chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@All:
Mình mới có Liu Ye. Các bác tư vấn giúp có nên dùng thay Zang Ba không?
@huyenbatsach9 Thay chứ, Zang ba về sau đục dc tí máu. Liu ye buff dame tactik, quạt phê lắm. Mà cũng đỡ phải up vũ khí cho thằng Zang ba, để sliver làm cái khác
@huyenbatsach9 Bac cho minh hoi lam sao co dc con Lu Ye vay bac. Minh cung dag muon co no ne
@thinhke Prestige 500k hay 600k gi do', minh` k nho' lam'
@thinhke Pres. đạt 500K bác nhé.
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có 1 tin vui và 1 tin buồn

Tin vui là broser Dolphin HD cho phép chơi full game giống trên PC gồm cả entrance battle, flag

Tin buồn là chỉ chơi đượlc dolphin HD trên Androi, IOS không chơi được vẫn phải dùng app trên app store và không vào được entrance, flag
mình deal được "gold bird cape piece" ko biết để làm gì?
@t2nguyen để dành xài chứ làm gì bạn ^^
mình lên lv40 rồi nhưng sao ko tăng cấp Base được nữa, imgrate qua thành max lv60 cung ko được là sao..? help với nhé.
@chuongbjn Muốn migrate sang area lv 60 thì bạn phải defeat LyuBu. rồi mới nâng Base lên 41 dc
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có kinh nghiệm về hệ thống VIP hướng dẫn anh em cái.
Mình mới chơi, hiện đang level 40, sử dụng 4 con tướng là: Xiahao Wan, Guan Hai, Zhang Jiao và Sun Xia. Có bác nào pro help mình cách mặc đồ cho phù hợp với các con tướng trên giùm mình.
Giờ mặc đồ tá lả, ko đủ silver để nâng cấp đồ, đánh mãi ko qua được map Guangzong.
Xin chân thành cảm tạ !!!
@LongTC1305 Bác đọc kĩ các bài của bác printer là có hướng chơi ngay. Xiahou sau này vứt. Dùng tạm Zhang Liang buff máu, sau có Zhong Zhao (60k prestige) buff def thì thay. academy lv 50 nâng dc 5 tướng thì thêm NiuFu drummer.
Pass qua DongZhuo thì thay Quan Hai = DongZhuo. Sun xia sau này nên thay = Zang ba. Tạm thế ^^
Có nên mua Flash Mall ko các bác, và mua thì mang cho con nào :oops:
@LongTC1305 Flag thì đeo 1 cái con nào cũng dc + hết. Bác đủ đạn dược mua flag lv 3 trở lên thì ok, còn Flag lv 2 thì cứ entrance battle mà chiến.
Printer ơi, pass qua map nào mới migrate qua dc area 100 nhỉ, mình sắp xong Jiang Dong, đang chuẩn bị pass ShouChun
@namdacn Trong phần main quest có nói đấy, hình như là Shouchun.
Đêm nay deal phũ thật. mất 100k dc 2 cái gold leop cloak + 4 manh? gold bird cape ^^. Miss phát cuối mất 40k mà dc cái mảnh khăn tím lv 74 sell luôn
hodiepcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi sao em deal chỉ được lv 3 rồi lại về 1, khoảng 10 lần lên được 3 rồi lại về 1, hix.
@hodiepcoc bạn là người may mắn đấy, ít ai đc thế lắm, nên chịu khó deal lúc nửa đêm hoặc 4-5h sáng tỉ lệ thành công rất cao & ra đồ xịn.
Kinh nghiệm khi deal khoảng 4,5 lần liên tục mà ko ........ đc thì nên thoát ra một lúc vào lại...đêm qua với 70k mình deal đc 2 mảnh Gold cape và 2 cái Gld Cloak full đó
Printer ơi, hero mà mình vừa respaw xong đang train mà mang đi đánh liệu có ảnh hưởng gì k nhỉ
@namdacn Không ảnh hưởng gì cả, chỉ bị ít quân đối với riêng con hero vừa respawn, nếu muốn nhanh thì cứ speed mà chơi nhoằng cái lên trên lv 30 ngay.
ciao2me
ĐẠI BÀNG
12 năm
chào các bác...

