Chán Xbox Music? Mời các bạn thử qua các ứng dụng nghe nhạc thay thế trên Windows Phone

bk9sw
4/8/2014 11:51Phản hồi: 72
Chán Xbox Music? Mời các bạn thử qua các ứng dụng nghe nhạc thay thế trên Windows Phone

Một trong những ứng dụng bị người dùng phàn nàn nhiều nhất trên Windows Phone 8.1 là Xbox Music. Thực tế sử dụng cho thấy nó không còn tuyệt vời với độ ổn định và độ mượt như Music của WP8 trước đây. Trong thời gian chờ đợi Microsoft cải tiến Xbox Music thì người dùng vẫn có nhiều ứng dụng nghe nhạc thay thế trên Windows Phone Store và dưới đây là một vài ứng dụng miễn phí được đánh giá cao:

MixRadio:

Đây là ứng dụng nghe nhạc thay thế Xbox Music được người dùng nghĩ đến đầu tiên bởi nó được cài sẵn trên điện thoại Lumia. MixRadio về cơ bản là một ứng dụng nghe nhạc tích hợp dịch vụ stream nhạc trực tiếp giống như Xbox Music. Ứng dụng cho phép bạn cá nhân hóa trải nghiệm nghe nhạc trên máy, phối danh sách bài hát ưa thích online hoặc offline và nghe nhạc từ thư viện nhạc đã lưu trên điện thoại. Dịch vụ MixRadio cũng đã hỗ trợ Việt Nam nhưng đáng tiếc là ứng dụng này chỉ hoạt động trên điện thoại Lumia.

MixRadio_Logo.png MixRadio_QR.png

music+:

Music+ là một ứng dụng nghe nhạc khá hay với nhiều giao diện, hỗ trợ tìm và hiển thị lời bài hát, bìa album, có chế độ hẹn giờ tắt nhạc và hiện thông tin bài hát đang phát ngoài Live Tile. Điểm mình thích trên music+ là nó có nhiều skin đẹp mắt với hiệu ứng đĩa vinyl xoay tròn và lời hiển thị theo câu hát. Music+ có phiên bản dùng thử và tính phí, phiên bản dùng thử có đầy đủ các tính năng, riêng phiên bản tính phí thì có nhiều skin hơn.

music+.png music+_QR.png

Music player:

Music player là một trong những ứng dụng nghe nhạc được đánh giá rất cao trên Windows Phone Strore. Ứng dụng cho phép bạn quản lý và tìm kiếm nhạc đã lưu trên máy, thẻ nhớ rất đa năng. Thêm vào đó, bạn còn có thể cá nhân hóa ứng dụng bằng cách thay đổi màu sắc, hình nền, Live Tile trong suốt, kích thước bìa album. Một tính năng độc đáo nữa của Music player là thu âm bài hát trên nền nhạc. Bên cạnh mỗi bài hát trong danh sách đều có nút thu âm bên cạnh và bạn chỉ việc mở bài hát ưa thích lên, nhấn thu âm và hát theo. Đáng tiếc là Music player không hỗ trợ tìm lời bài hát.

Music_player_Logo.png Music_player_QR.png

Extreme Music:

Extreme Music mang lại một trải nghiệm nghe nhạc hoàn toàn mới. Thay vì phải tìm và chọn bài hát trên màn hình điện thoại, bạn chỉ việc ra lệnh cho ứng dụng để phát một bài hát, một album, một ca sĩ hay một playlist trong thư viện nhạc. Thao tác điều khiển chủ yếu bằng giọng nói từ chuyển bài, play/pause, xáo bài, lặp lại, v.v… do đó bạn có thể sử dụng Extreme Music để phát nhạc khi tay không rảnh, chẳng hạn như đang dọn dẹp nhà cửa, làm việc với máy tính và thậm chí là khi đang đi xe hơi với chế độ Drive Mode tích hợp. Tuy nhiên, một điều hạn chế của Extreme Music hiện tại là nó bắt buộc luôn hiển thị ứng dụng khi đang phát nhạc. Nếu bạn ẩn ứng dụng cho chạy nền thì nhạc vẫn phát nhưng bạn không thể chuyển sang bài tiếp theo được. Hy vọng Extreme Music sẽ được cải tiến với nhiều chế độ sử dụng hơn trong thời gian tới.

Quảng cáo

Extreme_Music_Logo.png Extreme_Music_QR.png

Shuffle Play:

Đây là ứng dụng nghe nhạc cực đơn giản nhưng hữu ích trong trường hợp bạn muốn nghe một bài nhạc bất kì mà không cần chọn lựa trong thư viện. Đúng như tên gọi của nó, ứng dụng sẽ phát các bài nhạc xáo trộn trong thư viện. Giao diện ứng dụng cũng chỉ có nút Play, Pause và Next mà không có nút Previous để mở lại bài trước đó và cũng không có nút để mở thư viện nhạc. Bạn chỉ việc mở ứng dụng và nhấn Play, đó là những gì Shuffle Play mang lại. Shuffle Play có 2 phiên bản có phí và dùng thử. Phiên bản có phí chỉ bổ sung tùy chọn màu sắc cho giao diện nên bạn nên tải bản dùng thử.

