chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hitman41
TÍCH CỰC
12 năm
namda
nói chung là có đc lyu bu rôi thì ko cần clear map nữa cũng đc bác ạ, về sau cũng không co gì đâu, vả lại tầm này toàn dùng tướng Pres rồi
Đã chuyển sang Wu đú đởn với anh em VN 😃
Các bác pro cho e hỏi phát. Cái này đúng là iêm k hiểu.
Tình hình là e có con dz đã respawn và lên lv 44. Có 15248 quân. Điểm ld bv in e k nhớ chính xác nhưg bt.
và 1 con ys cũng lv 44 chưa respawn. Quân có 15254 quân. Điểm ld bv in cao hơn con dz 5-8 điểm.
Cái e muốn hỏi là ai chưa có zhou tai đều cố gắng conquer con ys thay dz. nhưng khi lv bằng nhau, quân bằng nhau, hơn chỉ số mà sao damage con ys vẫn thấp hơn con dz ???
Làm e mãi k conquer đc con Lyu Bu. mà các bác cho e hỏi kill con Lyu Bu mấy lần mới conquer đc nó. E kill 2 lần rồi mà chưa conquer đc hjx
hitman41
TÍCH CỰC
12 năm
@keviltrung skill của YUAN SHU. l a group hit dame yếu hơn mighty của DZ 20% nhưng bù lại nó làm giảm morale của địch, lyu bu thì đánh nó 4 lần thì conquer dc
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lyu Bu thì đánh đến mass nào có được? Mình đang ở map Jiangxia, mấy map nữa mới có Luy Bu?
@naminh71 Lyu Bu đánh đến carnage conquer đc bác à. E đang đánh carnage mà chưa conquer đc đây. Kill e nó 3 lần rồi mà ra con điêu thuyền.hjx
ttuanphuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi chút,mọi ng đang chơi game này đúng không nhỉ? Mình cũng đang muốn chơi thử nhưng không rõ là game nào?
Toàn dân nhà mình lên đây chém gió 😆

Tui Chuberong, wu, s6
Hôm nay bên S1 có con ngựa cam White Dragon xuất hiện trong top 100 rồi. TCA khởi điểm là 322, mỗi mức tăng là 58 (ngựa tím mức tăng là 48). Đồ cam vũ khí, giáp phải có khoảng hơn 10 trong top 100.
Đang kiếm nốt cái khăn tím nữa cho nó đủ bộ 5 cái rồi chuyển sang kiếm đồ cam dần. Không hiểu sao trước đây deal khăn tím lv54 dễ thế bây giờ deal cả ngày mới ra vài piece khăn tím lv44. Piece khăn tím 44 thì chỉ ra lúc deal đến con thứ 4, có lúc thì về lại 1, lúc thì lên 5. Về 1 còn deal tiếp chứ lên 5 là đợi free vì toàn ra tiếp mảnh khăn tím lv74 chứ không ra piece cam hay vàng, ra piece cam hay vàng mình còn cố đầu tư 40K để lấy chứ ra cái piece tím lv74 thì quá đắt.
@printer Khăn tím lúc mình deal ra 1 phát lun là thằng thứ 4 vào lúc khoảng 2h. Minnf may trong vòng 1 tuần deal được 4 cái khăn tím lv 54 rồi.
Còn sách cam nữa. Bên sv6 .. Có đứa có quyển sách cam lun. ~.~
middim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trung bình một quyển sách cam ít nhất 80,000 golds nếu bác may mắn. Đấy là cái thằng nó kiếm được nó nói thế.
Ai dám thử không?
Bác duyvung có chơi server 6 không, nước nào, nick gì ạ.
@middim Ko. Mình chơi bên sv2. Hồi sáng mình qua bên đó xem thử thấy hết hồn. ~.~
hitman41
TÍCH CỰC
12 năm
hình như S6 là nhiều sách tím với đỏ nhất =)). vừa sang S1 cả server có mỗi 4 quyên sách tím @@
Bác Printer hỏi được kinh nghiệm ra sách tím chưa ? cả SV7 giờ có mỗi một quyển...hôm nay thấy mấy thằng Indo nói chuyện là kiếm đc 1 quyển may mắn thì 2000k ko thì cũng phải mất đến 3-4000k gold ?
@saauddo Cái này mình đã thông báo rồi mà, ít nhất phải là vip 2, sau đó bắt đầu daily quest là 3 hoặc 4 sao, nhưng cũng phải may mắn thì mới có nhiệm vụ 6 sao.

Chỉ có mỗi cái token tím lv thấp là chưa biết cách kiếm thôi
@printer Cái đó hình như cũng là mua bằng gold lun. Đó.
@printer Hic vậy có nghĩ nếu la VIP=0 tho không bao giờ có được nhiệm vụ 6-7 sao hả bác printer? mình đang theo WU, nên nản chí wa'
middim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có mẹo để mua sách tím ợ. Cái này em khônh truyền bá linh tinh nhé. Bác nào là Wu nhé. Mail em, em chỉ cho. Mà chi wu thôi nhé. Miễn tiếp wei and shu. daoanhtuan78@gmail.com
Trick là ở chỗ các bác phải biết cách khởi động tuần mới ở 3 sao hoặc 4 sao. Nói thế thôi ợ.
@middim Rồi thế thì mình đã hiểu rồi. Làm nhiệm vụ daily lúc 11h đêm (h việt ) ngày cuối trong tuần phải ko bạn. ???
Có gì thì nói cho mọi người biết lun đi có sao đâu. ^^.
middim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chả muốn mấy ông Wei với Shu bên em biết trick này. Để Wu players con mạnh chứ. Ai cũng biết thì thành ra đua golds mất. Hi hi. Có tí ích kỷ các bác nhỉ.