mình cũng mới chơi, Wei, S3, legion MPV mong làm quen và được các bác hướng dẫn.

mình deal được white hare sau khi có được 4 mảnh wind và respawn DZ từ lv 54 về 1 nên giờ cũng chẳng biết làm gì cho đến khi DZ lên 54 trở lại.

mà các bác có deal hay respawn thì chọn lúc MP cao nhất mà làm nhé, như lúc mình viết cái comment này thì bên S3 đang có MP là 99%, deal ngon lắm, mình vừa được thêm 1 mảnh Red Hare nè.

có bác bảo tìm Dragon Cuirass cứ đánh Li Yizi với Sui Gu là được, chắc bác chơi sớm nên nó vắng, chứ hiện tại mỗi lần refresh Elite mình chỉ đánh được đúng 3 trận là hết lượt mất rồi, nên mãi vẫn phải dùng giáp Blue.

tiện đây bác nào S3 cho mình hỏi, hình như server mình đang có bất ổn đúng như tên gọi của game này phải không, thấy mấy VIP đang tính chuyện liên thủ đánh Wu thì phải? vì nghe đồn hero prestige Wu sau ngày ngon lắm, e là không chặn trước sẽ khó đối phó.
@ciao2me Bên sever 6 mình thì có vẻ như Shu với Wu liên thủ đánh wei. Chống 2 nước mệt kinh. Sever nào mở sang dc mấy cái thành ở khu vực Kinh Châu chưa nhỉ. Mấy cái thành JiangXia, GuiJang ấy
@duyvuong em lính mới, bác cho em hỏi:
em đi mass, nhưng lúc nhấn attack nó hiện ra dòng chữ: "it doesn't match the team setting" có phải là do chưa đủ team ko vậy, nếu vậy thì làm sao solo được hả bác?
Em cũng vượt qua một số mass, nhưng chẳng drop được gì, nếu bag full thì nếu drop nó vẫn có xuất hiện trong bag hay sao vậy? TKs bác.
@kts.ledung bác phải tạo team...ít nhất 3 người trong team mới đánh được...
@kts.ledung neu full ma drop thi item se nam o ngoai tui do, co 24h de sao cho lay dc item, neu het 24h ma van full do thi item se mat
win123vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
khà khà sau cùng cũng dc đã kiếm được Cơn gió (WinD) rồi kha kha. chờ ku Đổng lên 44 cho cưỡi mây cưỡi gió h ehe
Có ngày mình có thể kiếm khoảng gần 500k sliver nếu h đẹp + chăm chỉ. Còn k cũng xàm xàm 300k. Mình đang lv 72 ở sv 6
Các bác hơi phí khi nâng trade và post hay food ngang lv base. Vì 1 lần nâng là 1 lần reset. Có ngày mình k nâng base. 1 ngày chỉ rình nâng nhà market khi giá food cao. 1 lần bán trung bình goi. là 15k.
Levy chỉ thu buổi tối, khi mà các Farm war đã hoàn thành xong. lúc đấy --+ levy bonus rất cao,thường là 75~80%
+ 10k X 13(12 + 1 force tax) = 130k
+ Sliver mine 1 ngày mình căn h đào dc 4,5 lần/1ngày 1 lần khoảng 25k = ~ 100k
+ Praise lock 6~7k tuỳ lv.
+ Valsal mình đang có 3 ô valsal nhưng 1 ngày hầu như mình chỉ đánh 1,2 valsa. Lưu ý chỉ dùng Free order, thêm dc 10k
+ Sell food k tính nâng Market để reset thì thêm dc 15k~ ( tuỳ lv từ 6x đến 7x)
+ promotion 7k
+ Người khác trade dc khoảng 30k ( cái này mình k để ý ), hiện tại nhà trade của mình mới lv 52
+ Mình trade dc khoảng 25K nữa( k tính nâng post để reset), nhà post cũng 52 ^^
+ even thì hầu như mình đều có trong top 100 ( trừ event nâng lv hero, còn lại các even khác các bác từ 6x có thể vào top rất dễ). Thêm 25k nữa
Như vậy tổng thu là khoảng 350k.
Thằng cùng Legion với mình ng sing nó bảo có ngày nó kiếm kỉ lục gần 1 mil sliver ^^. Nhưng mà nó cũng top 5 mạnh nhất sever.
H cái tốn nhất là kiếm prestige. Một ngày cũng đốt khoảng 130k để kiếm dc hơn 50k pres. 10 ngày nữa là có Cao Ren rùi hi hi
@duyvuong uh con White dragon, mà mình deal ra 2 mảnh red hare r, chẳng ra White dragon, thế mới hài.
@duyvuong bác cho em hỏi đoạn này: "train 1 lần xong rồi end liền à tốn có khoảng 3 4 gold mà đứng top được mấy ngày" là sao vậy, mình ấn end và đứng top đây là top gì vậy bác.
@kts.ledung À. Cái đó là top của event supper hero. Khi nào tới event đó thì bạn làm vậy khoảng 3 4 con tướng thì sẽ được lọt vào top dễ dàng. 😃.
@duyvuong Cám ơn bác.
À còn deal nữa. Mấy bẠn deal sao cho đỡ tốn tiền ấy. Bạn deal tới khoảng thằng thứ 4 rồi ngưng để sang ngày hôm sau deal tiếp. Chừng nào nâng đồ max hết rồi dư dả tiền rồi thì hãy bắt đầu cắm vào deal.
ciao2me
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe các bác nói thì biết là các bác chơi pro thật, mình tìm được tấm này trong legion, không biết các bác có chưa, nhưng cứ post lên đây để mọi người tiện theo dõi prestige nhé.

