Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chán cái tai nghe in-ear Sony MDR-EX450

buiducnguyenhong
16/4/2014 4:33Phản hồi: 19
Chào các bạn, nhưng fan tai nghe của Sony

Nói thật là mình đọc 1 bài giới thiệu về Sony EX450 và EX650, tới tiệm thì biết giá 2 con cũng trên nhau gần 800k (Mình mua ở 3kShop). Trên nhau giá chát quá! Đây làn lần đầu mình mua 1 tai nghe với giá trên 1 triệu nên cũng thử nhiều con. Đến con này mình thấy về build dây xoắn lẫn về âm bass là mình rất thích nên quyết định mua nó.

Nhưng sau 4 ngày nghe nó nhiều thể loại hơn! Lên công ty nghe nhạc thì khi rút cái phone tai cùi bắp trị giá 100k ra, và gắn nó vào nghe bài Breathless thì thật sự là mình rất thất vọng, âm rất chỏi, nghe rất chán, không ấm như âm tai nghe trung quốc mình đang nghe nữa. Thật sự là rất thất vọng về nó. Nó chỉ hơn cái bass nhưng thú thật là bass nó mạnh quá lại làm bài hát nghe rất nản, còn bass tai nghe trung quốc của mình nghe rất hạp với tai nghe bài này.

1 số bài ví dụ: "Cần lắm", "Anh không đòi quà", "Breking Ball" ... thì thật sự đều thua hẳn tai nghe trung quốc.

Giờ lỡ mua rồi thì chịu thôi, nhưng mình bắt đầu buồn về SONY. Cái ấn tượng ban đầu về dòng âm thanh đã bị giảm xuống rất nhiều. Chắc sau này mình không dám mua tai nghe của SONY nữa.

Các bác có ai sài con Ex450 thì cho vài cảm nhận nha. Đây là cảm nhận cá nhân thôi không muốn đụng chạm tới Fan của Sony đâu. Cảm ơn!
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3kshop
CAO CẤP
10 năm
bạn mang lên mình ktra test lại với tai nghe trung quốc của bạn và với cái mới ở cửa hàng xem sao,nếu tai trung quốc tốt hơn và bạn ko hài lòng thì mình có thể tư vấn bạn đổi sang 1 cái khác vừa ý bạn hơn nhé 😃
dbt123
CAO CẤP
10 năm
@3kshop bác cho em hỏi giữa ex310 với ex 450 về chất âm, âm sắc có giống nhau ko ạ? con nào hay hơn/
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@dbt123 ex310 tiếng sáng và ít bass hơn 450,hiện 310 ko còn sx nữa,bạn có thể ghé shop nghe thử 450 xem sao nhé
Rất cảm ơn 3kShop đã cho mình đổi tai nghe. Tuy mới đổi nhưng mình cảm thấy rất hài lòng và cũng rất thích thái độ phục vụ của 3kshop.

Lỗi là do mình vì mình đã vội lấy ngay từ đầu, nhưng lần này được cho tư vấn mình cũng nghiệm ra nhiều điều. Rất cảm ơn 3kShop nhé.

Sau này mình cần tai nghe sẽ tiếp tục ủng hộ các anh. Nhất là anh tư vấn vừa lúc nãy (gầy gầy), còn anh mập mập deo kính thì hình như có vẻ khó chịu 😆
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@buiducnguyenhong cậu đó mấy nay bị bệnh ,hôm nay sốt nhập viện rồi nên có vẻ khó chịu chứ bt thì cũng huyên thuyên lắm 😃 .thanks bạn đã tin tưởng và ủng hộ shop nhé 😃
Theo nhận xét của bác thì gu nghe nhạc ko chuyên về tiếng bass mạnh Dòng tai nghe in-ear Sony EX chuyền về bass mạnh lên bác nghe trực tiếp từ youtube lên ko có chức năng chỉnh Bass, treble, nếu bác nghe từ máy tính để bàn lên vào muc seting của sound card chỉnh bass bớt xuống

Không thì bác lên đổi sang dòng tai của Senheiser MX 170, 271 dạng tai nghe earbud nghe tiếng bass nhẹ nhàng hơn, Sony dòng MDR-E8LP hoặc mua tai nghe Iphone nghe là hợp lý

tan9639
TÍCH CỰC
10 năm
3k đã nói thế thì bác cứ lên đổi đi, tai nghe ko phải tivi, cứ sony là tốt, chọn 1 cái ưng ý cho thoải mái.

Sent from my XT894 using Tinhte.vn mobile app
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con ex450 so với sen cx400ii thì thê nào vậy bác?
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@lehuutoai cx400 bass nhiều hơn và lấn hơn so với 450 bạn nhé,bạn ở hcm thì có thể ghé bên mình nghe thử nhé 😃
Hôm mình cũng mua em ex 450 ở 3k, các phục vụ nhiệt tình, lại được giảm 50k do trước mình mua em fiio x3 ở đây nữa chứ, nói chung là em EX 450 bas s mạnh quá, hôm mình nghe trên x3, chứ nghe trên laptop thì baas mạnh nên cảm giác tai nghe hơi ù.
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@bocap234vn hôm nay x3 vừa update firmware mới bass gọn và chi tiết hơn đó bạn ,update lên xem sao
@3kshop Update firm à? Bản firm của máy hiện tại là 2.1
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@bocap234vn đúng rồi bạn,mới ra hôm qua bản 3.0 nghe tốt đó 😃
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Định lấy e 650ap mà thấy các bác bảo 450 nhiều bass vậy nhỉ, mình chủ yếu nghe tạp, thích tiếg chi tiết,k bị lấn, nghe lâu không mệt, liệu có hợp vs 650 k nhỉ
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@Tuananhxv ex650 tiếng bass kiểm soat và chi tiết tốt hơn 450 bạn ah ,cứ yên tâm nghe thử đi
@3kshop Rảnh ghé shop nghe thử được không ạ ? Thích thú về tai nghe lắm nhưng mà chưa được thử qua các dòng tiền cao nên cũng chẳng giám mua. Chỉ qua thử xem hợp để về suy nghĩ và quyết định thêm 😃
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@hoang_tien1986 cứ ghé nghe thử thoải mái bạn nhé
trex
TÍCH CỰC
6 năm
tôi ko mua tai mới bgio cách đây 1 năm tôi mua e tai nghe sony h2 2driver full pk và 1 dây sơ cua tháo rút đi kèm bỏ tiền mua tai cũ 500 bang hon 2trueu tai mới mua thé cho hài lòng tai mới nghe phải chấp nhận phán khúc giá hết rồi
Tai sony phải cắm máy sony walkman tune mới cân bằng
Mình thấy con này nghe hay, chi tiết tốt, bass dày đặc trưng sony, dải mid treb rõ ràng tách bạch dịu tai
Có thể chỉnh EQ cho phù hợp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019