Còn vụ refresh nữa, cũng có võ không kệ các bác đốt gold. Em có sách trong vòng chưa đên 5,000 golds bac duyvuong ạ. Hay là tay em xuân.
@middim middim check pm nhé !!!;)
Mình qua sv6 xem sao ai cũng up base lên cấp cao dữ vậy. Toàn up lên đúng 85 không @-@. Nhưg mà ngựa giáp choàng thì điểm lại thấp. @-@.
Lên 85 đủ nhận 2 cái training ground là đc rồi mà bác ?
@saauddo Uh. Nhưng mà điểm honnor thì giảm nhiều dữ lắm. Ví dụ đánh LBC thì mình nhận được khoảng 3k5 honnor. Nhưng khi lên cấp đó thì nó chỉ giảm xuống khoảng trên dưới 2k. Nên mỗi lần mình up base là up dều các công trình luôn.
Hồi trước có pacs ozea ... Bác đó chỉ vậy. H đi đâu mất tiêu lun còn có mình mình chơi sv2 àh. ~.~.
Lên đến LV đó rồi thì honor cũng ko cần nhiều lắm , mình lúc nào cũng dư 100k để ko, đi PT một buổi là có vài chục k dư để nâng cấp rồi mà, có 2 cái training & nâng lv = base thì respaw quân phê lắm, nhất là đánh EB rồi để dành speedup token, mình dành đc >50 cái giờ mỗi lần speed đc gần 30k exp
@saauddo
2 cái training thì là luyện được 6 tướng hay là vẫn là 3 tướng nhưng mà điểm kinh nghiệm gấp đôi bạn ??? ..
Sv2. Wu thật sự đã die còn thoi thóp vài người chơi. .... Còn wei bên mình thì. ... Ko biết sao nữa. ... Hôm nay mùa đông mà tất cả leigon không có 1 cái fb nào. ~.~. Nghi cũng như wu. ~.~.
2 training thì số exp tăng gấp đôi, số slot thì vẫn thế, phải để dành gold mua thêm.Bác printer cho hỏi quân Shu mình nếu ko có sách tím thì có cách nào đối phó với Zhugejin ko thế ? luyện tướng bắn nỏ, pháo cùng vũ khí khủng chăng ?
@saauddo Oeo eo. Vậy mà mình cứ tưởng là được 6 slot nên mình không ham up base. ~.~. Thui vậy thì oke rồi. Mai up base thui. ..
@saauddo Con Zhugejin đó thì theo mình thấy là hầu hết là trong form eva. .. Mà để đạt được hiệu quả tốt nhất thì ai cũng để con Zhugejin đứng đầu tiên. => cần có 1 xe để xử .. => slot thứ 2 trong from arrow , slot thứ 1 trong from eva slot thứ 1 trong from crit. ...
Đó là theo mình nghĩ ~.~.
middim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu em gắn sách tím 1,500 STA vào. Bác chả thọ đến vòng 3 đâu.

Zhuge Jin phát đầu làm 8,000 x 5 = 40,000 troops. Chưa kể đơ 2 em. Vớ đúng em buff inspire đơ thì hết trận luôn.
Lu Su đi sau làm 6,000 x 3 = 16,000 troops.
Chưa kể có Lu Bu cùng Zhang Jiao đục một phát một đi.
Troops của bác đến 200,000 quân thì em còn chịu. Chứ chưa đến thì chả cần đến hơn 3 vòng.
printer Mình có thể xin nick YM or MSN của Printer được ko? Mới chơi ở s10 rất cần thông tin >.<
@sosntn Bạn đọc mấy trang trong thread này đi, nếu cần hỏi gì post lên đây mọi người sẽ giúp đỡ bạn. Mình không online và rất ít khi chat
😔 .... mình mới chơi nhưng không hỏi các kiến thức cơ bản từ các forum, chỉ xin lời khuyên thôi.
Thanks anyway
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang đánh đến map Jangxia đến bọn Jangxia Elite, mãi vẫn chưa qua được, mình lvl 66 đánh đội hình Arow

1) Da Qiao lvl 49 DEF 490 TCD 690

2) Huzen lvl 44 DEF 660 TCD 1000 ---> 3) Jang Jiao DEF 550 TCD 1490 ---> 4) Dong Zhou DEF 720 TCD 1300 TCA 3300

5)Niu Fu DEF 490 TCD 960

Bác nào chỉ cách clear map này cái
hitman41
TÍCH CỰC
12 năm
@naminh71 bỏ niu fu thay bằng Chen Deng hoặc Li ru giữ chân 1 con hổ lại, ngồi em và cầu chúa buff is miss .
@naminh71 Theo minh ban nen up DEF trung binh len 700 la qua ngon lanh. Minh hien gio lv 51 DEF trung binh 715, lv ngua = lv base vuot qua ngon lanh. Minh ko choi xe chi dung 2 cong drum + buff ma thui. Nhung up DEF cung chua lam, bac moi co 500-600 DEF ah kho qua lam
@naminh71 Tổng số quân bạn có là bao nhiêu ? LV ?
Theo cách bố trí này phải chăng bạn thường bị chết Dong Zhou sớm.

Bạn thử bố trí thế này xem sao
1 Jiang Jiao
2 Da Qiao (có phải con này buff tăng sức đánh không hay con này là tăng bảo vệ) Nếu tăng sức đánh thì tốt
3 Dong Zhou (để ở vị trí này thì chỉ bị con phép nó đánh không bị mấy con hổ nó đánh trừ khi nó đánh hết quân)
4 Hu Zhen
5 Niu Fu hoặc là một con buff morale khác (đỡ trượt)

Hoặc
1 Da Qiao
2 tướng buff lực đánh
3 Niu fu
4 Jiang Jiao
5 Dong Zhou

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095