Shuffle_Play_Logo.png Shuffle_Play_QR.png

Ngoài ra, NhacCuaTui và Zing MP3 cũng là 2 ứng dụng nghe nhạc miễn phí hay đã được giới thiệu nhiều trên Tinh Tế. Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây đây.
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh sp c
TÍCH CỰC
10 năm
cái music vn do b nào vn mình làm cx ổn lắm à
@minh sp c Mình đang dung Music VN. khởi động cực Nhanh, nói chung là cực tốt
Cảm ơn anh Khoa, bài viết rất hay cà hữu ích, nếu ko có những bài như thế này thì chả biết lựa như thế nào trong rừng app wp
Bài viết chất lượng ;) để thử xem dư lào

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Klq nhưng sao mình chép nhạc chuông vào thư mục Ringtones rồi mà Lumia 1520 vẫn không nhận nhạc chuông hả các đồng chí?! o_O
@Duy_P900 cứ cop vào máy rồi lấy trình tạo nhạc chuông fix là xong mà 😁
@Duy_P900 bạn phải chuyển nhạc bằng cách cắm cáp trên máy tính, hoặc dùng trình cắt nhạc chuông của MS nhé
@Duy_P900 dùng trình tạo nhạc chuông của nokia cũng khá hữu dụng đấy bác. thích đoạn nào mình chơi đoạn đó ^^
haluong84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy_P900 bác phải xem bản nhạc đó có bị bảo vệ nhạc số rồi ko, nếu có là ko phát âm thanh đâu
😁:D Chán nghe nhạc trên wp, hãy mua 1 chiếc xperia để tận hưởng âm nhạc cùng walkman.
P/s: Khuyến khích đầu tư con tai nghe xịn chút để chơi.

:rolleyes: Dù sao thế mạnh của mic, no hay wp os cũng ko phải là nghe nhạc, ko cần phải bức xúc quá.
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@AmbitiousMan Xperia nghe nhạc có gì hay đâu @@ dạo này lắm fanboy của Sony cứ nhảy chồm chồm ý nhỉ =)) cái thời walkman và erricson ngày xưa xa lắm rồi. Đừng ảo tưởng nữa
J_Tuan
CAO CẤP
10 năm
@AmbitiousMan nếu muốn tận hưởng âm nhạc walkman thực sự thì nên mua walkman chứ mua xperia làm gì hở trời 😆
@AmbitiousMan chuẩn. em nghe bằng walkman toàn chọn chế độ equalizer là nặng rồi kéo bass lên + 10 :D kèm tai nufore ne 650 nữa
@ttthanh14 Nếu dân nghe nhạc thì nên chơi đĩa gốc, đĩa nguyên bản. chứ máy mp3, mp4 ngon đến cỡ nào nghe chất lượng cũng k hay đâu.
Mua máy đc 2 tháng rồi mà trong máy chỉ có vẻn vẹn 4 bài nghe đi nghe lại ㅠ.ㅠ
Mình đang dùng MixRadio và rất hài lòng. 😃
qscafe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai dùng mixradio có search bài hát và nghe thử đc ko hay nó bắt mua rồi mới nghe
Ứng dụng hey dj cũng rất hay
http://www.windowsphone.com/en-us/search?q=hey+dj
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Có trình nghe nhạc nào mà phát nhạc theo thư mục không?
có cái Music vn khởi động rất nhanh 😁
em đóng góp thêm:
Find my music too
ModernMusic
MusikPlayer
OneMusic
Em thích musikplayer nhất vì giao diện nó đẹp😆
@rongcon0206 link đi bác ơi
có search nhưng muốn tải những bài search thì phải trả tiền, có chế độ radom online của nó thì free nhưng nó tự chọn bài chứ mình ko đc chọn 😁
@One Windows con trong avatar bác là con nào mà lạ quá vậy? 730?
@khoan888join 920 bạn 😃
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em vẫn trung thành với app music của anh míc
đang xài cái mixradio...3g của Viettel bị bóp băng thông mà nó vẫn hát ầm ầm .không như mấy ứng dụng khác hát không nổi.có 1thứ mình không hiểu sao nó hay lặp lại 1 bài hát đến 2lần.Ngoài ra trong một giờ chỉ được phép bỏ qua tối đa 6 bài hát
@NGUYENKHIEM218 Chắc là nhạc 64kbps,mình nghe thấy âm ko hay lắm 😁
chia sẻ nhạc của bạn đức 😁
😁nhớ dạo chơi windows mobile cũng dùng đủ các trình chơi nhạc khác nhau ... cuối cùng iphone ra đập cái chết rụp.

Thằng bạn mình nhất quyết ko mua ipod mà mua zune HD ... sau MS khai tử ... quá phũ =)).
music mặt định trong wp quá rườm rà khi tìm album hay ca sĩ, tại sao k gom nó trong 1 album khi tất cả đều cùng tên. Tôi chỉ nghe nhạc máy Sony thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019