@ciao2me Thế là Cao Ren là bắt đầu của 1 loạt danh tướng. Mục tiêu của mình là Cao Ren ^^
Không biết Xu Chu và Pang De đánh skill gì nhỉ
Hiện tại sv 1 hầu hết vẫn chỉ dùng maays tướng 1k5 pres. K tham khảo dc gì r. Pang De có vẻ là hero common dame, Wei thiên về common thì phải.
Sv 6 mình h có đúng 2 thằng là có Cao Ren. Shu 1 thằng , Wei 1 thằng, đánh thử vs chúng nó chém phũ đừng hỏi ^^. Bên Wu thì có 1,2 thằng đã rục rịch chuyển sang món STA r. K biết Simayi bên Wei có phải là hero STA k nhỉ
@namdacn Sao mình thấy việt nam bên sv6 nhiều là bên wu ko vậy ta. .. Với lại sao sv6 nhiều sách tím ghê.
@duyvuong Chuẩn, sách tím sever 6 có khi nhiều hơn cả sever 1 ấy, chẳng biết chúng nó làm thế nào, tôi kiếm mãi chỉ ra sách blue thôi.
Còn Wu sv 6 nhiều ng Việt là vì bên ấy có legion Viet Nam. Legion này mạnh nhất bên WU nhưng đánh vs các legion tuyển của 2 nước còn lại chắc vẫn thua. Shu sv 6 đang bành trướng ^^.
@namdacn cả token tím và nhiều loại token khác nữa chứ làm cách nào kiếm được token tím vậy ta ~.~. bên sv mình toàn là yong token không à
@duyvuong Hiện tại mới biết để kiếm được sách tím yêu cầu ít nhất phải là vip 2, lúc đó daily quest sẽ xuất hiện 6 sao nếu may mắn.
token tím chưa biết để hỏi thêm
@printer Vãi, thế nào mà mình kiếm mãi k ra, h ở sv 6 có thằng nó có sách cam r. Con red hare lv 85 đến đời nào xài dc ngựa cam đây ~.~
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ đến đoạn kiếm pres đây, các bác tổng hợp giùm anh em newbie cách nào kiếm nhanh, nhiều pres và hiệu quả nhất, mình mới biết làm mấy cách:
1) fortification tường thành ngày 3 lần cách này hiệu quả nhất
2) invest vào city, bất lợi là tốn silver quá
3) đánh challange đổi lấy pres, ngày được 10 cái nhưng thu về mỗi lần được có 500 point, cái này mình hay đổi hornor chứ không đổi pres.
4) kiếm qua levy, nhưng tỷ lệ và số điểm pres cũng ít

Tổng kết mỗi ngày giỏi lắm chỉ kiếm được 18-20k pres thui, bao giờ mới lên được triệu pres để có hẻo xịn

