưỡi Airport Extreme, bằng giá Time Capsule 2TB.
@klnk về router thì Cisco linksys vẫn dẫn đầu thôi, nhất là trong doanh nghiệp, gần như 100% sử dụng vì tính năng bảo mật và độ ổn định rất cao
@nguyenlinh712 độ ổn định cao với dòng cao cấp dành cho doanh nghiệp e ko rõ chứ dòng dân dụng ng ta toàn gọi là linkshit bác ạ .
@김대한 Em đang dùng EA6500 thấy sóng tốt, quản lý cũng rất tiện 😁
Còn giá rẻ hơn chắc ko chọn Linksys, cần Dlink hay tplink 1 củ là đc ạ.
@nguyenlinh712 Cũng chưa hẳn là dẫn đầu đâu bạn, còn draytek cũng không kém đâu nhé
Gia này cũng ok nếu như mua đúng hàng đúng hãng. Bây giờ hàng dỏm nhái y chang chất lượng thì tồi tàn chỉ rẻ hơn tí thui. Trên Ebay thì loạn cả giá lên hem biết đương mà lần.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019