Anh em còn cách nào nữa thì hướng dẫn.
@printer Tại mình hâm mộ anh Cao Ren quá, ha ha. Công nhận invest tốn dã man. gấp 4 lần fority wall. 1 ngày đốt khoảng 130k. 10 ngày nữa thôi 😃.
Sắp tới phải cố căn time để chiếm cái mỏ 800 lâu lâu mới dc.
@namdacn Thỉnh thoảng sắp hết giờ ở mỏ của mình thì dạo quanh các thành khác xem có mỏ nào trống không, nếu mỏ trữ lượng lớn hơn của mình thì migrate vào chiếm luôn. Bên shu ở s1 hiện tại có 7 cái thành lv100, mình toàn đi dạo để kiếm thôi. Cái này bất tiện ở cái là đã migrate thì phải sau 3h mới migrate được tiếp và fortification được. Vì thế nếu migrate vào mà đứa nào nó nhanh tay hơn thì mất cả mỏ cũ, nằm thở 3h thôi
@printer Bên sv mình thì khác. Mỗi legoin với mỗi người có 1 vị trí riêng. Không được move bậy bạ. ^^. Mình nghĩ bạn cấp cao rồi nên quất luôn invest lun đi. Tốn không bao nhiêu nhưng được cái pres đã. Sliver lên. Khoảng cấp này kiếm dễ mà. ^^.
Mình lv 68 mà 1 ngày kiếm được khoảng gần 60k pres.
@printer Bên sv 6 thì mỗi nước mới chỉ có 1 thành lv 100 thôi. Hầu như mỗi legion tập trung ở 1 thành.Mỗi nước bây h có khoảng hơn chục ng migrate qua dc area 100.Sắp tới đánh qua Kinh Châu chắc mở dc thêm nhiều thành nữa. Hum trc như ở nước mình mới mở qua dc 2 wall dẫn ra Kinh Châu( khu thành vàng ở giữa, chuẩn k ^^ ). Quân 2 cái thành ấy khỏe dã man. mình có rẻ rúng gì đâu mà đập dc 2 đạo là teo r. Thua 1 wall, thắng 1 wall. Phải cố mở dc thành 100 mới, chứ bao nhiu thằng tranh nhau mấy cái mỏ trong 1 thành chắc chết mệt
Cac bac cu lam quest tu thu 2 den thu 7 chu nhat hen thi ra 5 sao quest xui thi chi co 4 sao muh thoi
Khi migrate được vào thành lv max 100 thì mỏ 800 sau 4h thu được >36k. Căn giờ thì 1 ngày phải được 4~5 lần -> 140~180K rồi.
Các thứ khác các bạn tính rồi, chỉ có event là nên cố vào top 100 thì được 25K, top 10 khoảng >35K.

Để hôm nào rỗi rãi hỏi thử mấy đứa trong legion xem nó có biết cách kiếm token tím và sách tím không. Hiện tại có 2 phần thưởng mà mình vẫn chưa bấm nhận, trong đó có 1 token tím nhưng yêu cầu lv cao quá 94 lận.

Ngựa tím chắc chắn cần 2 con đấy và phải có TCA cao bằng base luôn thì sau này mới pass được qua mấy map như: Wancheng, Boma, Guandu. Hiện tại mình vẫn còn đang tắc ở Guandu đây vì đang phải chờ luyện Shamoke thêm vòng nữa cho nhiều quân và đánh cùng với Yuan Shu hoặc Dong Zhou.
Ở bài này nếu không dùng 2 tướng thì rất khó qua trừ khi đánh một mình Shamoke với TCA khoảng lv 88-90 + với cực nhiều quân làm giáp cỡ khoảng 90K quân trở lên.

Mình đang đánh 2 hero là Dong Zhou vơi Lyu Buu với TCA là lv84, lv 76, quân số khoảng 82K vẫn chưa pass được.
@printer Mình nghĩ là đánh kẹp Shamoke ( bên Shu, bên Wei mình là Cao ren ^^ ) vs LyuBu hay hơn. hum trc mình đánh legion farm có thằng nó quất 1 LuyBu + 4 drum thì phải.Dame điên cuồng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019